ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟิล์ม L60max ของลามิน่าครับ  (อ่าน 7161 ครั้ง)

ออฟไลน์ future

• Newbie
  • *
พอดีอยากเปลี่ยนฟิล์มครับ อยากได้ฟิล์มใสๆ เพราะใช้ตอนกลางคืนบ่อย

ช่างแนะนำของลามิน่า L60max อยากรู้ว่ามีใครใช้บ้างแล้วดีมั๊ยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: สอบถามเรื่องฟิล์ม L60max ของลามิน่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 23:50:32 »
ดีครับ ใสแจ๋วดี กันร้อนดี ประกัน 5ปี รุ่นอื่นๆ7ปี ฟิลม์หนากว่า Lamina รุ่นอื่นๆ
แต่งบขนาดนั้นไป V kool VK70 Premium package ดีกว่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
Re: สอบถามเรื่องฟิล์ม L60max ของลามิน่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:24:06 »
พอใช้ได้ครับ

ใช้ไปประมาณ 3 ปี จากฟิลม์ที่ดูทึบ / มีปรอท ก็จะเริ่มใสขึ้นไม่ทึบ เหมือนไม่มีปรอท

คุณภาพตามราคา
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 12:52:30 »
ใช้ดีครับ ใสๆกันร้อนดีมาก เป็นรุ่นท๊อปของลามิน่าเลย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 12:59:51 »
ถ้าไม่เคยใช้ VK70 ผมคงจะบอกว่า L60MAX ดี

แต่พอดีได้ลอง VK70 แล้วผมต้องบอกตรงๆว่า L60MAX นี่เหมือนรถไม่ได้ติดฟิมล์ครับ แล้วที่ต้องระวังคือ L60MAX สัญญาณ GPS กับ Easy Pass ติดบ้างไม่ติดบ้างนะครับ

ถ้าให้แนะนำ เก็บเงินไป VK ทีเดียวจบครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 17:59:33 »
เช่นกันกับความเห็นข้างบนครับ

ถ้าไม่เคยลองวีคูลมาก่อน ผมคงใช้ครับ แต่พอลองวีคูลแล้ว ผมว่าเขาดีกว่าน่ะ

ถึงจะไม่ผ่าน อีซี่พาส และจีพีเอส (ถ้าของการ์มิน ลองแล้วผ่าน แต่ยี่ห้ออื่่นไม่แน่ใจครับ) ซึ่งต้องเจาะช่อง หรือติดตรงไข่ปลาของรถแทน

อ้อ  ผมมาทดลองใช้รุ่นท๊อปของวีคูล เป็น VK30 รอบคันที่บอกผสมอนูทองคำอะไรสักอย่างอีกชั้น มองด้านนอก ความเข้มใกล้เคียง FXR20 ของสามเอ็มครับ

แต่ด้านใน สว่างครับ วิ่งกลางคืนยังไม่มืดเลยครับ ใส และสว่างครับ จากด้านในครับ

ส่วนตัวตอนแรกยังไม่แน่ใจเลย ว่าติด VK30 จะมืดหรือไม่ แต่กลายเป็นดูมืดเฉพาะข้างนอก ข้างในใสแจ๋วเลย (เวลามองออกไปครับ)

ถ้าจะให้แนะนำวีคูลดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 21:57:22 »
ถ้าชอบฟิล์มแบบใสรุ่นนี้ใช้ดีครับ Easy pass ผ่านได้