ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนท้ายแต่คู่กรณีหนี จะแจ้งเคลมยังไงครับ?  (อ่าน 6252 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เมื่อช่วงเช้าจอดรถกินข้าวข้างทาง ซักพักเจ้าของร้านวิ่งมาบอกรถผมโดนชนท้าย แล้วคนชนหนีไปแล้ว หนำซ้ำยังไม่มีป้ายทะเบียนด้วยแต่เป็นรถเบนซ์Slk(อันนี้เขาบอกให้ฟังนะ) ผมจะทำยังไงดีครับ ตอนไปเคลมจะอ้างว่าถอยรถชนต้นไม้ต่างๆนาๆก็กระไรอยู่(โกหกไม่เป็น) รถเป็น ป.ชั้น1นะครับ ส่วนแผลก็แทบไม่เห็นแค่บุบนิดเดียว(เด๋วเย็นๆจะเอารูปมาลงนะครับ)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: โดนชนท้ายแต่คู่กรณีหนี จะแจ้งเคลมยังไงครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:45:45 »
ป.1 ไม่มีคู่กรณีก็ได้ครับ เราก็แจ้งไปว่าโดนชน แล้วเค้าหนีครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
Re: โดนชนท้ายแต่คู่กรณีหนี จะแจ้งเคลมยังไงครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:53:21 »
บุบนิดเดียว บอกถอยชนรั้วหรือต้นไม้คับ ถ้าบอกโดยชนแล้วหนี จะเสียค่าเอ็กเซส 1 พันบาท

ออฟไลน์ jay-burn

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 13:57:20 »
บอกว่าถอยไปชนเสาดีกว่าครับ หาเสาที่ขอบมันพอดีกับรอยจะได้ไม่โดน 1000 บาท

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:35:02 »
เคยโดนเหมือนกันครับ เป็นมอไซมาชนท้ายแล้ว รปภ บอกว่า รถโดนชนท้ายเป็นมอไซแต่หนีไปแล้วจำทะเบียนไม่ได้ด้วย แต่รถ...กันชนฉีกทะลุ เหล็กคานตรงกระโปรงท้ายยุบ... ก็เอาเข้าอู่ไปเบี้ยขึ้นไปตามระเบียบครับ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:47:44 »
คุณพ่อผมก็เคยครับ รถวิ่งสวนกันบนถนนเล็กๆแล้วเฉี่ยวกัน กระจกมองข้างแตก คู่กรณีล้ำเลนมา

พอจอดรถเจ้แกจอดรถมาด่าพ่อผมฉอดๆเลย พ่อผมใจเย็นบอกรอประกันมา แค่นั้นแหละครับ ขึ้นรถหนีไปอย่างไว

ออฟไลน์ lepon

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 23:38:13 »
แจ้งประกัน มี 2 ทางเลือก : ทางเลือกแรก แจ้งว่ามีคู่กรณี แต่หนี ,ทางเลือกสอง แจ้งว่าถอยชน (คู่กรณีเป็น กระถาง ต้นไม้ เสาไฟ)

ค่าใช้จ่าย : ทางเลือกแรก โดน ดีดัก ,ทางเลือกสอง ฟรี

เบี้ยปีต่อไป ถ้ายังทำ ป.1 บริษัทเดิม (ไม่ีมีการเคลมอื่นๆอีก) : ทางเลือกแรก เบี้ยไม่ลด ไม่เพิ่ม ,ทางเลือกสอง เบี้ยไม่ลด มีโอกาศเพิ่ม