ผู้เขียน หัวข้อ: (ช่วงเทศกาล)คนที่ขับรถเร็วแล้วเกิดอุบัติเหตุต่างๆบนท้องถนน น่าสงสารหรือน่าสมน้ำห  (อ่าน 4321 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ผมเป็นคนที่ขับค่อนข้างช้า แต่มักจะเจอพวกขับเหวี่ยงไปปาดมาบ่อยๆ สุดท้ายแล้วคนนั้นที่ขับเร็วก็ขับชนคันอื่นที่ขับโดยปกติ ส่วนตัวมองว่าสมน้ำหน้าครับตายยิ่งดี     และท่านอื่นๆคิดอย่างไรครับขอเชิญท่านเล่าประสบการณ์ได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
ล่อเป้านะคับ,,, กระทู้แบบนี้
....ขอให้สมาชิก,,, ตอบกันในทางสร้างสรรค์ละกันนะคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับตัวต้นเหตุสมควรแล้ว สำหรับคนที่ซวยไปด้วยสงสารครับ  แต่ทุกกรณีแผ่เมตตาให้และหวังว่าไม่มีใครเป็นอะไร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ไม่ต้องการดราม่าครับ แค่อยากให้แชร์ประสบการณ์โดยตรง ขออภัยถ้าเข้าใจกันผิดครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
สงสารเฉพาะคนที่เขาไม่รู้เรื่องด้วยเท่านั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าหากคนขับซิ่งแล้วเสียรถหลักตกเหว อันนี้ผมสมน้ำหน้า (ขับเองนั่งเองคนเดียวนะ)
แต่ถ้ามาชนคนอื่นให้พลอยซวยไปด้วย อันนี้สงสารคนโดนชนครับ

ออฟไลน์ Headman

เร็วช้า ไม่ว่ากัน ขอให้เคารพกฏครับ

จะปาดซ้าย ขวา ไม่้ว่า ถ้าปาดแบบเปิดไฟเลี้ยว
ถ้าไม่เปิด......เดี๋ยวรู้เลย  ;D ;D ;D

ปลลอจุด สงกรานต์ ผมจอดรถเข้าบ้านหมดเลยครับ ไม่ออกไปเที่ยวไหนเลย ไปไหนมาไหนด้วยรถเมย์ล้วนๆ ครับ
รถมันติด กินน้ำมัน ความร้อนขึ้น 555555+
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่า ถ้า ขับเร็วแล้ว เคารพ กฏหมาย ก็ไม่ว่า ครับ    ผมว่าจะเร็วหรือช้าก็ น่าสงสาร เหมือนกันแหละ ครับผมว่า

ออฟไลน์ 6162002

เกิดอุบัติเหตุ ผมก็สมน้ำหน้าครับ

แต่ไม่ต้องถึงตาย หรือทำคนอื่นพิการไปด้วยนะ

ถ้าถึงกับอยากให้ตายแค่เพราะขับปาดนี่ ผมว่าออกจะน่าสมเพชไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าขับเลว ตายคนเดียวมันก็คงดีอยู่ แต่ถ้าทำคนอื่นตายเนี่ย สงสารคนอื่นเขาครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
มันก็น่าสมน้ำหน้าอยู่นะ แต่ไม่ต้องถึงตายหรอก แค่เจ็บนิดเจ็บหน่อยก็พอ ค่าซ่อมรถก็คงไม่เบา
บางทีผมเห็นอุบัติเหตุ ยิ่งทำให้ตัวเองมีสติมากขึ้น ว่าต้องขับรถอย่างระมัดระวัง

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
สงสารทุกคนครับ ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ 2k

ขับประมาท ล้วลงบ้างทางคนเดียวก็สมควรแล้วครับ อย่าให้คนอื่นต้องมาเดือดร้อนด้วยเลย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com