ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ chirp! จุใจกับ BMW 320d F30 //  (อ่าน 8267 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
เป็นรถยนต์อีกคันที่ The Coup Channel ตั้งตารอ อยากจะนำมาสัมผัสมากครับ และก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ
ถือว่าเป็นของขวัญวันสงกรานต์ไปเลยแล้วกันนะครับ

เชิญแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัย ขอบคุณที่ติดตามชมครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5644:The-Coup-Channel-chirp-สัมผัสอย่างจุใจกับ-BMW-320d-F30&catid=97:chirp&Itemid=167

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
สวัสดีปีใหม่
ขอบคุณสำหรับของขวัญครับ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
ชอบมากๆเลยคับ อยากได้จัง  ;D
เก็บตังซัก10ปี จะได้มั้ยเนี่ย :'(

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 21:08:06 โดย ชายโอ๊ต »
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Ongszaa

รอ LCI เจอกัน หุหุ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
ขอบคุณคร๊าบบบบบบบ  ;D ;D

ออฟไลน์ Bimmer Boy

มันเป็นอะไรที่ลงตัวและอยากได้มากครับ ทั้งแรงและประหยัด หากได้ยากจริงๆ

ออฟไลน์ f1rstgot

ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขอบคุณครับ รถในฝันของใครหลายคน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ มีน้องกล้วย เยี่ยมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอบคุณครับ ดูแล้วอยากได้สักคัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Headman

ถ้าเอามาลงรถกระบะ โดยเป็นกระบะที่มีช่วงล่างพื้นฐานเก๋ง ขายราคาไม่เกิน 1.5 ล้าน

ผม ขายรถทั้งบ้านซื้อเลย 555555+  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ IncarRus

ถ้าเอามาลงรถกระบะ โดยเป็นกระบะที่มีช่วงล่างพื้นฐานเก๋ง ขายราคาไม่เกิน 1.5 ล้าน

ผม ขายรถทั้งบ้านซื้อเลย 555555+  ;D

ถ้างั้น,,, เตรียมขายรถทั้งบ้าน, รอ Amarok ได้เลยคับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ถ้างั้น,,, เตรียมขายรถทั้งบ้าน, รอ Amarok ได้เลยคับ
ราคาไม่เกิน 1.5M หรือครับพี่ มาช่วงไหนหนอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณคร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
ต่อจากนี้ ก็เตรียมรออ่าน Full Review 320i กับ 328i ต่อเลยแล้วกันนะ

เอาให้สะใจไปเลยนะ สาวก BMW เพราะหลังจากนี้ อาจห่างหายยาวๆ (จากรีวิว BMW)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 01:52:31 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

เย้ๆๆ  คิดถึงคุณกล้วย 

แต่รู้สึกคลิปสั้นไปหน่อย  น่าจะซัก ยี่สิบนาที  อิอิอิ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ decptt

ต่อจากนี้ ก็เตรียมรออ่าน Full Review 320i กับ 328i ต่อเลยแล้วกันนะ

เอาให้สะใจไปเลยนะ สาวก BMW เพราะหลังจากนี้ อาจห่างหายยาวๆ (จากรีวิว BMW)
เฝ้าหน้าจอครับ มาช่วงไหนครับ หุหุหุ

ออฟไลน์ Headman

ราคาไม่เกิน 1.5M หรือครับพี่ มาช่วงไหนหนอ

จำได้ว่า อาม่าร๊อค เปิดมา 1.8 แล้วหนาาา
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ LaTeX

ดีเลยครับ จะได้เปรียบเทียบให้ครบรุ่นเลย ตอนกระแสยังแรง
ขอบทสรุป 320d vs 320i vs 328i ละเอียดๆนะครับ แถม320i stdด้วยยิ่งดี แล้วจะมีรูปไลน์อื่นนอกจาก sport ให้ดูมั้ยครับ

อ้างจาก: J!MMY

โอ้วม่าย แล้วF10ละครับ :'(

ออฟไลน์ IncarRus

จำได้ว่า อาม่าร๊อค เปิดมา 1.8 แล้วหนาาา

เอาน่า,,, เพิ่มอีกหน่อยเดียวเอง, ขายรถข้างบ้านเพิ่มอีกคัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

แจ๋วเลยครับ กำลังอยากถามเรื่องรีวิว 320i พอดี  ;D
แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีรุ่น Standard ด้วยอ่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ponggu52

ขอบคุณครับ รถในฝันของผมเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
320i Standard ไม่มีรถเดโมให้ลองครับ
และผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้อง ยืมมาลองให้ครบทุกออพชันรุ่นย่อย
เพราะ เราอยากแก้ข้อสงสัยเรื่องสมรรถนะมากกว่า จะไปสนใจกับเรื่องออพชัน
ซึ่งนั่นเป็นเรื่องที่คุณต้องตัดสินใจด้วยตัวเอง

320i ที่ลอง เป็นรุ่น Luxury

ถ้าถามว่า รีวิวนี้จะละเอียดใหม่ บอกเลยว่า เป็นแค่เวอร์ชันเติมเต็มจากรีวิว 320d ครับ
เพราะ 320i มันต่างจาก 320d แค่การตอบสนองของเครื่องยนต์ ที่ดันดีกว่า 320d มานิดนึงด้วยซ้ำเนี่ยสิ!
แต่แน่นอน ความประหยัด 320d ยังคงอยู่บนบรรลังก์ พี่น้องร่วมตระกูล โค่นลงมาไม่ได้อยู่ดี

328i พวงมาลัยจะต่างจาก ทั้ง 3 คันที่ลองกันมา และ เครื่องน่าจะแรงก่า แต่ก็น่าจะกินกว่านิดนึง

มันจะต่างกันแค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ Monn

320i Standard ไม่มีรถเดโมให้ลองครับ
และผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้อง ยืมมาลองให้ครบทุกออพชันรุ่นย่อย
เพราะ เราอยากแก้ข้อสงสัยเรื่องสมรรถนะมากกว่า จะไปสนใจกับเรื่องออพชัน
ซึ่งนั่นเป็นเรื่องที่คุณต้องตัดสินใจด้วยตัวเอง

320i ที่ลอง เป็นรุ่น Luxury

ถ้าถามว่า รีวิวนี้จะละเอียดใหม่ บอกเลยว่า เป็นแค่เวอร์ชันเติมเต็มจากรีวิว 320d ครับ
เพราะ 320i มันต่างจาก 320d แค่การตอบสนองของเครื่องยนต์ ที่ดันดีกว่า 320d มานิดนึงด้วยซ้ำเนี่ยสิ!
แต่แน่นอน ความประหยัด 320d ยังคงอยู่บนบรรลังก์ พี่น้องร่วมตระกูล โค่นลงมาไม่ได้อยู่ดี

328i พวงมาลัยจะต่างจาก ทั้ง 3 คันที่ลองกันมา และ เครื่องน่าจะแรงก่า แต่ก็น่าจะกินกว่านิดนึง

มันจะต่างกันแค่นี้แหละครับ

อิอิ อยากอ่านมากมาย เพราะที่ลองกดดู 320i ก็ดึงมากๆ แล้ว คิดไม่ออกจริงๆ ว่าหากเอา 320d เวลาขับจริงจะลำบากไหมกับแรงบิดที่มากกว่าขนาดนั้น เพราะอาจจะมึนหัวได้เลยเวลากระชาก เพราะที่เคยลองสั้นๆ ดีเซลนี่แบบกระโจนอะ เบนซินเป็นแบบดึงเรื่อยๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ tozmania

ขอบคุณมากครับ คิดถึงน้องกล้วยนะเนี่ย