ผู้เขียน หัวข้อ: มีไหมคับที่ 0 เอารถเใช้แล้วมาขายเป็นรถใหม่  (อ่าน 4328 ครั้ง)

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
 ผมจองรถไว้ที่งานมอเตอร์โขว์คับยื่นเรื่องผ่อนก็ผ่านแล้ว เหลือแค่จ่ายเงินดาวก็รับรถได้เลย พอไปดูรถคันที่เราจองไว้ เหมือนไม่ค่อยใหม่เลย ขอบหลังคาที่เป็นสีดำก็มีรอยขนแมวเยอะ บอกว่าเป็นรถที่ผลิตต้นปีนี้ แต่ยางผลิตประมาณเดือนเก้าปี่ที่แล้ว ชื้อรถมาหลายคันคันนี้ไม่ค่อยมั่นใจเลย ผมควรเช็คที่ไหนอีกบ้างคับเชลล์ก็เร่งให้เอารถออกก่อนสิ้นเดือนนี้

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
Re: มีไหมคับที่ 0 เอารถเใช้แล้วมาขายเป็นรถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 20:58:54 »
ผมเคยเห็นในโลกออนไลน์มา 3 คนแล้วมั้งครับ ที่ศูนย์เอารถมือ2 เอามาขายใหม่แล้วบอกว่าามือ 1

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: มีไหมคับที่ 0 เอารถเใช้แล้วมาขายเป็นรถใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 21:01:07 »
น่าจะบอกยี่ห้อเลย เพราะถือว่าไร้จรรยาบรร แล้วก็หากเราไม่โอเค ไม่รับรถ ไม่ผิดครับ เป็นผมเปลี่ยนศูนย์เลย หากไม่ได้ ผมจะไปบริษัทแม่ เดี๋ยวนี้ผมว่า สคบ กับผู้บริโภคมีทางเลือกมากขึ้น อย่าไปยอมเด็ดขาดครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 21:22:32 »
การสต๊อกรถการล้างรถของพวกพนักงานก็มีส่วนครับ
ผมเคยเห็นกะตา

รถอีโคคาร์สีขาวค่ายตัวh มาจอดตากแดดตากฝนไว้ตรงข้ามบ้านผมสองเดือนเต็ม ฝุ่นเกาะหนาเตอะ
ถามคนข้างบ้าน เขาบอกว่าเซลเอามาเก็บเพราะที่0 ที่เต็ม

ถ้าล้างชุ่ยๆขึ้นมา ต่อให้เอาไปเคลือบก่อนขาย ขนแมวก็ขึ้นครับ

ยิ่งค่ายt กะต่ายI แถวๆบ้านก็จอดตากแดดตากลมตากฝน

รถโชว์ในโชว์รูม ผมก็เคยเห็นแม่บ้านเอาน้ำยาเช็ดกระจกมาเช็ดสีแล้วเลย

ส่วนเรื่องเอารถเก่าที่ขายมาแล้วมาทำเป็นป้ายแดงก็พอเป็นไปได้ แต่รถคันนั้นต้องเป๊ะมากๆเลยนะครับ คงทำไม่ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 22:22:07 »
มีโอกาสเป็นไปได้ครับ เลวมากๆ แจ้งเรื่องทิ้งไว้เลย เดี๋ยวให้พี่จิมมาจัดการ

ไอพวกนี้ เลว ได้ใจ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 23:21:52 »
การสต๊อกรถการล้างรถของพวกพนักงานก็มีส่วนครับ
ผมเคยเห็นกะตา

รถอีโคคาร์สีขาวค่ายตัวh มาจอดตากแดดตากฝนไว้ตรงข้ามบ้านผมสองเดือนเต็ม ฝุ่นเกาะหนาเตอะ
ถามคนข้างบ้าน เขาบอกว่าเซลเอามาเก็บเพราะที่0 ที่เต็ม

ถ้าล้างชุ่ยๆขึ้นมา ต่อให้เอาไปเคลือบก่อนขาย ขนแมวก็ขึ้นครับ

ยิ่งค่ายt กะต่ายI แถวๆบ้านก็จอดตากแดดตากลมตากฝน

รถโชว์ในโชว์รูม ผมก็เคยเห็นแม่บ้านเอาน้ำยาเช็ดกระจกมาเช็ดสีแล้วเลย

ส่วนเรื่องเอารถเก่าที่ขายมาแล้วมาทำเป็นป้ายแดงก็พอเป็นไปได้ แต่รถคันนั้นต้องเป๊ะมากๆเลยนะครับ คงทำไม่ง่าย

ปรกติเขาก็จอดตากแดดอยู่แล้วนะแม้แต่ที่โรงงาน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 23:22:10 »
อย่าเพี่งรับรถคันนี้ครับ

แนะนำว่า ลองเปรียบเทียบรถที่กำลังจะได้ แล้วดูกับศูนย์อื่น ลองเทียบอะไรหลายๆอย่าง เช่น วันที่ผลิตยางรถยนต์

ถ้าศูนย์อื่นสภาพรถดีกว่า ว/ด/ป ที่ผลิตยางใหม่กว่า แสดงว่าเซลส์คุณนำรถค้างสต๊อกมาขาย ไม่ก็รถ Demo ครับ

ขนาดเจ้ามาร์ชรถผมเอง รับรถเดือนมีนา 2012 ยางยังผลิตสัปดาห์ที่ 3 ของปี 2012 เลยครับ

------

แต่ถามว่ามีโอกาสไหมที่จะนำรถมือสอง กลับมาขายเป็นมือหนึ่ง

ตอบเลยว่ามีครับ เคสที่ จ.พะเยาไงครับ ลองค้นจากเน็ตดู

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 00:08:51 »
เช็คให้ดีเลยครับผม พูดกับเซลเลยว่าไม่อยากได้คันนี้รอคันใหม่พูดตรงๆไปเลยรถคันไม่ใช่บาทสองบาท ไม่งั้นหาแบบฟอร์มรับรถแรกออกไปด้วยก็ได้ตรงไหนไม่ผ่านติกแล้วบอกเซลเลย เดี่ยวจะเหมือนผม(AVEO)รับรถมาแล้วมีรอยขุดที่กันชนหลัง วันรับรถตื่นเต้นไม่ได้เช็ค พอเข้า0ขอเปลี่ยนกันชนเปลี่ยนไม่ได้ต้องเคลมประกันเศร้าเลย ทะเลาะกับเซลยกใหญ่ 555แต่ตอนนี้ก็ยังไม่จำกับค่ายนี้ออกcaptivaอีก5555รักในโบว์ไทด์ รถไม่เกี่ยว0อย่างเดี่ยวที่ผิด (ผมโกดง่ายหายเร็ว)

ออฟไลน์ nunix

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:28:11 »
ยางนี่มีโอกาส อายุมากกว่าตัวรถนิดหน่อยครับ จากการสต้อก แต่ต้องไม่มากเกินสมควร
แต่ถ้ายังไงเราไม่อยากรับ เพื่อความสบายใจ ก็ไม่ต้องรับครับ เรามีสิทธิเต็มร้อย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:18:35 »
ขอดูใบแจ้งวันผลิตรถจากโรงงานเลยครับ

แล้วเทียบรหัสตัวถังดูครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ mxmx

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:26:02 »
 ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ จะลองเช็คเอกสารดูดูเพราะ 0 ก็มีที่เดียวถ้าจะเอาไปเช็ค 0 อื่นก็เป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:17:40 »
ปฏิเสธไม่รับคันนี้ได้นะครับ มันเก่าเก็บเกินไปมั๊ย ;)?

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:12:31 »
ศูนย์โตแถวกาญจนาก่อนถึงกัลปพฤกก็มี จอดดองหน้าโชว์รูมฝุ่นเกาะเต็มเลย สงสารรถ

ออฟไลน์ anuchit09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:45:46 »
จังหวัดผมมีข่าว เหตุการ์ณพึ่งเกิด เมื่อวันที่ 6 เมษายน ที่ผ่านมานี้เองครับ ออกป้ายแดงมา 8 เดือน เอารถไปเช๊ค ประวัติซ่อมเพียบ

อ่ายรายละเอียดเพิ่มเติม เข้า google แล้วใส่คำข้างล่าง ครับ

ใช้วิจารณญานรับชมนะครับ

"topic/30343248"

หรือ

"/photo.php?fbid=438063309617921&set=o.111227565590149&type=1&theater"

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 18:34:51 »
โอ้ว น่ากลัวจิง กะลังจะออกรถอยู่ด้วย ต้องระวังละ