ผู้เขียน หัวข้อ: หาแหล่งขาย สายเกียร์ออโต้มาสด้า 3 1.6 ถูก ๆ  (อ่าน 3444 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
กำลังหาให้ลูกค้าครับ อยากได้ถูกกว่า 4700 บาท เยอะ ๆ เลย ตอนนี้ผมหาราคาถูก ๆ ไม่ได้เลย ใครมีแนะนำด้วยครับ

ผมทำอะไหล่ ถามจากร้านประจำ ก็ยังหาไม่ได้ถูกกว่านี้ครับ

มันผิดปรกติไปหน่อยที่สายเกียร์ออโต้รถญี่ปุ่นแพงกว่ารถยุโรปนะครับ รุ่นนี้ผมก็ไม่ค่อยได้ขาย ไม่ถนัดด้วยสิครับ

ใครมีแหล่งอะไหล่รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 12:17:23 โดย jaesz »

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
Re: หาแหล่งขาย สายเกียร์ออโต้มาสด้า 3 1.6 ถูก ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:28:35 »
ลองดูเซียงกง หรือยังครับ
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
Re: หาแหล่งขาย สายเกียร์ออโต้มาสด้า 3 1.6 ถูก ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:37:40 »
ใช้รุ่นนี้ แต่เช้าศูนย์อย่างเดียว ไม่รู้จะเนะนำ ยังไง อิอิ รอฟัง
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

jaesz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 16:12:59 »
ลองดูเซียงกง หรือยังครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ

เซียงกง ปทุมวัน บางนา นครปฐม อยุทธยา รังสิต

มีแต่ 2.0 2.3 ครับ ใช้กันไม่ได้ครับ ไม่เหมือนกัน

jaesz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 16:16:28 »
ใช้รุ่นนี้ แต่เช้าศูนย์อย่างเดียว ไม่รู้จะเนะนำ ยังไง อิอิ รอฟัง

แค่คิดจะช่วยก็ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 16:28:33 »
สงสัยที่แพงเพราะไม่ค่อยมีของ ขนาดเชียงกงตั้งหลายที่ยังไม่มีก็ลองเข้าคลับดูนะครับน่าจะพอหาได้ไม่งั้นก็ 4,700 นะแหละครับถ้ากลัวลูกค้าจะคิดว่าหลอกฟันก็บอกที่ให้เค้าไปซื้อเองก็ได้ครับเพราะขนาดคุณคนขายเองยังว่าแพงมากๆคนซื้อต้องคิดแน่เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

jaesz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 20:13:20 »
สงสัยที่แพงเพราะไม่ค่อยมีของ ขนาดเชียงกงตั้งหลายที่ยังไม่มีก็ลองเข้าคลับดูนะครับน่าจะพอหาได้ไม่งั้นก็ 4,700 นะแหละครับถ้ากลัวลูกค้าจะคิดว่าหลอกฟันก็บอกที่ให้เค้าไปซื้อเองก็ได้ครับเพราะขนาดคุณคนขายเองยังว่าแพงมากๆคนซื้อต้องคิดแน่เลย

ขอบคุณครับ

วันนี้ทั้งวัน โทรศัพท์ไปสามสิบกว่าแห่ง คงหมดหนทางจริง ๆครับ ไม่มีของ หรือมีก็แพงกว่า หรือเท่า ๆ กัน

สุดท้ายให้เจ้าของรถไปเิบิกศูนย์ครับ เพราะเบิกร้านอะไหล่ เขาก็เบิกบริษัทให้เหมือนกัน

เจ้าของรถถึงกับเซ็งครับ เจอสายคันเกียร์เส้นละ 4พันกว่า ๆ  ผมก็ได้แต่รับฟังครับ

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 21:14:47 »
ถ้าไม่มี ทางจริงจริง ลองฟัง คลื่น 96.00 FM  นะครับ มันจะมีรายการ เส้นทางยานยนต์  14-15 น  จันทร์ - ศุกร์   พี่ วรพงษ์ สิงห์เขียงพงษ์    เค้าเชี่ยวชาญเรื่อง

หาของมือ สอง ครับ ลองโทรไปถาม ดูครับ   ::)
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

jaesz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:31:31 »
ถ้าไม่มี ทางจริงจริง ลองฟัง คลื่น 96.00 FM  นะครับ มันจะมีรายการ เส้นทางยานยนต์  14-15 น  จันทร์ - ศุกร์   พี่ วรพงษ์ สิงห์เขียงพงษ์    เค้าเชี่ยวชาญเรื่อง

หาของมือ สอง ครับ ลองโทรไปถาม ดูครับ   ::)

ขอบคุณครับ ผมปล่อยให้ลูกค้าไปหาเองแล้วครับ คงจะเบิกศูนย์เอา ยอมจ่ายแพงหน่อย

เมืื่อวานผมโทรแทบจะทุกเซียงกงในกรุงเทพและปริมณฑลแล้วครับ ไ่ม่มี ไม่แยกขาย หรือขายแพงทั้งนั้นครับ บางรายเอา 3000 บาท ยังไม่เห็นของว่าจะใช่รึเปล่าด้วย