ผู้เขียน หัวข้อ: ในปีนี้ จะมี plugin เช่น accord หรือ prius ผลิตขายในไทย ไหม ครับ  (อ่าน 2812 ครั้ง)

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
มีแผนจะออกปลายปี
เล็ง civic hybrid ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Pluginไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
ไม่มีทางครับ

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
นโยบายรัฐบาลนี้ไม่สนับสนุนรถปลั๊กอินไฮบริดครับ เพราะจะทำให้ความต้องการใช้กระแสไฟฟ้าเพิ่มขึ้น ต้องนำเข้าก๊าซเพิ่มขึ้น นำเข้าน้ำมันมากขึ้น ต้องสร้างเขื่อนมากขึ้น ฯลฯ

ออฟไลน์ nai_innova

มีของ Porsche Panamera  S E hybrid ครับ สอบถาม AAS ได้เลย เห็นลงในเว็บแล้ว
ถามราคาแล้วบอกด้วย อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
plugin เป็นไปไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
ได้ยินมาว่ากำลังอยู่ในช่วงเจรจาอยู่ครับ

ถ้าใครไปเดินงาน BOI เมื่อปีที่แล้วที่ลานทะเลสาบเมืองทองธานี แล้วเข้าไปดูของพวกรถยนต์

จะมีหลายเจ้าที่ไม่ได้โชว์แต่เรื่องรถเท่านั้น ยังพ่วงระบบการจัดการพลังงานภายในที่อยู่อาศัยมาด้วย

ซึ่งถ้าเจรจาสำเร็จ รถ plug-in อาจจะขายมาพร้อมกับแพ็คเกจโซล่าร์เซลล์ตามบ้านก็เป็นไปได้

เพียงแต่ กฟผ. กฟน. กฟภ. จะรับซื้อไฟรึเปล่า อนุญาตให้ต่อเข้าระบบได้รึเปล่า มีการกำหนดมาตรฐานรึเปล่า

แผนการจัดสถานีเติมไฟมีชัดเจนขนาดไหน

คาดว่าภายในปีนี้น่าจะมีสถานีเติมไฟเกิดขึ้นประมาณ 10 ที่
เป็นของ ปตท. 5  กฟน. กฟผ. กฟภ. อีกเจ้าละ 1-2 ที่ เพื่อใช้ในการทดสอบระบบ

สำหรับกรุงเทพน่าสนใจที่จะผลักดันโปรเจคท์นี้นะครับ
ส่วนใหญ่คนขับรถมาทำงานไป-กลับ ประมาณ 50 กม.
อยู่ในเขตความรับผิดชอบของ กฟน.เกือบทั้งหมด
สามารถช่วยลดระดับมลพิษในเขตเมืองได้

ถ้าแค่ออกมาตรการส่งเสริมติดโซล่าร์เซลบ้านในเขตกรุงเทพและปริมณทลเพื่อใช้กับรถ plug-in กลางวัน กฟน.ก็รับฝากไฟจากบ้านของเจ้าของรถ ตอนเย็นก็จ่ายคืนเข้าไปเพื่อชาร์ตรถ

น่าจะดีไม่น้อยเลยนะครับ....
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
ลืมบอกไปอีกอย่างครับ

ถ้าใครได้เห็น แผนแม่บทอุตสาหกรรมยานยนต์เมืองไทย 2555-2559

จะเห็นว่าเค้าพูดถึงยานพาหนะที่ใช้มอเตอน์มากเป็นพิเศษ

โดยน่าจะพอๆกับการพูดถึงรถอีโค่คาร์เลยทีเดียวครับ

มีบางคนเคยบอกว่าอยากจะให้เป็น โปรดัคท์แชมเปียน ตัวที่3   ต่อจากรถกระบะและอีโค่คาร์

ดังนั้นความเป็นไปได้ของรถพวกนี้ในเมืองไทยก็มีความหวังเยอะขึ้นพอสมควรครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????