ผู้เขียน หัวข้อ: เจอรถเต๊นsubaru legacy ตัวปี97 มันรุ่นไหนอะครับ ไม่ใช่โฉมbcนะ  (อ่าน 3246 ครั้ง)

ออฟไลน์ C.Pipoppinyo

• Jr. Member
  • **
เอารถไปประเมินราคาแล้วเดินวนไปวนมาในเต๊น เจอหลบมุมอยู่ สีเหลืองสวยมาก สมบูรณ์พอควรไม่ชนหนัก เป็นเกียร์ออโต้ ของแต่งดูดีไม่เหมือนรถคันอื่นในเต๊น เจ้าของบอกของเค้าเองซื้อมาทำเล่น กำลังว่าจะขาย 350k เป็นรถนำเข้า ปี97 ไม่เหมือนตัวbc น่าจะปีใหม่กว่า เค้าบอกเป็นตัวเทอร์โบขับสี่ แต่ผมดูไม่เป็นไม่เคยเห็นตัวนี้มาก่อน จะถ่ายรูปก็มือถือแบตหมดอีก มันน่าจะเป็นรุ่นไหนเหรอครับ แล้วราคากลางมันเท่าไรเหรอครับ  :)

หน้าตามันมันๆ กระจกประตูไร้ขอบ ไมล์มันจบที่180 ผมเลยไม่รู้มันตัวไหนแน่อะครับ ใครพอรู้รุ่นกับราคาบ้าง ไว้วันไหนไปเต๊นนี้อีกเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูกัน กำลังหารถใหม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ gizmo

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้าลอง seachจากwebขายรถมือสอง เช่น one2... หรือ ตลาด... ก็น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนครับ
จะได้แน่ใจว่าเป็นโฉมเดียวกับที่เห็น? แล้วก็มีหลายคันให้เปรียบเทียบราคา ในสภาพและระดับการแต่งที่ต่างๆกันไปอีกด้วย

• **
ลองดูแล้วครับ คือlegacyนี่ตัวเปรียบเทียบในเนตมันน้อยอะครับ ที่เหนก็ไม่แน่ใจว่าใช่มั้ย เหมือนจะเป้นโฉมbd แต่ในรูปไม่มีคันไหนเลยที่ไมล์มันจบที่180 แถมbd มีกี่รุ่นผมก็ไม่แน่ใจอะครับ  :-\

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 เทอร์โบ 4WD ใหม่กว่า BC5 ก็ต้องเป็น BG5 ครับ ปี 1995 - 1998

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
ปี97 เป็นโฉม new le แล้วครับ รหัสตัวถัง BG = wagon /  BD = sedan

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
ปี 97 ถ้าเป็นสี่ประตูก็เป็น BD ถ้าเป็นแวนก็เป็น BG ครับ
หน้าปัด 180 จะเป็นของในญี่ปุ่นครับ แต่ก็เอามาเปลี่ยนกันได้ครับ
ให้ดูรหัสตัวถังครับ ถ้าเป็น BD5 หรือ BG5 ก็จะเป็นตัวเทอร์โบแท้นำเข้าจากญี่ปุ่น
แต่ถ้ารหัสเป็น BD7 หรือ BG7 ก็จะเป็นเครื่อง 2.2 NA ทึ่ขายในไทย แล้วเอาลงเครื่องเทอร์โบ
ตัวนี้นิยมลงเครื่องตรงรุ่น ทวินเทอร์โบ 250-260 แรงม้า
รถอายุมากแล้ว ก็เข้าอู่บ่อยหน่อยนะครับ ต้องทำใจไว้ก่อน ยิ่งเครื่องทวินฯเนี่ย ต้องดูแลให้ดีครับ

• **
ปี 97 ถ้าเป็นสี่ประตูก็เป็น BD ถ้าเป็นแวนก็เป็น BG ครับ
หน้าปัด 180 จะเป็นของในญี่ปุ่นครับ แต่ก็เอามาเปลี่ยนกันได้ครับ
ให้ดูรหัสตัวถังครับ ถ้าเป็น BD5 หรือ BG5 ก็จะเป็นตัวเทอร์โบแท้นำเข้าจากญี่ปุ่น
แต่ถ้ารหัสเป็น BD7 หรือ BG7 ก็จะเป็นเครื่อง 2.2 NA ทึ่ขายในไทย แล้วเอาลงเครื่องเทอร์โบ
ตัวนี้นิยมลงเครื่องตรงรุ่น ทวินเทอร์โบ 250-260 แรงม้า
รถอายุมากแล้ว ก็เข้าอู่บ่อยหน่อยนะครับ ต้องทำใจไว้ก่อน ยิ่งเครื่องทวินฯเนี่ย ต้องดูแลให้ดีครับ
น่าจะเป็นBDครับ หารูปเจอแล้ว ไม่ค่อยเจอคนประกาศขายเลยไม่รู้ว่าเป้นรุ่นไหน ข้างในเดิมๆมากครับ เครื่องเสียงยังเป้นของซูเลย เปลี่ยนเบาะ ล้อแม็ก(สวยมาก) พวงมาลัย ป้ายอะไรเป้นภาษาญี่ปุ่นหมดเลยแต่ไม่ได้ดูตัวถัง แต่น่าจะเป็นturbo เพราะกดคันเร่งแล้วเสียงเทอร์โบเปิดครับ รถติดแก๊สแล้ว เจ้าของเต๊นเค้าบอกเค้าใช้อยู่ แต่ถ้าจะเอาเขาบอก350k แพงไหมอะครับ อะไหล่หายากไหม แล้วซ่อมจุกจิกไหม เผอิญเห็นมาแล้วมันน้ำยายไหยอะ กำลังจะเปลี่ยนรถ ;D

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
BDประตูจะถูกกว่าBG พอสมควรครับ ลองเสริชข้อมูลดูครับ  เช่น ขายNew legacy ขาย Legace อะไรประมาณนี้  :)