ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกันนิดนึงนะครับเดี๋ยวนี้มันมีวิธีโขมยของในรถแบบใหม่  (อ่าน 6797 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
ระวังนิดนึงนะครับสำหรับกุญแจรีโมท ล็อครถแล้วก็ช่วยดูนิดนึงนะครับว่ารถเราล็อคหรือยัง

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ดีนะมาสด้า2ผมเวลาล็อคแล้วมีเสียง (ติดกันขโมยเพิ่ม ให้มันล็อคอัตโนมัติเวลาวิ่ง) คงไม่มีปัญหานี้ >_<

ออฟไลน์ AMG GT

บางคน ไม่ได้ สนใจ อะครับ ว่ารถล๊อค หรือ ยังแค่กดแล้วก็ เดินไปเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เนชั่น คมชัดลึก เอารถยนต์ 7 ยี่ห้อมาทดสอบการลอคโดยใช้สัญญาณรีโมท พบว่าถ้าเจ้าของรถขับมาจอด ออกจากรถแล้วกดล็อกปิด แต่มีคนกดรีโมทเปิดประตูรถค้างไว้ สัญญานจะถูกบลอค และรถจะไม่ลอค

ถ้าเจ้าของรถไม่ทันสังเกตุ เดินออกไปเลย นึกว่าล็อครถแล้ว แล้วไม่ได้ทดลองเปิดประตูดู โจรที่รอสวมรอยสามารถเข้ามาขโมยของในรถ หรือขโมยรถขับออกไปได้เลย

ผลจากการทดสอบ 3 ยี่ห้อที่สัญญาณรีโมทไม่สามารถกวนได้ คือ เลกซัส บีเอ็ม โฟล์ค ส่วนโตโยต้า ฮอนด้า มิตซู ฟอร์ด เปิดได้หมดครับ

ออฟไลน์ Frontiere

• **
ผมว่าวันนั้นผมโดนแล้วล่ะ กำลังจะลงไปซื้อข้าวหน้ามหิดล อยู่ดีๆก็กดล็อคไม่ได้ นึกว่าถ่านหมดเลยใช้กุญแจล็อคแทน ขากลับมาใช้รีโมทเปิดได้เหมือนเดิมและทุกวันนี้ก็ยังใช้รีโมทอันนั้นอยู่
I always catch you when you fall.

ออฟไลน์ Buns

• Newbie
  • *
ผมลองกับรถบริษัทมาและมันล็อคไม่ได้จริงๆ เป็น vigo กับ d-max แต่ลอง กับ Jazz ยังล๊อคได้ปกติ ไม่รู้เกี่ยวกับ immo หรือปล่าว 2 คันแรกไม่มี

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมเช็คตลอดครับ หลังจากกดรีโมท ช่วยได้มากในกรณีเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้ครับ

ออฟไลน์ Headman

สงสัยว่า ไอ้คนพวกนี้ทำอะไรกับผมไม่ได้นะครับ

ไม่มี Central Lock ไม่มี Remote รถมี 5 ประตูเดินวนเลย ถือเป็นการเซ้คไปด้วยว่า มีอะไรอยู่รอบๆ รถเราหรือเปล่า

เพื่อนผมเห็นแล้วมันหัวเราะ ถามว่าทำไมไม่ติด Central lock สงสัยต้องเอาคลิปนี้ไปให้ดูซะหน่อยแล้ว :)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ dht_tubes

สงสัยว่า ไอ้คนพวกนี้ทำอะไรกับผมไม่ได้นะครับ

ไม่มี Central Lock ไม่มี Remote รถมี 5 ประตูเดินวนเลย ถือเป็นการเซ้คไปด้วยว่า มีอะไรอยู่รอบๆ รถเราหรือเปล่า

เพื่อนผมเห็นแล้วมันหัวเราะ ถามว่าทำไมไม่ติด Central lock สงสัยต้องเอาคลิปนี้ไปให้ดูซะหน่อยแล้ว :)

มีเพื่อนแล้ว ดีใจจัง

ของผมอีซูซุคาเมโอ มี 5 ประตู ไปห้างฯ ลูกเมียลงรถแล้วก็ต้องเดินวนแบบนี้แหละครับ
ลูกถามป๊า ทำไมไม่เหมือนอีกคัน

ผมก็บอกว่า อ๋อ คันนั้นมัน central lock แต่คันนี้มัน Robinson lock ครับลูก

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
ขอบคุณค่ะ ที่เอามาเเจ้งให้ทราบ ไม่เคยรู้เลยว่ามีวิธีเเบบนี้อยู่ด้วย น่ากลัวมากๆเผลอไม่ได้เเล้ว ต้องเช็คทุกครั้งหลังลงจากรถซะเเล้ว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แล้วถ้าเป็นกุญแจ keyless ที่กดปุ่มตรงมือจับแทนละครับ น่าจะแจมสัญญาณไม่ได้หรือเปล่าหว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ผิดกระทู้ครับ ฮ่ะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 13:41:39 โดย peak14405 »

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

ของผมอีซูซุคาเมโอ มี 5 ประตู ไปห้างฯ ลูกเมียลงรถแล้วก็ต้องเดินวนแบบนี้แหละครับ

ผมก็บอกว่า อ๋อ คันนั้นมัน central lock แต่คันนี้มัน Robinson lock ครับลูก
Paragon lock เลยครับ

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
แล้วถ้าเป็นกุญแจ keyless ที่กดปุ่มตรงมือจับแทนละครับ น่าจะแจมสัญญาณไม่ได้หรือเปล่าหว่า
อยากทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
สงสัยคืนนี้ต้องลองสักหน่อยและว่าได้หรือไม่ แต่พักหลังสงสัยคงได้เดินรอบรถแน่นอน
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ kengmania

ขอบคุณครับ มีประโยชน์จริงๆ
ช่วยกันบอกต่อให้ระวังด้วย

ถ้าจับได้ จะเอารีโมทนาบหน้ามันเลย
..แต่เอารีโมทยัดในรองเท้าก่อนนะ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Spada_Valess

keyless ล็อดได้คับ ว่าแต่ทำไมผมลองกับรถที่บ้านแล้วมันก็ล็อดได้ทุกคันหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 21:30:00 โดย Spada_Valess »

ออฟไลน์ peterpat

ขอบคุณที่นำมาแชร์นะครับ :)

ออฟไลน์ p1o6

• Newbie
  • *

ดีใจครับ ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่รถผมไม่มีรีโมทแต่มีเซ็นทรัลล็อค พอล็อกทีเดินวนมันทุกบานเลย จนเพื่อนหาว่าเป็นโรงประสาทครับ

ออฟไลน์ MZPRO32

• Newbie
  • *
ต้องระวังให้มากขึ้น ขอบคุณที่เอามาแชร์ครับ

ออฟไลน์ dorakun

ทุกวันนี้โจรมันมีรูปแบบใหม่ๆเยอะขึ้น
ผมว่าวิธีที่ดีที่สุดคือเราต้องระมัดระวังด้วยตัวเราเอง

1. ไม่เก็บทรัพสินที่มีค่าไว้หน้ารถ เพราะเป็นการล่อลวงสายตาโจร
2. อย่าไว้ใจสัญญาณกันขโมย....ทุกครั้งที่ผมกดล็อครถผมจะลองเปิดทั้งสองประตูฝั่งผมว่าล็อคไหม
แล้วก็จะให้แฟนที่นั่งมาอีกฝั่งลองเปิดประตูทั้งสองบานของอีกฝั่งเพื่อเป็นการเช็ค
แต่ถ้าครั้งไหนไปคนเดียว....ผมก็จะลองเปิดฝั่งผมแล้วก็ใช้วิธีส่องกระจกดูอีกฝั่งว่าล็อคไหม

ผมเชื่อว่าถ้าโจรมันจะเอาซะอย่างต่อให้เราระวังแค่ไหนมันก็เอาได้
วิธีที่ทำก็เป็นแค่การลดโอกาสของโจรลงไปเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล็อคแล้วลองเปิดรถดูครับ หมดปัญหา

ผมทำตั้งนานแล้ว ตั้งแต่ไม่มีข่าวนี้ออกมา

ผมกลัว กันไว้ก่อน