ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/*-*/*-*/ Toyota Camry Hybrid Bonus Clip /*-*/*-*/*-*/  (อ่าน 17669 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
/*-*/*-*/*-*/ Toyota Camry Hybrid Bonus Clip /*-*/*-*/*-*/
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 18:24:14 »
[youtube] [/youtube]

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
Re: /*-*/*-*/*-*/ Toyota Camry Hybrid Bonus Clip /*-*/*-*/*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 18:42:24 »
แหล่มมากๆ ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: /*-*/*-*/*-*/ Toyota Camry Hybrid Bonus Clip /*-*/*-*/*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 18:43:47 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 18:51:30 »
ที่จะบอกก็คือ

ขับมาแล้วนะครับ และระหว่างที่ท่านรอรีวิวจิมมี่กันอยู่ ก็ไม่อยากให้สุดสัปดาห์นี้ผ่านไปโดยไม่มีฮาร์ทบีท
จิมมี่เลยสั่งการส่งคลิปบ้าๆบวมๆตามสไตล์เราเช่นเคย เอามาให้ท่านดูก่อน (ปกติจะต้องรอดูกันพร้อมรีวิว)

ในคลิป จะตอบคำถามได้ว่า
1) ระบบมอเตอร์ไฟฟ้า ที่สปีดไหน ทำงานประสานกับเครื่องอย่างไร
2) ที่ว่าจำกัดความเร็วไว้ 170 ?
3) อัตราเร่ง 0-??? เมื่อนั่ง 4 แต่น้ำหนักบรรทุกเท่า 5 คน
4) Sexmeter คืออะไร?

ขอให้เตรียมเวลา 32 นาทีกับป๊อบคอร์นและเป๊บซี่ เชิญทัศนาได้เลยครับ

-- -- -- -  - - - - -- -- --  - - -

ส่วนความเห็นที่ผมมีกับรถรุ่นนี้ก็คือ
- มันคือ Toyota ประกอบในประเทศคันแรกนับตั้งแต่ Vios Turbo ที่ทำให้ผมรู้สึกว่า ถ้ามีเงินล่ะก็ซื้อไปแล้ว
- ห้องโดยสาร ผมรู้สึกว่าพื้นที่มันสู้คู่แข่งไม่ได้ ผมจะสบายก็ต่อเมื่อนั่งหน้าเท่านั้น ผมไม่ขอนั่งหลังเด็ดขาด
- ใครคิดว่ารถรักสิ่งแวดล้อมจะต้องอืด เรื่อยเปื่อย น่าเบื่อ...เปลี่ยนความคิดได้เลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 19:09:18 »
ชอบ มุก เฒ่าหัวงูจังเลย 55
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 19:40:42 »
น่าใช้มากเลยครับ

คุณพ่อผมไปลองที่ศูนย์ตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ ก็พบว่ามันน่าสนใจมาก

แต่...

เจ้า Camry ตัวที่ผมใช้อยู่จะเอาไปไว้ไหน ติด LPG มายังไม่ถึง 30,000 โลเลย

โครงการก็เลยพับไปเช่นนี้แล อิ อิ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 20:27:43 »
ขอบคุณครับ รอติดตามรีวิวต่อ ;D

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:00:38 »
อืม แล้วเกียร์โหมดB เอาไว้ทำอะไรหรอครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:04:05 »
โหมด B ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น Engine Brake Mode ครับ เพิ่มการหน่วงเครื่องสำหรับการขับลงทางชัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:08:38 »
อืม น่าสนใจนะ เสียดายออกแบบมาแนวผู้ใหญ่ไปหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:13:19 »
สาธิตกันได้ยาวและมีเนื้อจริงๆครับ แต่ตอนแรกสุดพี่จิมน่าตกใจไปหน่อย ตอนแรกพูดแผ่วๆแล้วดังขึ้นมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:20:01 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:34:42 »
เดียวจะรอReviewตัวเต็มนะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:42:25 »
ชอบSex meterมาก 555+
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ champ_3230

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:48:20 »
ขอบคุณมากกกกกกเลยคับ  ชอบจังมีอะไรให้ดูตลอดเลย  เดียวรออ่านแบบเต็มๆอีกทีนะคับ

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:05:20 »
เห็นที่ลองกันตั้งแต่คลิปแรก แบตเต็ม แต่พอถึงคลิปที่สาม แบตเริ่มเหลือน้อย แล้วที่แบตลดลดลงไว เพราะเหยียบบ่อยไช่มั้ยครับ

งั้นถ้าอารมอยากซิ่ง เหยียบบ่อยๆ แล้วแบตหมด(มันจะมีโอกาศหมดไช่มั้ยครับ??) หลังจากแบตหมดก็จะไม่ได้อัตราเร่งที่มีมอเตอช่วย

แล้วงี้รถไม่อืดไประยะนึงเพื่อชาจแบตหรอครับ

แล้วอัตราชาจแบตกลับมันจะไวแค่ไหนครับ ผมสงสัยตรงนี้ล่ะครับ

แล้วถ้ารถติดมันจะใช้ได้นานแค่ไหนครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนนึง จากที่ไม่เห็นในคลิปครับ

ขอบคุณสำหรับคลิปสนุกๆ ฮาๆ ได้ความรู้ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:21:23 »
เห็นที่ลองกันตั้งแต่คลิปแรก แบตเต็ม แต่พอถึงคลิปที่สาม แบตเริ่มเหลือน้อย แล้วที่แบตลดลดลงไว เพราะเหยียบบ่อยไช่มั้ยครับ

งั้นถ้าอารมอยากซิ่ง เหยียบบ่อยๆ แล้วแบตหมด(มันจะมีโอกาศหมดไช่มั้ยครับ??) หลังจากแบตหมดก็จะไม่ได้อัตราเร่งที่มีมอเตอช่วย

แล้วงี้รถไม่อืดไประยะนึงเพื่อชาจแบตหรอครับ

แล้วอัตราชาจแบตกลับมันจะไวแค่ไหนครับ ผมสงสัยตรงนี้ล่ะครับ

แล้วถ้ารถติดมันจะใช้ได้นานแค่ไหนครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนนึง จากที่ไม่เห็นในคลิปครับ

ขอบคุณสำหรับคลิปสนุกๆ ฮาๆ ได้ความรู้ครับ

นั่นแหละครับถึงอย่าได้ซิ่งมาก สมรรถนะที่ซ่อนไว้ ใช้แซงจะเหมาะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:23:50 »
มันชาร์จกลับค่อนข้างไว ครับ

ดังนั้น ไม่ใช่เรื่องน่าเป็นห่วง

กดคันเร่งในโมหดน้ำมันสักพัก เดี๋ยวแบ็ตก็จะกลับมาเต็มเอง

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:26:22 »
รีวิวเสร็จทันห้าทุ่มไหมครับ หรือว่าพรุ่งนี้ ถามเฉยๆไม่ได้เร่งนะคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:32:43 »
ไม่มีทางเสร็จทันแล้วครับ
คืนนี้ ไม่ต้องรอได้เลย

สองวันมานี้ มีปัญหาเรื่องการถ่ายรูป เป็นอย่างมาก
แถมเจอฝนตกด้วย วันนี้ เซ็งมาก

และพรุ่งนี้อาจจะต้องถ่ายใหม่อีกรอบ ก่อนคืนรถครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:37:13 »
ขอบคุณคับ พี่ ได้วีดิโอคลิป มาดูก้อดีใจมากแล้วครับ

ออฟไลน์ boneman_ktl

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:43:04 »
ขอบคุณครับ

ฮาได้ใจด้วย

จะรอดู รีวิวนะคร้าบ

เป็นกำลังใจให้เสมอ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:54:06 »
ตัวนี้มันมี navigator นี่ครับ

เที่ยบไมล์อ่อน แก่ เอาได้เลย อยากรู้ว่าอ่อนไป 5% จริงไม๊? ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ ton99

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 23:57:40 »
อ่อน 5% ก็เหลือ 176
ถ้าเข็มขึ้น 185 แล้ววิ่งจริงได้ 170 แสดงว่าเข็มต้องอ่อนมากกว่า 8%
ซึ่งผิดปกติของเข็มความเร็วรถทั่วๆไปที่อยู่ในช่วง 3-6% (ส่วนใหญ่จะอยู่ 4-5%)

170 ที่ Toyota บอก
Toyota คงบอกผิด
ถ้าผมจำไม่ผิด 170 นี่ มันเป็น Topspeed ของ Prius

ที่ต้อง lock ความเร็วไว้ (จริงๆไม่น่าเรียก lock)
เพราะ MG1 MG2 มันไปได้แค่นี้แหละ (ถ้าเอาจริงๆก็อาจจะมากกว่านี้  แต่โปรแกรมไว้แค่นี้)
ลองสังเกตุดูที่จอ  พอถึง 185 ปุ๊บ ไฟจากแบตก็จะตัดไป

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 00:39:16 »
แหล่มมากเลยครับพี่จิมมี่และพี่แพน

ผมว่าทำรีวิว พรีเซ็นต์ เป็นวีดีโอคลิปแบบนี้ รู้สึกเหมือนกับเราได้ไปร่วมทดสอบกับพี่ด้วยจริงๆ

อยากให้พี่ทำ Lancer EX เป็นวีดีโอด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.หมอฟักฟันเฟริ์ม ได้เยี่ยมจริงๆ

อิอิ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:43:54 »
ผมอยากบอกจริงๆหลังจากดูคลิปว่า

นี่คือ Toyota คันแรกที่ผมอยากขับจริงๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:09:16 »
แล้วถ้าไปขับเวลารถติดเยอะๆแบบสีลม เพชรบุรี จะเป็นไงบ้างครับ
ถ้าแบตเต็ม  จะได้ซักประมาณกี่กิโลเมตร

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:43:04 »
แล้วถ้าไปขับเวลารถติดเยอะๆแบบสีลม เพชรบุรี จะเป็นไงบ้างครับ
ถ้าแบตเต็ม  จะได้ซักประมาณกี่กิโลเมตร

ไม่ใช่ two mode hybrid ก็ได้ไม่กี่กิโลเมตรเองแหละครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:42:47 »
สงสัยรีวิวจะยังไม่คลอด นั่งรอดูแต่เมื่อคืน อิอิ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ไม่ต้องรีบครับ มีคนรอเต็มเลย 555

ปล. แซวเล่นขำขำครับ อย่าซีเรียส ส่วนตัวคิดว่า รีวิวออกช้าๆ แต่ทำออกมาเนียนๆ ดีกว่าออกเร็วแล้วชุ่ยๆครับ รอแค่นี้ รอได้ครับ

ปล2. เดี้ยวนี้ผมนั่งดูคลิปพวกนี้ กับรีวิวพี่จิมมี่ แทนหนัง DVD รอบดึกไปแล้ว 555

ออฟไลน์ gugnoidea

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:43:12 »
ดูคลิปนี้แล้วทำให้อยากได้เลยครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:12:40 »
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ คลิปชุดนี้ฮามากมาย
เคยไปลองขับมาแล้วเหมือนกัน อัตราเร่ง สุโค่ย กระทืบเต็มเท้า มันสุดๆ ทุกอย่างดีไปหมดแต่...
ติดจิ๊ดเดียว เวลาเบรค จะมีการชาร์จไฟกลับเข้าแบตไฮบริด ผมได้ยินเสียงจี๊ดดดดด เบาๆ เำกือบตลอดเลย ไม่รู้เป็นเฉพาะคันรึเปล่า