ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำน้ำยาเคลือบเงารถแบบใช้งานง่ายๆสำหรับรถสีเข้มหน่อยครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
อยากได้น้ำยาเคลือบเงาแบบใช้งานง่ายๆ เช่น ฉีดๆแล้วเอาผ้าเช็ดหรือฉีดใส่ฟองน้ำ
แล้วเช็ดไปที่รถได้เลยหลังล้างรถเสร็จ สำหรับรถสีเข้มๆ  ขอแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
แบบนั้นก็ไม่เคลือบสิครับ

ผมเป็นคนขี้เกียจ ผมให้ร้านทำให้
ผมซื้อชุดน้ำยาเคลือบสี รวม 8000 บาท 4 ขั้นตอน
ให้ร้านคาร์แคร์ทำให้ รวมลูบดินน้ำมัน ครั้งละ 500 บาท
ทำเดือนละครั้งครับ
ปล.ผมอยู่พิษณุโลก ทำร้านเพื่อนครับ น้ำยาของ CG
สิ่งที่ทำให้ผมเลือกคือ น้ำยา 1 ชุด ผมใช้กับรถผมและรถเพื่อนได้(ตอนนี้ใช้รวมๆ 4-5คันแล้วครับ) โดยไม่จำกัดว่า 1ชุดต่อ1ทะเบียนรถ (ผมไม่ชอบข้อจำกัดด้านนี้)
ในกรุงเทพ ก็ลองเลือกดูนะครับว่า ใช้น้ำยาของบริษัทไหนดีกว่ากัน

ออฟไลน์ sanya

• **
แบบนั้นก็ไม่เคลือบสิครับ

ผมเป็นคนขี้เกียจ ผมให้ร้านทำให้
ผมซื้อชุดน้ำยาเคลือบสี รวม 8000 บาท 4 ขั้นตอน
ให้ร้านคาร์แคร์ทำให้ รวมลูบดินน้ำมัน ครั้งละ 500 บาท
ทำเดือนละครั้งครับ
ปล.ผมอยู่พิษณุโลก ทำร้านเพื่อนครับ น้ำยาของ CG
สิ่งที่ทำให้ผมเลือกคือ น้ำยา 1 ชุด ผมใช้กับรถผมและรถเพื่อนได้(ตอนนี้ใช้รวมๆ 4-5คันแล้วครับ) โดยไม่จำกัดว่า 1ชุดต่อ1ทะเบียนรถ (ผมไม่ชอบข้อจำกัดด้านนี้)
ในกรุงเทพ ก็ลองเลือกดูนะครับว่า ใช้น้ำยาของบริษัทไหนดีกว่ากัน
ผมอยู่แถวๆแม่สอดครับ ถ้าไปพล.ผมจะเอาไปล้างเคลือบautoglymชุดใหญ่
ตรงทางไปโรงบาลพุทธนะครับปีละครั้งสองครั้งแล้วแต่โอกาส ตอนนี้ก็เลยอยากได้
น้ำยาที่เอาไว้เคลือบพอให้เงาๆหลังล้างรถเองบ้างแบบง่ายๆนะครับ

ออฟไลน์ jaammaii

• **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
quick wax น่าจะตรงตามความต้องการนะครับ / ลองหาดูใน twcc เห็นมีอยู่หลายยี่ห้อ

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
ยี่ห้อเต่ารุ่นน้ำแข็งครับ ลูบได้แทบทั้งคัน ขอบยาง ชิ้นส่วนพลาสติคไม่ขาว(ดำเงาขึ้นด้วย) ง่ายเร็วเช็ดออกก็ไม่ยาก ข้อเสียคืออยู่ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ;)

ปล. ไม่บอกยี่ห้อตรงๆเดี๋ยวหาว่าแอบแฝงโฆษณา ไม่ได้มีส่วนได้เสียครับ