ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ที่ขนส่งกำลังรอจองทะเบียน 2กก ครับ มีเรื่องอยากเตือน  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
กำลังรอจอง ทะเบียน 2 กก ครับ จองคิวจากinternet ได้คิว 517 วันนี้เปิดรับจองหมวด 2 กก ทั้งหมวดตั้งแต่เวลา 16 น. ครับ
มีเรื่องฝากเพื่อนๆ เรื่องหลักฐานประกอบ ต้องมีบัตรปชช จริงพร้อมสำเนา และ หลักฐานว่าเราซ้ือรถจริง ตัวจริงพร้อมสำเนา
ซึ่งมีหลายอย่าง เช่น สัญญา เช่าซ้ือ หรือใบเสร็จรับเงิน หรือ กรมธรรม์ หรือหนังสือส่งมอบ
เรื่องมีอยู่ว่า ไอ้หนังสือส่งมอบนี๋มันเป็นลายมือ ผมพบจนท.ที่เขาขอดูหลักฐานอื่น เพราะเขาบอกว่าหนังสือลายมือนี้ บางทีบริษัทรถ
ทำขึ้นมาเองเพื่อมาจองทะเบียนไว้ก่อน จึงขอหลักฐานอื่น โชคดีผมเอาสัญญาเช่าซ้ือไปด้วย ไม่อย่างนั้นอาจต้องเถียงกันยาว
ทางที่ดีเตรียมหลักฐานไปหลายๆ อย่างก็ดีครับ จะได้ไม่เสียเวลาไม่เสียอารมณ์

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
แปลว่าต้องได้รถแล้วเท่านั้นสิครับ เพราะสัญญามันได้ตอนได้รถแล้วนี่นา

จองทะเบียนก่อนไม่ได้แล้วเหรอครับ แปลกจัง
S3 - F30
X1 - E84

หลักคือต้องมีเลขตัวถัง และเลขเคร่ืองยนต์ครับ
ดังนั้นเราต้องรู้ว่าคันไหนเป็นของเราแน่ๆครับ เช่นทำสัญญาเช่าซื้อและระบุเลขตัวถัง
กับเลขเคร่ืองแล้ว แต่ยังไม่ต้องรับรถก็ได้ครับ
ต่างกับเม่ือก่อนครับ ผมเคยมาจอง 1กก ใช้บัตรปชช อย่างเดียวครับ
ปล. ผมจอง2 กก ให้ f30 สาวก BM เหมือนคุณMonn ครับ ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้า9กก นี่อีกกี่ปีครับ

1 กก จองตอน กย 55 ถึงนี่ก็ 7 เดือนครับ ถ้าอัตราคงที่ก็น่าจะประมาณ 56 เดือนครับ +/-

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
แปลว่าต้องได้รถแล้วเท่านั้นสิครับ เพราะสัญญามันได้ตอนได้รถแล้วนี่นา

จองทะเบียนก่อนไม่ได้แล้วเหรอครับ แปลกจัง

เพิ่งเปลี่ยนกฎเมื่อปีที่แล้วครับ น่าจะช่วงครึ่งปีหลัง

ออฟไลน์ balliblue

อีก ปีครึ่งผมจะถอย city ตัวใหม่ จะมีแวว ได้ทะเบียน 6 กย 2531 ไหมเนี่ย 555 เลขวันเกิดเลยทีเดียว ถ้าไม่ได้จะขอลากทะเบียนเลยทีเดียว 555

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
1 กก จองตอน กย 55 ถึงนี่ก็ 7 เดือนครับ ถ้าอัตราคงที่ก็น่าจะประมาณ 56 เดือนครับ +/-
โอยเครียด แถมไม่มีรถคันแรกอีก คงาากกว่า60เดือนแหงๆ

ออฟไลน์ YAmodels

ผมก็กำลังรอลุ้น 2กค 2524อยู่นี่เหมือนกัน ไม่รู้จะได้มั้ย