ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถเช็ครถให้ละเอียดกันนะครับ (น้ำฉีดกระจกไม่ออก)  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
รับรถมาวันศุกร์ครับ เช็ครถทุกอย่าง ดั๊นลืมเช็คอย่างเดียวคือฉีดน้ำล้างกระจก

วันนี้กระจกเริ่มมีฝุ่น จึงกดล้างกระจก ปรากฏว่าใบปัดทำงาน แต่น้ำไม่ออก ตอนแรกก็นึกว่าลืมเติมน้ำ

กลับถึงบ้านก็เลยเติมน้ำดู แต่รินไปได้หน่อยก็เต็มแล้ว จึงลองฉีดอีกรอบ ปรากฏว่าน้ำออกครับ

แต่ออกลงพื้นหมดเลย พร้อมน้ำยาล้างกระจกที่โรงงานใส่มาให้ -_-"

จึงโทรถามเซลส์ เลยนัดเอารถเข้าไปเช็คอีกรอบ น่าจะวันเสาร์นี้

สันนิษฐานเบื้องต้นว่าโรงงานประกอบน่าจะลืมต่อสายมาให้หรือเปล่า

เห้อแอบเซ็ง ยังไงรับรถกันก็ดูกันละเอียดๆ อีกทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 05:33:04 โดย namliab »

ออฟไลน์ Markee

• Newbie
  • *
Re: อุทาหรณ์เรื่องการรับรถ (น้ำฉีดกระจกไม่ออก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 23:31:09 »
ยี้ห้อ รุ่น อ่ะไรครับ ?

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: อุทาหรณ์เรื่องการรับรถ (น้ำฉีดกระจกไม่ออก)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 23:50:06 »
แค่นี้เองครับ เป็นอุทาหรณ์เลยเหรอครับ

เข้าไปศูนย์แก้ไขได้ครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 00:02:16 »
บอก ยี่ห้อ กับรุ่นมาด้วยซิครับ  ศูนย์ไหนด้วย

จะได้รู้  ว่า QC บริษัทนั้นเป็นยังไง

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 00:23:24 »
นั่นซิครับ คือมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร  แต่ไอเพราะเรื่องเล็กนี่แหละยังไม่ใส่ใจหลุดQCมาได้   ::)

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:18:12 »
ฟอร์ด โฟกัสน่ะครับ

ที่อยากใฟ้เป็นข้อสังเกตคือ QC โรงงานประกอบ ปล่อยรถออกมาได้ยังไง เขาไม่ตรวจสอบ หรือทดลองในเบื้องต้นก่อนเหรอครับ

อีกอย่างเซลส์อีก บอกเช็ครถให้เราแล้ว เจออันนี้ไป ก็อ้ำๆ อึ้งๆ ล่ะครับ  :(

ออฟไลน์ osprey

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:39:49 »
สวัสดีครับ.. ของผมก็เคยเป็นครับ

ตรวจรับรถเต็มรูปแบบด้วยตัวเอง เอามาใช้ได้ไม่กี่วัน.. ฉีดล้างกระจกไม่ได้ กลายเป็นล้างพื้นโรงรถแทน .. !

เอาไปให้อู่ประจำข้างบ้านดู ที่แท้ก็  " น้ อ ง ห นู " นั่นเอง  ;D
ตัด-ต่อสายใหม่บวกค่าแรง จ่ายไปร้อยนึง.. จบข่าวครับ

กรณีของ จขกท. -- ขอให้ Happy Ending นะครับ..  :)

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:06:31 »
สวัสดีครับ.. ของผมก็เคยเป็นครับ

ตรวจรับรถเต็มรูปแบบด้วยตัวเอง เอามาใช้ได้ไม่กี่วัน.. ฉีดล้างกระจกไม่ได้ กลายเป็นล้างพื้นโรงรถแทน .. !

เอาไปให้อู่ประจำข้างบ้านดู ที่แท้ก็  " น้ อ ง ห นู " นั่นเอง  ;D
ตัด-ต่อสายใหม่บวกค่าแรง จ่ายไปร้อยนึง.. จบข่าวครับ

กรณีของ จขกท. -- ขอให้ Happy Ending นะครับ..  :)

โอ้วว น้องหนูนี่ร้ายกาจจริงๆ :o

ออฟไลน์ jose

• **
ขอให้เป็นกรณีเหตุสุดวิสัย เช่นหนูกัดครับ

เรื่อง QC นิดหน่อยก็ไม่ควรบกพร่องครับ

ซื้อรถเป็นล้าน แต่ลืมใส่น๊อตให้ครบ ลืมต่อท่อฉีดน้ำ บลา บลา แล้วเราจะมั่นใจคุณภาพของรถคันนั้นได้ยังไง  ???

ออฟไลน์ Ecin

• **
ไอ้หนูตัวร้ายนี่แสบจริงๆครับ ของผมเพิ่งออกมาไม่ถึงอาทิตย์
มันเล่นสายไฮครอลิกในพวงมาลัยพาวเวอร์ขาดเลย
ตอนนั้นอีกสองวันไปเที่ยวต่างจังหวัด ดีที่เอาออกมาขับซื้อของที่ห้างก่อน
ถ้ามันออกอาการระหว่างทางนี่ไปไม่ถูกเลย