ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านซ่อม+ตรวจเช็ค เครื่องคอมมอนเรล+เทอร์โบหน่อยครับ  (อ่าน 2610 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ขอคำแนะนำร้านซ่อม+ตรวจเช็ค เครื่องคอมมอนเรล+เทอร์โบหน่อยครับ

ไม่หวังกับศูนย์แล้วครับ เข้าศูนย์สองครั้ง จ่ายสองครั้ง แก้ไม่หายทั้งสองครั้ง  :-\ :-\

อาการคือ เหยียบเร่งแล้วเหมือนมีเสียงลมฟืดดดดดดดดตามรอบที่ขึ้นมา (ขับคันนี้มาจะสามปีกว่าแล้ว เลยพอรู้ครับว่ามันไม่เคยมีเสียงแบบนี้)

ขอบคุณมากๆครับ   :'(

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
รถยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ของผม Mu-7 Auto จะได้ยินชัดเจนแต่ไม่รู้เสียงเดียวกันเปล่าครับ คือ ออกตัวไปสักพักแล้วเร่งเครื่องจะมีฟืดด นิดเดียวแล้วก็หายไป

ออฟไลน์ controlmeen

• Jr. Member
  • **
วีโก้พ่อผมทำที่บางบัวทองดีเซลครับ รอบแรกเทอร์โบพังเปลี่ยนใหม่ครับ รอบสองท่ออินเตอร์รั่ว เปลี่ยนใหม่
ผมว่าเค้าวิเคราะห์โอเคนะครับ หรือไม่ก็เป็นร้านที่เป็นตัวแทน denso ครับ เค้ามีเครื่องวิเคราะห์ search. หาได้เลย

ออฟไลน์ 7777777

pjsครับ

ของผมยิ่งรอบสูงยิ่งดัง เวลารอบเดินเบาก็เสียงแปลกๆไปครับ

ส่วนฟืดมันจะดังขึ้นตามรอบที่สูงขึ้นครับ ซื่ดดดดดคล้ายๆลมไม่ก็ไม่แน่ใจ

จนไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือเทอร์โบ  :'(

ตอนนี้ขับแล้วไม่มีความสุขเลยครับ