ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz ดู ว/ด/ป ผลิตที่ตรงไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 9336 ครั้ง)

ผมเห็นที่เข็มขัดนิรภัยมันมีป้าย เขียนว่า

บรรทัดบน Mfg in 2012
บรรทัดล่าง Lot no 1212

มันดูยังไงครับ บรรทัดบนมันคือปี2012 หรือมันคือสัปดาห์ที่20 ปี12
ส่วนบรรดทัดล่าง 1212 มันคือเดือนธันวา ปี12 หรือมันคือสัปดาห์ที่12 ปี12

ผมได้รถเดือน มกรา 13 น่ะครับ

แต่งานประกอบ ภาษาแถวบ้านผมต้องบอกว่า โคดเอี้ยเลยครับ ไม่เคยใช้ฮอนด้ามาก่อน ไม่คิดว่างานประกอบเน่าขนาดนี้ เลยอยากรู้วันผลิต ไม่รู้ว่ารถผมนี่มันเป็นรถที่มีปัญหาอะไรรึป่าว
แต่ตอนออกรถ เลขไมล์แค่7กม เองครับ พวกนี้มันไปแก้ได้ไหม

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: Honda Jazz ดู ว/ด/ป ผลิตที่ตรงไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 02:48:34 »
ชัวร์สุดดูเลขตัวถังครับ ลองดูพวก Honda Vin Coder ดูครับ

http://honda-tech.com/vindecoder.php

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: Honda Jazz ดู ว/ด/ป ผลิตที่ตรงไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 18:18:24 »
ลองเปิดกระโปรงรถดู น่าจะแถวแท่นเครื่องด้านขวาของรถ แล้วก็ฝาครอบวาว์ล

มันจะมีวันเดือนปีอยู่ น่าจะใกล้เคียงวันผลิตจริงที่สุด (อันนีจากใน city นะครับ)

Jazz ก็น่าจะเหมือนกัน