ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเอาเครื่องตัดหญ้ามาติดจักรยานครับ มีคำถามเล้กน้อยครับ  (อ่าน 17440 ครั้ง)

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
พอดีผมต้องซื้อเครื่องตัดหญ้าด้วยอ่ะครับ ระหว่าง
เครื่องจีน มือ 1 ใหม่ๆ เลย ราคา 3500 กับเครื่องยี่ห้อ Robin เก่าญี่ปุ่น ราคา 3500 เหมือนกัน

ผมควรจะเลือกอันไหนดีอ่ะครับ เอามาติดจักรยานนะครับ ตอนซื้อคงจะขอเอาแค่เครื่อง ไม่เอาหาง อ่ะครับ

มีพี่ๆ คนไหนทดลองทำแบบนี้แล้วบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ มันเป็นอย่างไรบ้างครับ :)

รบกวนพี่ๆ เขามาตอบหน่อยนะครับ จะทำไว้ขี่ไป รร อ่ะครับ...หลังจากที่ผมติดมหาลัยแล้ว จะทำอะไรแปลกๆ ให้เพื่อนมันหาว่าบ้าอ่ะครับ เหอๆๆๆ ขอบคุณมากๆ เลยครับ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
จากประสบการณ์ให้คนงานใช้ในสวน เครื่องตัดหญ้าของจีนใช้หนักๆไม่กี่ทีก็กลับเมืองจีนแล้วครับ เอาของญี่ปุ่นดีกว่ามีหลายยี่ห้อ แพงกว่าแต่ได้ใช้ยาวๆ ครับ

ออฟไลน์ Devil13

เครื่องต้ดหญ้าที่บ้านเราฮิดก็ HONDA ละครับ ซ่อมง่ายอะไหล่เยอะ

ข้อควรระวัง
1.เวลาเติมน้ำมันเบนซินต้องผสมน้ำมันออโต้ลูปด้วย ไม่งั้นลูกสูบจะติด ต้องยกไปซ่อม
2.ขี่ในที่ชุมชนเสียงจะดังมาก แถมควันขโมง เพื่อนๆจะพากันเกลียดเอานะ
3.ถ้าจะทำอะไรบ้าๆ อย่าให้คนอื่นเดือนร้อนครับ(กลับไปดูข้อ2)

ถ้าถามผม ผมว่าซื้อ จักรยานฟิกเกียร์ดีกว่า รับรองไปไหนมีแต่คนมอง เสียงไม่ดัง ไม่ต้องเดิมน้ำมัน ไร้มลพิษ ;D

ออฟไลน์ porasit33

จินตนาการเสียงออกเลยครับ

คงคล้ายๆสกู้ตเตอร์น้อย ฮ่าๆๆ

เครื่องต้ดหญ้าที่บ้านเราฮิดก็ HONDA ละครับ ซ่อมง่ายอะไหล่เยอะ

ข้อควรระวัง
1.เวลาเติมน้ำมันเบนซินต้องผสมน้ำมันออโต้ลูปด้วย ไม่งั้นลูกสูบจะติด ต้องยกไปซ่อม
2.ขี่ในที่ชุมชนเสียงจะดังมาก แถมควันขโมง เพื่อนๆจะพากันเกลียดเอานะ
3.ถ้าจะทำอะไรบ้าๆ อย่าให้คนอื่นเดือนร้อนครับ(กลับไปดูข้อ2)

ถ้าถามผม ผมว่าซื้อ จักรยานฟิกเกียร์ดีกว่า รับรองไปไหนมีแต่คนมอง เสียงไม่ดัง ไม่ต้องเดิมน้ำมัน ไร้มลพิษ ;D

ผมมีครบหมดแล้วเลยพี่ เหอๆๆ เสื้อภูเขาคันนึง จักรยานโบราณคันนึง ญี่ปุ่น Classic คันนึง ไฟฟ้าคันนึง....ตอนนี้กำลังหาน้ำมันอยู่ครับ

เรื่องเสียงตอนแรกก็กังวลเหมือนกันครับผม....แต่พอดี ได้ ท่อเก็บเสียที่ใช้กับเครื่องตัดหย้ามาครับ.....เสียงมันจะออกมาแนวๆ เดียวกันกับ Honda Zx ที่เป็นรถป๊อป อ่ะคับผม :)

;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แจ่มครับ เรียนมหาลัยต้องบ้าๆแหละครับพอทำงานแล้วหาโอกาสยากเต็มทีไว้ผมทรงแนวๆด้วยนะครับเอาแบบหัวฟูๆหน่ะครับ เพื่อนผมเคยเอาซาเล้งมาเรียนเท่ห์โครตเลยเพื่อนๆแห่ขึ้นกันทั้งนั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
เครื่องจีนcopy robin 1500 เองครับ อะไหล่เทียบเพียบ ติดจักรยานแล้วโดนขโมย ยังเสียดายน้อย กว่าเครื่องแท้ 7000++ครับ ผมใช้เครื่องจีน ตัดหญ้าในสวน สูบน้ำ 2 ปีแล้วครับ ยังไม่พังเลย ที่สุราษฎร์ ซื้อ 1700ครับ

เครื่องจีนcopy robin 1500 เองครับ อะไหล่เทียบเพียบ ติดจักรยานแล้วโดนขโมย ยังเสียดายน้อย กว่าเครื่องแท้ 7000++ครับ ผมใช้เครื่องจีน ตัดหญ้าในสวน สูบน้ำ 2 ปีแล้วครับ ยังไม่พังเลย ที่สุราษฎร์ ซื้อ 1700ครับ

ชี้เป้าใน กทม ให้หน่อยได้ไหมอ่ะครับ... ;D

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
ในกทม.ไม่ทราบจริงๆครับ ผมเองเข้ากทม.2เดือนครั้งนึ่ง พยามหาร้านอุปกรณ์การเกษตร เพราะอุปกรณ์บางชนิด ตจว.หายาก หรือไม่ก็แพง ข้อมูลร้านที่หาได้ ก็จากwebเกษตร จะบอกมาประมาณว่า อยู่แถวเมืองนนท์หรือแถวปทุมครับ

ผมพอได้ข้อม฿ลมาเพิ่มเติมล่ะครับ.........คนที่ตัดหญ้าเทศลาบบอกว่า เครื่องชื่อว่า Sp11 ใช้ดี เป็นของจีนครับ.....อะไหล่เยอะ......แต่ถ้าจะซื้อถูก ต้องไปเดิน วรจักร ครับ สงสัยข้างๆ ดิโอสยาม.....แน่เลย เดี๋ยว วันที่ 25 นี่ผมจะเข้าไปลชองค้นหาดูครับ

เป็นไปได้ อยากให้เค้าแยกขายด้วยอ่ะครับ ผมจะเอาแต่เครื่อง :)

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows

นอกเรื่องนะครับ ผมเห็นน้องคนนี้เขาทำแล้วชอบจริงๆ
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ตอนนี้ ผมทำเกือบเสร็จแล้วล่ะครับ...เดี๋ยวว่า เรียบร้อยหมดแล้วจะเอามาอัพให้ดูนะครับ

เสียงแว้นซ์ มาก ฮ่าๆๆๆ