ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ด่วนที่สุด ! รูปโฉม Toyota Yaris Ecocar ที่แรกในไทย ผ่านคลิป ++  (อ่าน 25211 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
สงสัยใครรอ Swfit นานๆ มีถอนใบจองแน่ๆ แบบนี้ ^^"

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
สวยสุดในกลุ่ม Eco Car ได้เลยครับ !!
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ hutzero

สังเกตกระจังหน้า  สวยกว่าตัว 4 ประตูอีก   ตัดเส้นขอบช่องดักลมแนวเดียวกับ EVO X เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 16:50:42 โดย hutzero »

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
หน้าคล้าย EX :o :o
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ udis

สวยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สวยพอๆกับ สวิฟท์ หรือสวยกว่า  เบาะหลังก็กว้างกว่า ศูนย์ก็เยอะกว่า เหลือแต่การขับขี่และออปชั่น อิอิ

ออฟไลน์ balliblue

yaris นุ่นนี้ สวยมากมาย สวยกว่า jazz คู่แข่งคนสำคัญ และผมว่ามันจะเป็น hatchback ที่สวยสุดในตลาดเลยถ้าไม่รวม 3 กับ focus

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดีไซน์โตโยต้ายุค 2013 มาแบบนี้แล้ว
มองการณ์ไกลไปถึง 2014 กระบะทุกค่ายมีเหนื่อยแน่ๆ

ออฟไลน์ Tyde

เชื่อขนมกินได้เลยว่าคันนี้ออกสู่ตลาดเมื่อไหร่  เห็นวิ่งเต็มถนนแน่นอน  คู่แข่งงานนี้เหงื่อแตกกันล่ะ

ออฟไลน์ johnlee

บริโอ้   จะขายยังไง 55555
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ราคาจะจบที่เท่าไรหน้ออออ ชอบเพลงประกอบอะ มันได้อารมณ์ญี่ปุ่นมากๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Dr.Pop

เห็นแล้วอยากถอนจอง vios มาสอย yaris เลย  :o

แต่ติดที่ vios ได้ส่วนลด 1 แสน รถคันแรก  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มองข้างๆ ด้านหน้าเหมือนโฟกัส ด้านข้างเหมือน ct200h

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
สวยมากเลยนะ เดี๊ยวนี้โตโยต้าดูออกแบบได้ดีมากๆ(ชัดอยากได้ฮ่าๆ)
แต่ผทแอบไม่ชอบตรงเสาD ผมเห็นไม่ชัดนะ แต่กลัวว่ามันจะเป็นแค่พลาสติกสีดำใหญ่ๆ
อยากให้เป็นกระจกไปเลยหรืออย่างน้อยๆเป็นสติกเกอร์แปะเอาไว้แบบเสาA ของสวิฟก็ยังดี
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Tan Int

ด้านหน้าแบบ Vios สวยกว่าอะครับ(แต่ท้ายคันนี้ก็สวยดี แนวกระจกข้างคล้าย Citroen DS5)
ไม่ชอบตรงกระจังกับไฟหน้า ดุอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ลงตัวยังไงไม่รู้อะครับ

ปล.ถ้าไม่ติดที่ความประหยัดที่ต้องแตะ 20 km/l พี่แกคงยัด ECT4 speed ให้แน่ๆ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ gumpzgear

ข้อกำหนดอีโค่คาร์ ต้องไม่เคยจำหน่ายที่ไหนมาก่อนไม่ใช่เหรอ

แบบนี้เปิดตัวในเมืองจีนแล้วจะหมายความว่าไง

หรือโตต้าจะลักไก่แบบวีออกไทย เปิดตัว แต่ไม่เปิดขาย

ออฟไลน์ archian

e85  ด้วยล่ะก็  .....  ชนะน็อกยกแรกแน่นอน

ออฟไลน์ banch

ผมออกจะแปลกใจนะ

ก่อนหน้านี้ประกาศว่า ยาริส อีโค่ คาร์ ไม่มีส่วนเกียวข้องกับ วิออส 2013

รถแพลทฟอร์มเดียวกันมันจะไม่เกี่ยวข้องกันได้ไง

ออฟไลน์ johnlee

e85  ด้วยล่ะก็  .....  ชนะน็อกยกแรกแน่นอน

มีข้อกำหนดว่าต้องได้ 20 โลลิตร ค้ำคออ่ะครับ

ถ้าจะเอาทั้ง 20 โลลิตร+อี85 คงต้อง สามสูบ 1000cc และตัวรถไม่เกิน 800กก. อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Zahnarzt

จะเข้าไทยเมื่อไหร่หนอ

ออฟไลน์ grev

มาแบบนี้ก็ ตายสิครับ
ค่ายอื่นนะ จุกแน่ๆ

พักหลังๆมานี้โตโยต้าทำโฆษณาได้อารมณ์ดีจริงๆ

ออฟไลน์ Minny

สวยมากค่ะ ^^

แต่ก็ แอบระแวงไว้อยู่ว่า ตัวที่ขายในไทยที่จะเป็น Eco Car มันอาจจะไม่ใช่ตัวที่เห็นในคลิปนี่สิ เพราะเห็นในบทความพี่จิมมี่ที่บอกว่า Yaris เวอร์ชั่นไทย ที่จะเป็น eco car จะไม่มีความเกี่ยวข้องกับเวอร์ชั่นตลาดโลก > หมายความว่าจะเป็นคนละโมเดลเลยหรือเปล่าคะ หรือว่าต่างกันแค่เครื่อง??
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ tozmania

ถ้าไม่แพงมาก งานนี้คงตายเกือบยกแผง
(แต่ส่วนตัวคิดว่ามันจะแพง และกั๊ก เหมือนลูกอ๊อดแหงมๆ)

จิ้มบน
ยาริส ตลาดโลกคือ โฉมนี้นะจ๊ะคนสวย
http://www.toyota.com/yaris/#!/Welcome
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 20:27:04 โดย tozmania »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
สวยมากค่ะ ^^

แต่ก็ แอบระแวงไว้อยู่ว่า ตัวที่ขายในไทยที่จะเป็น Eco Car มันอาจจะไม่ใช่ตัวที่เห็นในคลิปนี่สิ เพราะเห็นในบทความพี่จิมมี่ที่บอกว่า Yaris เวอร์ชั่นไทย ที่จะเป็น eco car จะไม่มีความเกี่ยวข้องกับเวอร์ชั่นตลาดโลก > หมายความว่าจะเป็นคนละโมเดลเลยหรือเปล่าคะ หรือว่าต่างกันแค่เครื่อง??

เว่อร์ชั่นตลาดโลกมันโมเดลนี้ไม่ใช่หรือครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

สวยดี เห็นแล้วเริ่มอยากได้อีโค่คาร์มาไว้ที่บ้านซักคันจัง ;D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ตายเป็นเบือ   ;D
อย่าว่าแต่กลุ่ม ECO เลยครับ
มาแบบนี้ B - C SEGMENT ก็โดนหางเลขกันไป มิใช่น้อย

ส่วนตัว ผมชอบมาก :-*
ECO CAR ไม่จำเป็นต้องขี้เหล่ หรือแลดูด้อยค่า
TOYOTA ทาได้ดีมาก ขอชื่นชม

ออฟไลน์ Air_graphic

ผมออกจะแปลกใจนะ

ก่อนหน้านี้ประกาศว่า ยาริส อีโค่ คาร์ ไม่มีส่วนเกียวข้องกับ วิออส 2013

รถแพลทฟอร์มเดียวกันมันจะไม่เกี่ยวข้องกันได้ไง

น่าจะจำผิดนะครับ ผมได้ยินว่า Yaris ECO จะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ Yaris 2012 เวอร์ชั่นตลาดโลก

ออฟไลน์ yoyoland

ทำมาดีก็ขอชม

สวยมากครับ  อยากได้มาใช้เลย 

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
สวยครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ Au

• Jr. Member
  • **
บ่องตง เซอร์ไพร์สเลย