ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มถ่ายน้ำมันเครื่องนอกศูนย์กันตั้งแต่กี่โลครับ  (อ่าน 3256 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
พอดีรถผมพึ่งได้45000โล กะว่า55000เมื่อไหร่ถ่ายน้ำมันเครื่องตามอู่หรือคาแคร์ก็พอเพราะเข้าตามศูนย์ที่ไรมันแพงเกินไปเซอร์วิสก็แพง แต่กลัวจะเสียประวิติอย่างเดียว

หรือจะเปลี่ยนที่ศูนย์เหมือนเดิมดีครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้าไม่กังวล เรื่อง warranty ของรถ ก็เปลี่ยนข้างนอกได้

แต่ยังอยากให้อยู่ในประกัน ก็ต้องเปลี่ยนที่ 0 แต่ 0 ไหนก็ได้

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
เมื่อครบ 3ปี หรือ แสน ก.ม. ครับ

ออฟไลน์ aoddy1

รถผม3ปีหรือแสนโลตามประกันครับ พอหมดประกันก็อู่นอกอย่างเดียว

ออฟไลน์ YenChar

รถผมใช้น้อย

ผมถ่ายในศูนย์ ปีล่ะครั้งครับ
ช่วง พฤศจิกายน - ธันวาคม จะเอาเข้าศูนย์
ผมถือว่า ให้ช่างเช็คช่วงล่าง ตรวจว่ามีจุดฉีกขาดมั้ย อะไรอย่างงี้

แต่ถ่ายนอกศูนย์ ผมจะถ่ายทุกเดือน พฤษภา - มิถุนายน ครับ
เปลี่ยนกรองด้วย ตัวล่ะ 2 ร้อย

ทั้ง 2 รอบ ต่อปี ใช้แต่กึ่งสังเคราะห์เบอร์ 30 ครับ

ออฟไลน์ toonze

ผมถ่ายตั้งแต่ 1000 กิโล ครับ 0ไม่เห็นจะรู้

ออฟไลน์ MaiSki

หิ้วน้ำมันเข้าไปให้ศูนย์เปลี่ยนให้ก็ได้ แต่ถามเค้าก่อนเพราะบางศูนย์ไม่ยอม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถผมเพิ่งครบ 3ปี หลังจากนี้
บ้ายบายศูนย์บริการ...
แต่ไม่ถึงลาขาด คงเช็คแบบสลับกัน เพื่อให้ประวัติอยู่ในศูนย์ไม่ขาด
เผื่อตอนขายต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2013, 11:27:03 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: เริ่มถ่ายน้ำมันเครื่องนอกศูนย์กันตั้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:25:23 »
ไม่ต้องตั้งแต่กี่กิโลเมตรหรอดคับ ของผมก็จะหิ้วไปให้ศูนย์เปลี่ยนให้ แต่ถ้าศูนย์ไม่ให้เอาไปเอง
ก็ตรวจเช็คไปคับแต่บอกว่าไม่ต้องถ่ายน้ำมันเครื่อง ไปถ่ายข้างนอกเองก็ได้คับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมคงถ่ายศูนย์จนหมดประกัน

แต่แบกน้ำมันจากที่ปั้มตัวเองเข้าไปตั้งแต่ 10000 โล
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Frontiere

• Jr. Member
  • **
เกินแสนโลคร้าบบ..
I always catch you when you fall.