ผู้เขียน หัวข้อ: เอาผล Dyno MB B200 ก่อนและหลัง ติดตััง กล่อง Plug and Play เพิ่มม้าเพิ่มบิดครับ  (อ่าน 8302 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
สองวันก่อนเอา B200 W246 ไปติด กล่อง tuning ของ ค่ายนึงมากครับไม่แพง เลยเอาผล Dyno มาแชร์ ให้ดุกันครับ เห้นผล จนหน้าตกใจ โดยเฉพะ แรงบิด ครับ

Spec จากโรงงาน ดังนี้ครับ

เครื่อง M270    แรงม้า 156  แรงบิด 250  

ผลจากการติดตั้งครับ

แรงม้า เป็น 168  แรงบิด เพิ่ม เป็น 310 ครับ

กระชากได้ใจจริงๆครับ

น้ำมันที่ใช้  E20  Euro5

ผล เรียงตามนี้นะครับ

1. Before
2. After
3. Compare

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 16:54:42 โดย golfhahahoho »

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
หลังไมค์ ยี่ห้อด่วนครับ อิอิ  ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
แรงบ้าแรงบิดแตกต่างกันชัดเจน
แต่จะเปลืองน้ำมันขึ้นรึเปล่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
ต้องขอลอง ยาวๆ ครับ แต่เท่าที่ดูสั้น มันคง จะกินขึ้นถ้าเราสนุกกับมันเกินไปแล้วเหยีบ แต่ถ้าขับเรื่อยๆ ผม ว่าเท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
ขอหลังไมค์ยี่ห้อด้วยครับ สนใจจะติดใน e60 520d

ออฟไลน์ YF-19

กราฟสวยครับ ยกแทบจะขนานกับของเดิมในทุกๆรอบเครื่องยนต์เลย

แต่แรงม้าดูขึ้นไม่เยอะเท่าไหร่ ส่วนแรงบิดขึ้นเยอะมาก ถ้าดูจากกราฟแล้ว

ตีนต้น กับกลางคงไวขึ้น แต่ตีนปลายคงขึ้นไม่เยอะ

ถ้าราคาไม่แพงจริงๆ (เดาว่าแถว ๆ) สองหมื่น ถือว่าคุ้มมากครับ แต่ถ้าห้าหมื่น ได้เท่านี้ถือว่าน้อยไปหน่อยครับ

ว่าแต่เครื่องเดียวกับ C-class coupe ตัว C180 รึเปล่านะผมไม่แน่ใจ

แล้วเอาไปใส่ C200 minor ได้ไม๊ครับ น่าสนใจมากครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• **
กราฟสวยครับ ยกแทบจะขนานกับของเดิมในทุกๆรอบเครื่องยนต์เลย

แต่แรงม้าดูขึ้นไม่เยอะเท่าไหร่ ส่วนแรงบิดขึ้นเยอะมาก ถ้าดูจากกราฟแล้ว

ตีนต้น กับกลางคงไวขึ้น แต่ตีนปลายคงขึ้นไม่เยอะ

ถ้าราคาไม่แพงจริงๆ (เดาว่าแถว ๆ) สองหมื่น ถือว่าคุ้มมากครับ แต่ถ้าห้าหมื่น ได้เท่านี้ถือว่าน้อยไปหน่อยครับ

ว่าแต่เครื่องเดียวกับ C-class coupe ตัว C180 รึเปล่านะผมไม่แน่ใจ

แล้วเอาไปใส่ C200 minor ได้ไม๊ครับ น่าสนใจมากครับ ;D ;D ;D

ราคาที่ผม โดนมา 18xxx ครับ ส่วนเอาไปใส่ กับ C ได้มั้ย เห้นว่า เครือง Diesel/เบนซิน เทอร์โบ จัดได้หมดครับ ได้ผล ไม่เท่ากัน ต้องแจ้งก่อนนะครับผมใช้ E20 Euro5 เทส ทั้งคู่นะครับ

ออฟไลน์ YF-19

ราคานี้สุดยอดครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Bond007

น่าสนุกขึ้นนะครับเนี่ย สุดยอด

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ขอยี่ห้อหลังไมค์ด้วยคร๊าบบบบ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ 2k

บอกยี่ห้อไปเลยครับจะได้เป็นข้อมูลว่ายี่ห้อนี้ทำได้ระดับนี้  ถ้าไม่บอกว่าซื้อจากใครก็ไม่น่าจะเข้าข่านโฆษณานะ  :) แรงบิดเพิ่มขึ้นเยอะคุ้มค่าดีนะครับ ได้ลองจับเวลาไหมว่าอัตราเร่งดีขึ้นกี่วินาที  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
อย่าเลยดีกว่าครับ ขอหลังไมค์ดีกว่าเดียวจะ ไม่ดีครับ ส่วนเรื่องจับ เวลา  กับ ความ เร็วสุงสุด ขอคืนนี้จะไปจัดแถว บุรพาวิถี ครับ

• **
น่าสนุกขึ้นนะครับเนี่ย สุดยอด

ผมเห็น มี Srirocco ไปจัดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nivit

• Newbie
  • *
รบกวนถามนิดนึงครับ
ผมก็สนใจtuning boxเหมือนกัน
ถ้ายี้ห้อนี้ใช่ยี่ห้อที่ผมคิดละก็ ผมสนใจยี่ห้อนี้เช่นกัน
ผลที่ได้ดูเยี่ยมมากเลยครับ
แต่ถ้าดูไม่ผิด torque มากกว่าเลขที่คาดการณ์ใช่ไม้ครับ
แต่ทำไมดูแรงม้าไม้่ได้ตามเลขที่quoteไว้ อย่างไรก็ตามอยากถามว่าsetไว้เบอร์อะไรครับในscaleบิดได้อะครับ
ขอบคุณครับ

• **
รบกวนถามนิดนึงครับ
ผมก็สนใจtuning boxเหมือนกัน
ถ้ายี้ห้อนี้ใช่ยี่ห้อที่ผมคิดละก็ ผมสนใจยี่ห้อนี้เช่นกัน
ผลที่ได้ดูเยี่ยมมากเลยครับ
แต่ถ้าดูไม่ผิด torque มากกว่าเลขที่คาดการณ์ใช่ไม้ครับ
แต่ทำไมดูแรงม้าไม้่ได้ตามเลขที่quoteไว้ อย่างไรก็ตามอยากถามว่าsetไว้เบอร์อะไรครับในscaleบิดได้อะครับ
ขอบคุณครับ

เหตุที่แรงม้าไม่มาตามนั้นผม ว่าเป็นที่ น้ำมันกับ อุณห๓ูมิ บ้านเรามัน ร้อน ครับ แต่ ผมว่าไ้ดสิ่งที่ผมต้องการคือแรงบิดครับ เพราะ ถ้าไม่ขับเร็ว Top Speed กับ เครื่อง เบนซื สมัยนี้ที่เป็น Flat torqe นั้น แรงบิด เยอะๆ ไว้ก่อน มันกว่า เยอะครับ

สำหรับของผม กล่องที่ สั่งมา ค่า Default ตัวนี้มัน อยู่ที่ เลข 8 ครับ มี ให้ปรับถึง 10 ครับ แต่ไม่ได้ลองครับ

ออฟไลน์ polar bear

• Newbie
  • *
ขอยี่ห้อหลังไมด์ด้วยครับ ผมก็ไปใส่มาเหมือนกัน ไม่รู้ว่ายี่ห้อเดียวกันหรือเปล่า ไม่แพง 14000

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
หนายๆ หนายๆ กล่อง อาราย เอามาแบ่งกันดูเลยครับ  ;D

ปล.ถ้าใส่ c180 นี่โอเคเลย ช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
รบกวนขอหลังไมค์ด้วยครับ
ขอสถานที่ติดตั้งด้วยก็จะขอบคุณมากๆเลยครับ
จะเอารถแฟนไปใส่บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม : )

.
.
.
ได้รับหลังไมค์เรียบร้อย แต่ขอถามเพิ่มอย่างนึงครับ
ว่าติดเจ้ากล่องนี้ประกันจะหลุดไหมครับ : )

• **
.
.
.
ได้รับหลังไมค์เรียบร้อย แต่ขอถามเพิ่มอย่างนึงครับ
ว่าติดเจ้ากล่องนี้ประกันจะหลุดไหมครับ : )

ไม่รู้=ไม่หลุดครับ ถอดก่อนเข้า service นะครับ

.
.
.

ไม่รู้=ไม่หลุดครับ ถอดก่อนเข้า service นะครับ

ขอบคุณครับ ว่าแต่มันถอดไม่ยากใช่ไหมครับ : )

ออฟไลน์ Jump

ตัวอย่างการถอดใส่(ยี่ห้ออื่นนะครับ ไม่ใช่ที่ จขกท ใส่ ยี่ห้อนี้ ไม่มีตัวแทนในไทย)
ไม่ยาก แต่ไม่ง่าย  ;)
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
รบกวนขอหลังไมค์ด้วยคนครับ    ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
รบกวนขอหลังไมค์ฺด้วยคร้าบ  ;D
a = F/m

ออฟไลน์ papungkorn

• Newbie
  • *
สนใจเหมือนกันครับ ขอรายละเอียดหลังไมค์ด้วยคนครับ  ;D

ออฟไลน์ dazetos

ขอหลังไมค์ด้วยครับ ;D

จะใส่ใน W176 ไม่รู้ว่าจะออกมาเท่าไหร่  ::)
แต่รถยังไม่ได้เลย รอจนเหงือกแห้งแล้วครับ  :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ค่าเสียหาย 18 ไม่ธรรมดาแฮะ

จับยัด ซีคูบ 180 ช่วยได้เยอะเลย

ออฟไลน์ Tung

• **
หลังไมค์ด้วยคนครับ ขึ้นขนาดนี้ น่าสนใจนะ

• **
ค่าเสียหาย 18 ไม่ธรรมดาแฮะ

จับยัด ซีคูบ 180 ช่วยได้เยอะเลย

ลองเลยครับท่าน น่าสนใจขอผลด้วยครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

ขอหลังไมดด้วยคับ ใช้ได้กับรุ่นไหนมั้ง