ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถมีแต่รอยเล็บแมวควรจะเคลือบสีหรือรอพ่นใหม่ครับ?  (อ่าน 6579 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ไม่มั่นใจว่าเคลือบแล้วรอยจะหายไหม? แต่ถ้าพ่นใหม่รอบคันค่าใช้จ่ายก็สูงกลัวไม่คุ้ม! ทุกท่านแนะนำหน่อยครับ แต่ละรอยค่อนข้างลึกและยาวพอสมควรเพราะแมวมันเล่นกันบนรถเลย รบกวนทีครับ!

ออฟไลน์ slate

หาร้านคาร์แคร์ดีๆให้เค้าทำให้คับ ร้านไหนดีผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ ก็คงได้แค่ขัดรอยบนชั้นแลคเกอร์ออกนะคับ ได้แค่ไหนก็แค่นั้น เพราะถ้าขัดลึกไป มันจะไปกินถึงเนื้อสี ส่วนทำสีใหม่ก็เสี่ยงไปนะ งานจะออกมาไงก้ไม่รู้ แค่ส่วนตัวผมเชื่อว่าอู่ส่วนมากทำสู้งานสีโรงงานไม่ได้แน่นอน ผมก็ผ่านที่ว่าดีๆมาพอควร ราคาคุยทั้งนั้นเลยคับ    :'(

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
รถผมก็มีครับ เลี้ยงแมวบางทีเวลามันนอนบนรถแล้วจะลงบ้างครั้งมันจะเผลอเปิดเล็บใส่
ถ้าไม่ลึกมากขัดตามคาร์แคร์หายนะครับ แต่บางรอยที่ลึกมากๆจนเห็นเป็นรอยขาวๆไม่ออกครับ
ส่วนทำสีรถใหม่ทั้งคัน ก็หลักหมื่นอยู่นะ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ลองขัด+เคลือบดูก่อนครับ
ผ่อนหนักเป็นเบาได้
ของผมเจอโกลเด้นตะกุยฝากระโปรงเลย
รอบแรกขัดเคลือบ(ทำเอง) พอจะบางลงได้
อีก2เดือนต่อมาโดนอีกคราวนี้เคลมสีเลย :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adis

คงยังไม่ต้องเอาไปทำสีก่อนครับ
ขัดสีและเคลือบก็น่าจะช่วยได้เยอะพอสมควร
ขึ้นอยู่กับรอยลึกมาแค่ไหน

ผมก็เลี้ยงแมวในบ้านครับ เลยต้องป้องกันด้วยการคลุมผ้าห่มและเอาผ้าคุลมรถคลุมอีกที
แบบเน๊ยะ

ออฟไลน์ Parinceo

ขัดสีและเคลือบก็น่าจะช่วยได้เยอะพอสมควร

ผมก็เลี้ยงแมวในบ้านครับ เลยต้องป้องกันด้วยการคลุมผ้าห่มและเอาผ้าคุลมรถคลุมอีกที
แบบเน๊ยะ

บ้านผมใช้คล้ายๆกันเลยครับ
เอาเบาะโฟมเล่นโยคะบางๆมาปู แล้วก็คลุมผ้าทับเลยครับ
อีกทีก็ต้องมานั่งซักผ้าคลุมเปื้อนฉี่แมวนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Aek_CM

รถผมสีดำ รอยขนแมวรอยขีดข่วน และคราบน้ำเต็มเลย  เห้อ ว่าจะลองหาที่ขีดสีดูก่อน แถวเชียงใหม่ พอจะมีใครแนะนำร้าน ขัดเคลือบสี
ที่งานดีดี ราคาไม่แรงมาก  บ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน

แบบเน๊ยะ

ของผมตอนแรกคลุ่มนะผ้าคลุมรถนิ แต่ผ้ามันลื่นเห็นกับตาเลยครับว่าแมวมันปีนยากแล้วมันจะกากเล็บใส่ มันทะลุผ้า
เดี๊ยวนี้เลยไม่คลุมครับ ทำใจT_T
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ dunghill

ถ้าไม่มากขัดเคลือบเอาดีกว่าครับ นี่รอยเล็บแมว ผมเล็บหมา...ขีดเห็นสีรองพื้นเลย แต่ปล่อยไว้ไม่อยากทำสี คิดว่าสีโรงงานยังไงก็ทนกว่าสีพ่นใหม่ ยิ่งนานๆยิ่งแตกต่าง พยายามเก็บสีโรงงานไว้ให้นานที่สุดดีกว่า
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ใช้ไปเถอะครับแรกๆก็แบบนี้ เดี๋ยวพอรอย 2รอย 3มาจะเริ่มชินไปเองครับ

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
ของผมบางแก้วครับ ออกรถมาใหม่ๆนี่ถึงขั้นนอนไม่หรับครับกลัวมันจะมาเล่นรกครับ อีกอย่างยาขัดกลิ่นมันเหมือนขนมด้วย รถคันเก่ามันเล่นทั้งยางบังโคลน แป้นเหยียยขึ่นรถ สาย ABS  ตอนนี้ตัวที่เป็นคู่กรณีไปอยู่โรงบาลสัตว์รอรุ้่นตอนมันกลับมาอีกทีครับ  :'(