ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน  (อ่าน 47067 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
Re: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:20:37 »
ส่วนตัวขับ FB อยู่เลยเชียร์ FB ฮี้ฮี้ฮี้

FB จาก AddZest CarColor

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
Re: Civic FB vs Civic FD คันไหนขับแล้วดูเท่ห์กว่ากัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:22:01 »
FD ดูดีกว่าครับ คนรอบตัวผมที่ไม่ได้สนใจเรื่องรถชอบทัก FB เป็น City กันประจำครับ
โดยเฉพาะแฟนผมทักผิดเป็น City ประจำแฟนบอกว่าหน้าตาดูเหมือนๆกัน
แต่ FD ไม่เคยทักทักผิด แยกออกว่าคันไหน Civic คันไหน City

ออฟไลน์ BaDMojo

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:27:56 »
FD ดูดีกว่าครับ คนรอบตัวผมที่ไม่ได้สนใจเรื่องรถชอบทัก FB เป็น City กันประจำครับ
โดยเฉพาะแฟนผมทักผิดเป็น City ประจำแฟนบอกว่าหน้าตาดูเหมือนๆกัน
แต่ FD ไม่เคยทักทักผิด แยกออกว่าคันไหน Civic คันไหน City

5555 แฟนผมยังบอกเลยว่า fb เหมือน city เวลามองผ่านๆ  :D

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:32:16 »
fd มันสวย เฉี่ยว ลงตัว กว่าจริงๆครับ ยิ่งไฟท้าย ยิ่งทิ้งห่าง
แปลกจริงๆ รุ่นใหม่ แต่ รุ่นเก่า กลับสวยกว่า
ไม่งั้น fb คงไม่มีข่าวโดนวิจารณ์อย่างหนักเรื่องดีไซน์หรอกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:36:25 »
ผมชอบ FD ตัวแรกนะครับ ไฟกลมไม่ LED

ส่วนตัวแล้วไม่ชอบไฟเหลี่ยมของ FD MC

ส่วน FB มันก็สวยในแบบของมันครับ แต่ข้างหน้ามันเหมือนซิตี้จริงๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:44:47 »
แล้วระหว่าง Modulo Civic FB กับ Modulo Type R Civic FD ล่ะครับ

กรีดร้องงงงง ชอบ FD modulo typeR มากก

ล่าสุดเห็น FB สีเงิน แต่ง modulo เต็ม ลงล้อ modulo ดัวย ผมว่ามันสวยเลยนะ ลงตัวดี

แต่ถ้าเอามาเทียบ กับ FD2 , FD2 modulo , FD2 mugen  โดน FD กินขายกระจุยกระจาย ( คหสต. )
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 23:59:56 »
เอาจริงๆส่วนตัวคนขับ FD อย่างผม ผมเอารถไปแต่งเป็น modulo 3 ส่วนตัว ผมว่าด้านหน้ายังไง FD สวยกว่าแน่นอน สวยเฉียบกว่าัชัดเจน แต่ข้างหลังมองไปมองมา ผมว่าทรงด้านท้ายเส้นสาย FB มันดูดุดันและดูทันสมัยกว่าแหะ

ถ้าจับเอาหน้า FD ใส่เส้นสาย และ รูปทรงด้านท้าย  FB ตัดติ่งไฟออกไป ผมว่ารถจะสวยเทพมาก

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:20:07 »
Fd เท่กว่าเยอะไฟท้ายกินขาด ส่วน fb ดูเหลี่ยมๆชอบกล แต่ถ้า fb ตัวไมเนอร์มาเมื่อไหร่ผมว่าปิดตำนาน fd ได้แน่นอน

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:26:10 »
วัยรุ่น บอกว่า รุ่นใหม่ ของใหม่ดีกว่า กั๊บ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:27:49 »
FD สวยกว่าครับ แต่ต้องไส่ชุดแต่ง type r jdm ที่ดูแนบกับตัวรถมากๆ กับล้อ 17-18 นิ้วด้วยนะ
ถ้ารถเดิมๆ ล้อ 15 นิ้ว ไส่ชุดแต่ง abs ที่ดูรกๆ แบบไทยๆ ก้จะกลายเปน FB เดิมๆสวยกว่าเยอะ

อีกอย่าง ที่ชอบ FD มากกว่า เพราะ ผมชอบ สาวญี่ปุ่นน่ารักๆแบ้วๆ มากกว่า ฝรั่ง ครับ
เกี่ยวมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:32:50 »
ใช้ FD อยู่ (รถแฟน) โดยส่วนตัวเลย ผมไม่ค่อยรู้สึกว่า FD เป็นรถที่สวยเลย (ผมชอบ dimension มากที่สุดแฮะ)
รูปทรงมันค่อนข้างจะดูแปลก ๆ น่าจะเรียกว่า ฉีกแนวการออกแบบ จากรถซีดานปกติ ไปเยอะเหมือนกัน

ส่วน FB ผมว่ามันดูเรียบ ๆ เหลี่ยม ๆ ซึ่งจริง ๆ แล้วมันก็ดูโอเคอยู่ แต่เวลาเอาไปเทียบกับ FD เลยทำ
ให้รู้สึกว่าเหมือน FB มันดู "จืด" ลงไปหน่อย

ความเห็นส่วนตัวผมว่า FD ดูโฉบเฉี่ยวกว่า FB นะ แต่เรื่องเท่ห์กว่า FB ก็คงจะไม่ เพราะมันวิ่งเยอะจนชินตา
ไปแล้ว แต่ไม่ว่าจะเป็น FD หรือ FB ถ้ามีรถระดับนี้ขับ + แต่งตัวดูดี + บุคคลิกดี ๆ
แค่นี้ก็ดึงดูดสายตา จากสาว ๆ ได้ไม่น้อยแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 00:36:22 »
FD Type R ครับ เท่ห์กว่าแน่นอน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 01:22:05 »
FD ครับ โคตรเท่ มีของแต่ง JP
ตอนปี 2007 ซึ่งเรียน ป.ตรีอยู่ ผมมีโอกาสขับ FD สีดำป้ายแดงสีดำเมื่อม ออกมาฉุยฉาย
เวลาจอดตามไฟแดง,อาคารเรียน,สถานบันเทิง ผู้คนหันมามองให้ความสนใจกันยกใหญ่
แทบไม่ต่างจากรถคันเป็นล้าน
แต่พอช่วงนี้ได้นั่ง FB ป้ายแดงๆ ไม่มีใครเหลียวเลยครับ 55
ส่วนตัวผมยอมรับอยู่แล้วว่า FD ฉีกแนวกว่าหลายขุม ณ ตอนนั้น รวมถึงตอนนี้
แค่ไฟท้ายก็กินขาดแล้ว FB แสงออกมาท่อๆ เห่ยกว่า Vios เสียอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 01:46:53 »
FD เฉยๆละครับตอนนี้ เห็นจนชินแล้ว ค่อนข้างไม่ชอบด้วยซ้ำ เพราะข่าวแย่ๆ เจอFD ขับแย่ๆบ่อย

ส่วน FB เพิ่งออก แต่ยิ่งกว่าเฉย เพราะหน้าตามันธรรมดามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เอาว่า เห็นอัลติส TRD ยังรู้สึกอยากมองกว่า FB -.-

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:15:23 »
FD MC ไม่ได้ใช้ไฟ LED นะครับ เป็นหลอดไส้ปกติ แต่ด้วย reflector ทำให้ไฟท้ายดูเหมือน LED ส่วนรูปที่ถ่ายเปรียบเทียบ FD และ FB > FD ไม่น่าจะใช้ typeR นะครับ ดูจากกันชนทั้งหน้าและหลัง

ออฟไลน์ Do!phinz

• **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:22:41 »
สำหรับผม อย่างไหนก้ได้ เพราะมันสวยในรูปแบบของมันอยู่แล้ว เว้นแต่เราจะเลือกแบบไหนมากกว่า

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 02:40:21 »
FD ดูดีกว่าครับ FB ไฟหน้าดูขัดใจครับ ไม่ค่อยลงตัว  :-\ :-\ :-\
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 03:27:45 »
นานาจิตตัง...
สำหรับคนขับ FB อย่างผม
FD ภายนอก สวย จาซิ่งก้ได้จาเรียบๆก้งาม
ภายใน ล้ำ จรวด
แต่ตอนจาซื้อมันไม่มีขายแล้ว จบคับ

FB
ภายนอก ช่วยจัดสเกิร์ตให้ด่วนๆ อย่าปล่อยมันโล่นๆเด็ดขาด บอกตรงว่า "จอร์จรับไม่ได้ ตูดมันลอยมากก" แล้วมันจะดูดีขึ้นมากทีเดียว
ด้านหน้า มันก้สวยเรียบๆเหลี่ยมของมัน มองนานๆมันก้สวยของมันนะ
ส่วนไฟท้ายจาให้ไฟเบรคมันออกมาเต็มกว่านี้สักนิดเถอะออกครึ่งๆกลางๆไม่สวยเลยย

ภายใน แตกต่างจาก FD ที่ดูล้ำ มาเปน "ล้ำนะแต่เรียบๆปนหรูๆ" โดยเฉพาะภายในสีเบจ ซึ่งขัดกับภายนอกทรงสปอร์ต
แต่ช้าก่อนวิทยุรุ่นที่ไม่มี nav พี่ฮอนคับหน้าตามัน "อุบาทมาก" มีปุ่มเล็กๆ กับตุ่มปรับเสียงหนึ่งอันใหญ่ๆตรงกลาง
บอกตรงๆ"จอร์จรับไม่ได้" ยอมเพิ่มตัง55000เปลี่ยนมาแบบมีจอพอโอเครับได้
แถมขับไปพลางๆนึกว่าขับ Gundam จอเยอะเหลือเกิน (ใครหนอชักชวนขับรถ4จอ แต่ไม่เปนปัญหาสำหรับผมแต่ประการใด)
ที่สำคัญสาวๆที่บริษัทขึ้นมานั่งทักว่า "ขับยานอวกาศมาเหรอ"
โอเคไม่ทักว่า"ขับเกวียนมาเหรอ"ก็เปนปลื้มแล้ว (ลองนั่งมองมาจากข้างคนขับแล้วมันอวกาศจิงๆแหละ กลางคืนข้างนอกมึดๆนะ ไฟสวยเชียว)

สรุปๆๆ
ชอบ FD ขับ FD แต่งซิ่งงามปะล่ำปะเหลือ
ไม่ขอวิจารณ์มาก เพราะไม่ได้ใช้เอง

ชอบ FB ขับ FB แต่งไม่ซิ่งเท่า
แต่เติม E85 ถังละ1000สบายกระเป๋านะเออ
เหลือตังเลี้ยงหนมเด็กๆด้วยนะเออ (แบบนี้มันเท่รึป่าวฟร่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 03:37:49 โดย Xenix »

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 03:58:19 »
FB แต่งเรียบๆ ดูสวยดี แต่ผมชอบ FD ครับ มันดูลงตัว ดูซิ่งๆกว่า เหมาะกับวัยรุ่น  :D

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 04:01:31 »
ถ้าแต่งแบบเต็มยศ ผมว่า FB

แต่ถ้าโล้นๆจากโรงงานเลย FD สวยกว่าครับ

ออฟไลน์ Jim lover

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:27:33 »
อีก 10 ปี FD Type R เป็นตำนานกว่า ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:42:56 »
FD สวยกว่าทั้งไฟหน้า กระจังหน้า เส้นสายที่ประตู มีคิ้วโครเมี่ยม ที่ Fb ไม่มี

และภายใน FD ก็สวยกว่า FB ที่ทำออกมาเชยมากๆ โบราณๆ แปลกๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 06:29:37 »
ผมขาย FD มาซื้อ FB ขอบอกเลยว่า แรกๆก็รับ FB ไม่ค่อยได้เหมือนกัน เพราะแรกเห็นผมว่ามันดูแก่ขึ้นมากกกก ท้ายโด่ง สัดส่วนรถดูไม่สมประกอบ
ไฟท้ายนี้ ไม่ปลื้มอย่างแรงเลยครับ แต่ด้วยอะไรๆหลายๆอย่าง ทำให้ต้องซื้อมันมาใช้

พอดูไปนานๆ ก็โอเคครับ ยังมีกลิ่นอายรูปทรง FD เจือจางอยู่ เส้นสายก็คมขึ้น แต่คมแบบแก่ๆ ดูอนาคตขึ้น เพราะไฟหน้าเรียว แล้วก็ยัดโปรเจคเตอร์มาให้ดูดุขึ้นนิดหน่อย
กระโปรงหน้าก็มีเส้นสายให้พอดูว่ามัน อนาคตกว่า FD เล็กๆ

ถ้าให้แต่งเนี่ยผมว่า FD สวยกว่าจมเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 06:31:46 โดย osment »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 06:38:41 »
FBครับ  ผมเบื่อFDแล้ว เห็นเต็มถนนมาหลายปี  :)  ปล.เจ้าของเก่าFD

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 07:18:42 »
FD ครับ FB แต่งแล้วผมก็ยังรู้สึกเฉยๆครับ FD แต่งสวยดว่าครับ

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:35:34 »
ผมว่าFDดูลงตัวกว่า แต่งสวย

ออฟไลน์ thira5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:47:35 »
ส่วนตัวผมมองว่า FD ออกแนววัยรุ่นหน่อย ส่วน FB ออกแนววัยทำงานที่แอบวัยรุ่นครับ ผมเองใช้ FB มองยังไงผมก็ว่าดูมีเหลี่ยมมีสัน มีเส้นสายที่ชัดเจนกว่าครับ

ออฟไลน์ xex

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 11:02:30 »
คำว่ารถเก่ารถใหม่  ไม่นับรวม   ก็ยกให้FB ขวัญใจคนมีอายุ อยากดูดีมีชาติตระกูลอย่างผมครับ มองมุมไหนก็สวยยังกับนางฟ้า  ในขณะที่FD ดูเหมือนคุณยายนุ่งโจงกระเบนอะครับ

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:04:20 »
ผมค่อนข้างมั่นใจว่าวัยรุ่นไทยสมัยนี้มองแต่โทรศัพท์มือถือครับ
ไม่รู้ว่ายังวัยรุ่นอยู่ไหม แต่ปกติผมถ้าเป็นสาวๆนี่มองอกและก้น ครับ มองมือถือไม่ค่อยจะทัน

ออฟไลน์ ponggu52

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:07:38 »
Honda civid FD
สวย เท่ บาดใจ