ผู้เขียน หัวข้อ: all new mu7 หรือ all new eversest จะมาช่วงไหนเหรอครับ  (อ่าน 11003 ครั้ง)

ออฟไลน์ C.Pipoppinyo

• Jr. Member
  • **
วันก่อนที่บ้านพากันไปดูรถที่ตอนนั้นมาถามไว้

trailbrazor ที่บ้านบอก ข้างในมันแคบไป ข้างนอกดูใหญ่ไป(เอ๋า) แคปติว่าน่าสนใจกว่าอีกตัวดีเซล แต่แพง สรุป ไม่เอาเทรลแล้ว สนใจแคปติว่าตัวดีเซล
pajero ของแถมเยอะดี แต่ที่บ้านกลัวกินน้ำมันมาก(ผมบอกไปว่าพอกะแคปติว่าแหละก็ไม่เชื่อ)
fortuner จะตกรุ่นแล้ว ขอบาย รอตัวใหม่ไม่รู้มาตอนไหน

ตอนนี้เลยโยนโจทย์มาให้ผมอีกคือ ขอรถ 7 ที่นั่ง ยกสูง จะSUV หรือ PPV ก็ได้ เครื่องดีเซลเท่านั้น ผมเลยเสนอว่าลองรอ mu7 มั้ยเพราะไม่รีบอะไร หรือall new everest ก็น่าสนใจ ที่บ้านก็บอกว่าไปเชคมาว่า mu7 มาช่วงไหน ถ้านานเกินกลางปีหน้าจะเอาแคปติวาแล้ว

มันมาช่วงไหนเหรอครับใครพอทราบบ้าง ช่วยหน่อยครับผมไม่ชอบหน้าตาแคปติวาเลย ;D

ปล.อีกอย่างถ้าเอาแคปมันแพงเกิน ขอเป็นฝ่ายจัดซื้อ งบเหลือสักสองแสนจะได้สมทบทุนเอาA31 evo3 หรือ w124 ของตัวเองบ้าง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 19:16:16 โดย C.Pipoppinyo »

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: all new mu7 หรือ all new eversest จะมาช่วงไหนเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 19:45:33 »
All New Mu-7 มาปลายปีนี้ครับ แต่จำหน่ายจริงๆยังไม่ชัวร์ครับ!
ส่วน Everest ลองไปดูในบทความรถใหม่ 2013 ของพี่จิมมี่ละกันครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
Re: all new mu7 หรือ all new eversest จะมาช่วงไหนเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 19:54:09 »
ถ้าไม่เอา Trailblazer ก็ไม่ต้องรอ All New MU-7 หรอกค่ะ เพราะ MU-7 ตัวใหม่จะเอาตัวถังของ 2nd Generation Chevy Trailblazer มาทำ แต่เปลี่ยนรูปแบบเส้นสายและ theme ให้เป็นแบบของ Isuzu ให้ลองดู New Dmax ไว้ เปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นของ New Dmax อาจมี 2.5 Twin Turbo ด้วย มาตอนปลายปี 2014 ค่ะ

ส่วน All New Everest ยังไม่เห็นภาพค่ะ แต่ให้ดู New Ford Explorer ไว้ เพราะ New Everest คงต้องมีหลายอย่างคล้ายกัน แต่สร้างบนพื้นฐานของ New Ranger และใช้เครื่องยนต์ของ New Ranger แต่เวอร์ชั่นขายในไทยน่าจะมีแค่เครื่อง 2.2 ลิตร จะมาในช่วงปลายปี 2015 จิงๆ อยากให้รอตัวนี้มากกว่าค่ะ แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือปัญหารถล๊อตแรก กับการส่งมอบล่าช้าเพราะผลิตส่งไม่ทัน

แต่ถ้ารีบใช้ ก็ถอย MU-7 Choice / Everest Limited ไปก่อนค่ะดีที่สุด
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ C.Pipoppinyo

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 20:14:11 »
ถ้าไม่เอา Trailblazer ก็ไม่ต้องรอ All New MU-7 หรอกค่ะ เพราะ MU-7 ตัวใหม่จะเอาตัวถังของ 2nd Generation Chevy Trailblazer มาทำ แต่เปลี่ยนรูปแบบเส้นสายและ theme ให้เป็นแบบของ Isuzu ให้ลองดู New Dmax ไว้ เปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นของ New Dmax อาจมี 2.5 Twin Turbo ด้วย มาตอนปลายปี 2014 ค่ะ

ส่วน All New Everest ยังไม่เห็นภาพค่ะ แต่ให้ดู New Ford Explorer ไว้ เพราะ New Everest คงต้องมีหลายอย่างคล้ายกัน แต่สร้างบนพื้นฐานของ New Ranger และใช้เครื่องยนต์ของ New Ranger แต่เวอร์ชั่นขายในไทยน่าจะมีแค่เครื่อง 2.2 ลิตร จะมาในช่วงปลายปี 2015 จิงๆ อยากให้รอตัวนี้มากกว่าค่ะ แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือปัญหารถล๊อตแรก กับการส่งมอบล่าช้าเพราะผลิตส่งไม่ทัน

แต่ถ้ารีบใช้ ก็ถอย MU-7 Choice / Everest Limited ไปก่อนค่ะดีที่สุด
สนใจmu เพราะตอนนั้นได้ข่าวจากคุณมินนี่ว่าจะมีเครื่อง2.5 twin turbo นี่แหละครับ
ที่บ้านไม่เคยใช้เชฟมาจะสามสิบปีแล้วครับใช้แต่อีซูซุ เลยใจง่ายกับค่ายนี้อะครับ บางทีข้างนเหมือนๆกันอาจมองว่าสวยกว่าก็ได้ ;D

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 22:09:36 »
ไปลองขับ New Dmax แล้วมาขับ Trailblazer ดูค่ะ New MU-7 ก็เหมือนเอาทั้งสองรุ่นมาผสมกัน

แต่ได้ข่าวว่า Trailblazer จะอัพขุมพลังใหม่ตอน MC ใช้เครื่องดีเซล 2.8 ติด Supercharger 242 แรงม้า เรารอดูตัวนี้ค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 22:15:36 »
ไปลองขับ New Dmax แล้วมาขับ Trailblazer ดูค่ะ New MU-7 ก็เหมือนเอาทั้งสองรุ่นมาผสมกัน

แต่ได้ข่าวว่า Trailblazer จะอัพขุมพลังใหม่ตอน MC ใช้เครื่องดีเซล 2.8 ติด Supercharger 242 แรงม้า เรารอดูตัวนี้ค่ะ

ดีเซล  2.8  supercharger 242 แรงม้า ไม่ต้องรอรอบแล้ว  แ้รงบิด คง 550 n/m เป็นอย่างน้อย 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 23:28:34 »
คุณ Minny ครับ

1. 242 แรงม้า ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้ ด้วยหตุผลทางด้านภาษีสรรพสามิต หนะครับ
ถ้าไม่เกิน 220 แรงม้า ก็พอจะเป็นไปได้ แต่แค่เครื่อง TrailBlazder ปกติธรรมดา
ช่วงวิ่งความเร็วสูง รถเดิมๆ นี่ก็ต้องใช้สมาธิในการควบคุมอยู่พอสมควรแล้วนา

2. คุยกันหลังไมค์นิดนึงก็ดีครับ คุณ Minny ขอรบกวนนิดนึง ไม่ได้จีบ แค่สงสัยนิดหน่อยหนะครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 00:53:46 »

เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ รบกวนขอแหล่งที่มาหรือแหล่งอ้างอิงด้วยครับ เผื่อสนใจจริงๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:08:44 »
2.5 ทวินเทอร์โบของอีซูซุ ผมว่าไม่น่ามาในมิวตัวใหม่

Euro 5 คือสเป็คน้ำมันที่ใช้ในเครื่องเวอร์ชั่นนี้

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:51:42 »
รอติดตามครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ pamoch88

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 10:59:00 »

มั่นใจได้เลยว่า 242 ม้า ไม่มีในกระบะไทย แน่ๆ ครับ  ;D

ออฟไลน์ Hahaha

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:38:37 »

1. 242 แรงม้า ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้ ด้วยหตุผลทางด้านภาษีสรรพสามิต หนะครับ
ถ้าไม่เกิน 220 แรงม้า ก็พอจะเป็นไปได้ แต่แค่เครื่อง TrailBlazder ปกติธรรมดา
ช่วงวิ่งความเร็วสูง รถเดิมๆ นี่ก็ต้องใช้สมาธิในการควบคุมอยู่พอสมควรแล้วนา

2. คุยกันหลังไมค์นิดนึงก็ดีครับ คุณ Minny ขอรบกวนนิดนึง ไม่ได้จีบ แค่สงสัยนิดหน่อยหนะครับ
ผมก็ว่าคุณผู้หญิงคนนี้ดูแปลกๆครับ นึกว่าสงสัยแค่คนเดียวนะเนี่ย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 19:12:57 »

ผมก็ว่าคุณผู้หญิงคนนี้ดูแปลกๆครับ นึกว่าสงสัยแค่คนเดียวนะเนี่ย ฮ่าๆ
ผมก็สงสัยงงๆแฮะ น่าจะมีที่มาด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 21:52:44 »
MU7 ปลายปีหรือต้นปีหน้าครับ

Everest 2-3 ปีครับ รอยาวๆเลย

แต่ผมชอบเจ้าเทล นะ ลงตัวมากๆเลย แหล่ม