ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อEvoque เพื่อนๆช่วยแนะนำเกรย์ดีๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 6823 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
กำลังมองหา RangeRover Evoque อยู่ครับ
ใจผมอยากซื้อกับเกรย์มากกว่าครับ ทั้งเรื่องราคาและoption
และชื่อเสียงของตัวแทนอย่างเป็นทางการเองก็ไม่ใช่ว่าน่าเชื่อถืออะไรนัก

เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำเกรย์ดีๆแบบมีศูนย์บริการของตัวเองให้หน่อยครับ
อีกเรื่องคือ ตัวเครื่องดีเซลรุ่นนี้ทราบมาว่าใช้เครื่องฟอร์ด
แสดงว่าเติมน้ำมันดีเซลบ้านเราได้ใช่มั๊ยครับ

ปล. ผมเล็งตัวprestige เพราะตัวไดนามิคมากับล้อ20" กลัวจะแข็งไปครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
evoque ราคาศูนย์กับเกรย์แทบจะไม่ต่างกันแล้วครับ ลองคิดดูดีๆก่อน ตัวแทนโดยตรงยังไงก็เป็นตัวแทนมีเรื่องราวอะไรยังพอตามกันได้ เกรย์ถ้าเค้าปิดศูนย์หนีคุณไปจะซ่อมที่ไหนล่ะ ต่อให้เปลี่ยนตัวแทนใหม่ๆก็ต้องรับซ่อมรถของเจ้าเดิม รู้สึก evoque รถศูนย์ตอนนี้ให้ maintennece ฟรี5ปีด้วย

ออฟไลน์ holahola66

evoque ราคาศูนย์กับเกรย์แทบจะไม่ต่างกันแล้วครับ ลองคิดดูดีๆก่อน ตัวแทนโดยตรงยังไงก็เป็นตัวแทนมีเรื่องราวอะไรยังพอตามกันได้ เกรย์ถ้าเค้าปิดศูนย์หนีคุณไปจะซ่อมที่ไหนล่ะ ต่อให้เปลี่ยนตัวแทนใหม่ๆก็ต้องรับซ่อมรถของเจ้าเดิม รู้สึก evoque รถศูนย์ตอนนี้ให้ maintennece ฟรี5ปีด้วย

ฝากถามด้วยคนครับ อยากทราบว่า Land Rover นี่ ระยะยาวมันจุกจิกมั้ยครับ หลังจากหมด maintennece ฟรี5ปี

maintennece ฟรี5ปี แล้ว warrantee หละครับ มีรึเปล่า กี่ปีครับ

พอดีแม่ผมที่อายุ 57 ปี อยากเปลี่ยนจาก Benz c-class มาเป็นตัวนี้ แม่เค้าชอบรถสูงหน่อยครับ ว่าขับง่ายดี

ไม่ทราบค่าใช้จ่ายโดยรวมมันหนักกว่า Benz มากมั้ยครับ แล้วราคาตอนนี้แบบมี Promotion แล้ว มันประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

โอ้วเพิ่งรู้ครับว่า เค้าทำตลาดในไทยด้วย นึกว่าไม่มีซะแล้ว เพราะไม่ค่อยเห็นโปรโมทเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

แต่ละคนนี่ถามซะยังกะผมทำงานอยู่ศูนย์ land rover กันเลยนะเนี่ย  :D  :D  :D

- จำได้คร่าวๆคือ ตัว dynamic 5 ประตู ตัวท็อปสุดอยู่ราวๆ4ล้านกลาง มีหลังคากระจก แต่เครื่องเสียง merridian 825w เป็น option คุยดีๆอาจจะได้เป็นของแถม รับประกัน3ปี 1แสนโล + maintennece free 5 ปี น่าจะ 100,000 โล เหมือนกัน หมดแล้วเซลล์แจ้งว่าซื้อ package ต่อได้

- แต่ผมซี๊ด jaguar xf มากกว่า ตัวท็อป 2.2 portfolio 4 ล้านกลางๆ ไม่มีแค่ moonroof อย่างเดียว(อยากได้สั่งเอา) นอกนั้น option จัดเต็ม รับประกัน3ปี 1แสนโล + maintennece free 5 ปี เหมือนกัน ทำไมราคามันเปิดมาถูกกว่า AAS จมเลยฟระเนี่ย เพราะตอนเซลล์แจ้งว่า4ล้านกลาง ผมนึกว่าเป็นรุ่นเริ่มต้นดันเป็นตัวท็อปซะงั้น ราคาสูสีกับ E300 Hybrid ตัวนำเข้าเลย แต่ภายใน xf ผมฟินสุดๆ

ออฟไลน์ Headman

ฝากถามด้วยคนครับ อยากทราบว่า Land Rover นี่ ระยะยาวมันจุกจิกมั้ยครับ หลังจากหมด maintennece ฟรี5ปี

maintennece ฟรี5ปี แล้ว warrantee หละครับ มีรึเปล่า กี่ปีครับ

พอดีแม่ผมที่อายุ 57 ปี อยากเปลี่ยนจาก Benz c-class มาเป็นตัวนี้ แม่เค้าชอบรถสูงหน่อยครับ ว่าขับง่ายดี

ไม่ทราบค่าใช้จ่ายโดยรวมมันหนักกว่า Benz มากมั้ยครับ แล้วราคาตอนนี้แบบมี Promotion แล้ว มันประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ  :D

ไม่เลยครับ ลูกพี่ลูกน้องใช้ Disco 2 อยู่ครับ ลุยป่าเป็นประจำ ลากเรือเป็นว่าเลย ช่วงน้ำท่วมกทม ยังเอาไปช่วยเค้าเลย ไม่มีปัญหากวนใจเลยครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับผม

ปลลอจุด คันที่ว่านี้ ซื้อ ตัวแทน มานะครับไม่ใช่ เกรย์ แล้วก็ ไม่เข้าศุนย์ซ่อมด้วย แต่เข้าร้านข้างถนนที่รู้ใจกันแถวๆ หนองมน ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
ชือศูนยดีกว่าครับ ขนาดปู่ผมใช้ Mercesdes Benz C180 W203 รถ Mercedes Benz Thailand ขับมา 6 ปี รถยังใช้ดีอยู่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Land Rover ยังมีกลุ่มคนที่รัก ชอบ และเข้าใจอยู่บ้างครับ
แม้จะไม่เยอะนักก็ตาม

ผมรอจะลองขับ อีโวคนี่อยู่ อยากทำรีวิว

ถ้าจะซื้อ ผมคงแนะนำ ให้ซื้อกับ ผ้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ คือ City Automobile

แต่ปัญหาคือ City Automobile ติดต่อมาแล้ว
ทว่า พอบอกว่า ต้องใช้เวลากับรถ นาน 5 วัน 4 คืน
หรือ 4 วัน 3 คืน เขาก็หายเงียบกันไปเลย....

สิ่งที่น่าห่วงคือ ถ้าไม่กล้าปล่อยรถให้ผมยืมแบบนี้
ผมไม่รู้ว่า หลังจากนี้ จะเป็นอย่างไร

อีกเรื่องคือ ระบบไฟฟ้าของรถ โดยเฉพาะพวกที่เกี่ยวกับช่วงล่าง
และเครื่องยนต์ ราคาอะไหล่นั้น อาจทำให้ ราคาอะไหล่ของ Volvo ถูกไปเลยก็ได้เหมือนกันในบางชิ้น

คิดดีๆ ครับ เว้นแต่ว่า ซื้อมาใช้ 3-4 ปี เบื่อ ขายทิ้ง โอเคครับแบบนั้น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Land Rover ยังมีกลุ่มคนที่รัก ชอบ และเข้าใจอยู่บ้างครับ
แม้จะไม่เยอะนักก็ตาม

ผมรอจะลองขับ อีโวคนี่อยู่ อยากทำรีวิว

ถ้าจะซื้อ ผมคงแนะนำ ให้ซื้อกับ ผ้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ คือ City Automobile

แต่ปัญหาคือ City Automobile ติดต่อมาแล้ว
ทว่า พอบอกว่า ต้องใช้เวลากับรถ นาน 5 วัน 4 คืน
หรือ 4 วัน 3 คืน เขาก็หายเงียบกันไปเลย....

สิ่งที่น่าห่วงคือ ถ้าไม่กล้าปล่อยรถให้ผมยืมแบบนี้
ผมไม่รู้ว่า หลังจากนี้ จะเป็นอย่างไร

อีกเรื่องคือ ระบบไฟฟ้าของรถ โดยเฉพาะพวกที่เกี่ยวกับช่วงล่าง
และเครื่องยนต์ ราคาอะไหล่นั้น อาจทำให้ ราคาอะไหล่ของ Volvo ถูกไปเลยก็ได้เหมือนกันในบางชิ้น

คิดดีๆ ครับ เว้นแต่ว่า ซื้อมาใช้ 3-4 ปี เบื่อ ขายทิ้ง โอเคครับแบบนั้น

แสดงว่า เค้ายังไม่เข้าใจ การทำงานของพี่จิมมี่ เค้าคงคิดว่า การทดลองขับ คงแบบให้ลูกค้าลองขับ หรือว่าลองในสนามทดสอบ ผ่านด่านต่างๆแค่นั้น

ออฟไลน์ Nikle_pk

J-Auto import มั้ยครับ
ผมมีเพื่อนทำงานอยู่ลดพิเศษไดพอสมควร
วันก่อนไปดู Alphard เห็นจอดต่อ X6 อยู่คันนึง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ holahola66

อะไหล่แพงเหนือ Volvo   อื่ม น่าสนใจน้อยลงไปเลยครับ

ขอบคุณพี่จิมมีครับ  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ 30020

• Newbie
  • *
  • ชาตินี้ขอขี่จากกรุงเทพไปลอนดอนสักครั้งเถอะว้ะ
จากประสบการณ์จริงที่ได้ไปปรึกษากับผู้หลักผู้ใหญ่หลายท่านมา

เท่าที่ได้ไปขอคำปรึกษาจากคนรู้จักหลายๆคนที่ได้เป็นและเคยเป็นเจ้าของ RangeRover มาต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า

"ตั้งแต่ที่ได้เป็นเจ้าของ RangeRover มานี่มีเรื่องให้ดีใจอยู่สองอย่างคือ วันที่ได้เป็นเจ้าของRangeRover กับวันที่ได้ขายRangeRoverไป"

ไม่ว่าจะศูนย์หรือเกรย์ บริการหลังการขายแย่ไม่ต่างกันเลย และทั้งห้าคนที่ผมไปขอคำปรึกษาต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ไปลองดู Porsche Cayenne ละ ผมเลยไปจบที่เจ้ากบไฟฟ้า
ทางตรงคือการพักผ่อน ทางโค้งคือความท้าทาย