ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มาสด้าขับรถไปชนครับ  (อ่าน 16696 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ศูนย์มาสด้าขับรถไปชนครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:29:09 »
  เรื่องจากในเฟสบุ๊คครับ

สืบเนื่องมาจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2556 ได้นำรถเข้าไปใช้บริการยัง 0 มาสด้า เจริญนคร ( simedarby สำนักงานใหญ่) เพื่อทำการตรวจเช็ค ไม่สามารถ ล็อครถจาก หูจับประตูไม่ได้ ( รถที่ใช้งานเป็น มาสด้า2 สี่ประตูตัวท็อป รุ่นแรก ที่มีปุ่มกด ล็อกที่หูจับประตู )

18 เมษายน 2556
เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2556 ด้นำรถเข้าไปใช้บริการยัง 0 เพื่อทำการตรวจเช็ค และทาง 0 ทำการแจ้งว่าต้องเปลี่ยน เสาอากาศรับสัญญาณ รีโมท แต่ทาง 0 ไม่มีอะไหล่ แต่แจ้งว่าอะไหล่จะเข้ามาในคืนนี้ และได้ทำการแจ้งเข้ามาเปลี่ยนในวันถัดไป คือวันที่ 19 เมษายน 2556

วันที่ 19 เมษายน 2556
และในวันที่ 19 เมษายน 2556 ผมได้นำรถเข้า 0 บริการตามนัดหมาย เวลาเกือบ 9 โมง อยู่ลำดับคิวที่ 9 ผมจึงได้นั่งรอจนเวลาผ่านไป 10 โมงกว่า และได้เห็นรถที่เข้ามารับบริการ หลังจากผมได้รับบริการก่อน ตอนนั้นเลยไปถึงคิวที่ 24
ครั้งที่ 1 จึงได้สอบถามทางพนักงานว่ารออะไรอยู่ พนักงานที่ถามบอกว่าจะถามทางพนักงานที่รับรถผมไว้ให้ แล้วก็หายไปไม่ได้รับคำตอบใดๆ ทั้งสิ้น
ครั้งที่ 2 ตอนนั้นผ่านไปอีกประมาณ 4 คิวเป็นคิวที่ 29 ผมจึงได้ถามพนักงานอีกครั้ง และได้คำตอบเหมือนเดิม จะถามทางพนักงานที่รับรถผมไว้ให้ แล้วก็หายไป
สักพักหนึ่ง พนักงานที่รับรถผมก็เดินไปที่รถของผมเพื่อทำการเลื่อนรถไปเข้ารับบริการ ( ก่อนหน้านี้ มีการเลื่อนรถของผมเพื่อขยับให้รถคันอื่นเข้ารับบริการ อยู่หลายครั้ง) หลังจากที่พนักงานเลื่อนรถผมเข้าให้บริการ

ก็ได้มีเสียง "ดังโครม" ดังมาก ด้านข้างของ 0 บริการและมีฝุ่นตลบอบอวน ซึ่งตอนแรก ผมไม่ได้ลุกขึ้นไปดู เพราะคิดว่าฝ้าทาง 0 ถล่ม แต่เมื่อเห็นคนมุงเริ่มเยอะจึงเดินไปดู ครั้งแรกที่เห็น น้ำตาแทบร่วง เข่าแทบทรุด

ผมจึงเดินตัดหลังเค้าเตอร์บริการ ออกประตูด้านข้างเพื่อไปดูรถ ตอนเปิดประตูออกไป พนักงานคนดังกล่าวเดินเข้ามา ยกมือไหว้ขอโทษ แต่ยอมรับว่าวินาทีนั้นผมไม่ได้มองหน้าพนักงานคนนั้นเลย ตรงเข้าไปที่รถ

และถ่ายรูปเพื่อส่งให้แฟนดู และโทรบอกแฟน ทางพนักงานที่ขับรถแจ้งว่า คันเร่งค้างทำให้เบรค ไม่ได้ และหัวหน้าช่างก็ยังมาบอกอีกว่า พรมกระดุมในรถไปขัดคันเร่ง (แต่ถามหน่อยนะครับ ก่อนได้รับบริการมีการ เลื่อนรถผมอยู่หลายครั้ง ทำไม่ไม่ค้าง ถ้าพรมเข้าไปขัดคันเร่ง โดยปรกติแล้วคนเราจะเหยือบคันเร่งขนาดไหน โดยถ้าเป็นรถผม คุณต้องเหยือบไปจนสุดคันเร่ง พรมถึงจะเข้าไปขัดได้ และพรมของผมมีตีนตุ๊กแกเพื่อยึดกับตัวรถอีกครั้ง แล้วใน 0 ระยะสั้นๆ คุณจำเป็นต้องเหยือบคันเร่งและใช้ความเร็วขนาดนั้นเหรอ)
ทาง 0 จึงมาแจ้งว่าให้นั่งรอ เวลาผ่านไปสักพักหนึ่ง ทางผู้จัดการ 0 จึงมาคุยด้วย ว่าทาง 0 จะทำการ ซ่อมรถให้ แต่ผมไม่ได้รับข้อเสนออะไรทั้งสิ้น เพราะรอแฟนมาก่อน (มาจากที่ทำงาน)
หลังจากที่แฟนและพี่มาถึง จึงได้คุยกับทางผู้จัดการ ซึ่งครั้งแรกทาง 0 แจ้งว่าจะทำการ ซ่อมให้ ให้เงิน 1 แสนบาท และได้ให้รถทดสอบมาใช้งานจนกว่าจะ ซ่อมเสร็จ และนำรถไปใช้ทุกอย่างเหมือนเดิม
ทางผมจึงไม่รับข้อเสนอ เพราะถ้าหากรับรถไปแล้ว ถ้าหาก 3 เดือนต่อไปเกิดว่ารถวิ่งเสียศูนย์ เพราะอาจถึง คัท cรถ หม้อน้ำแตก ซ่อมจุกจิกที่จะตามมา ใครจะซ่อมให้ แล้วถ้าหากใช้ดีไม่มีปัญหา เกิดอยากขาย

ราคาจะต้องตกเพราะเคยชนหนัก

อ่านต่อกันที่นี่นะครับ เรื่องยังอีกยาวhttp://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151558086354570&set=a.10151558085979570.1073741825.761949569&type=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 14:34:41 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ adis

Re: ศูนย์มาสด้าขับรถไปชนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:38:03 »
โอ  เสียใจด้วยนะครับ
พูดไม่ออก แนะนำไม่ถูกเลยครับ
มันจะขับรถแรงขนาดนั้นไปทำไม อยู่ในศูนย์แท้ ๆ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:45:09 »
คุณจิมมีเคยบอกแล้ว ไม่แนะนำเอาเรื่องทำนองนี้จากที่อื่นมาโพส
ได้โปรดรักษาระเบียบและกฏด้วยครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:46:24 »
ขอคันใหม่น่าจะยากนะผมว่า มันก็ไมไ่ด้ถึงขนาดชนจนซ่อมไม่ได้

ทางออกที่ดีสุดคือ ทางศูนย์รับผิดชอบค่าเสียหายทั้งหมด โดยซ่อมให้กลับมาใช้งานได้ดังเดิม และไม่ผ่านการเคลมกับประกันชั้น 1

รวมถึงรับผิดชอบโดยการรับประกันตัวรถเพิ่มอีก 5 ปี ในกรณีที่มีความผิดปกติต่อเนื่องตามมา

และก็จ่ายค่าทำขวัญสัก 1 แสนครับ

น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะ
(แนะนำเอาออกสื่อให้ได้ เรื่องจะไปไวมากๆ)

แต่ก็เป็นการทำงานที่ชุ่ยอยู่ดีครับ แฟนผมก็ขับมาสด้าสอง สีเดียว รุ่นเดียวกับคุณเลย  เชียร์ให้ได้ทางออกดีๆนะครับ

ปกติผมเอาเข้า Mazda City  ณ ระนอง ที่ย้ายมาจาก สุขุมวิท    การบริการดีมากๆครับ เจอรอบนี้ไป คราวหน้าต้องดูให้ดีๆเลย

maxvn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:48:03 »
ถ้าปฎิเสธความรับผิดชอบไม่ไหวนะครับ แบบนี้ควรเยี่ยวยาลูกค้าให้ดี ไม่ต้องหาเหตุผลมาแก้ตัวเลย ต้องขอโทษและรับผิดชอบให้หนักครับ

JONNY

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:49:06 »
ดูแล้วไม่น่ามากอะไร

ถ้าซ่อมให้ปกติ+เงินอีก1แสน ผมเอาครับ
แต่ก็ทำข้อตกให้ดีรับประกันการซ่อมด้วย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 14:59:21 »
ลูกค้าผู้เสียหายได้ยื่นข้อเสนอไป คือ
1. เงินดาวน์ ที่เท่าเดิมคือ 135,000 บาท
2. ชุดแต่งต่าง ๆ ที่มีกับรถ
- แก๊สถังโดนัท ---> ติดให้ใหม่
- เซนเซอร์ถอย 2 จุด มีจอ ---> ติดให้ใหม่
- หุ้มเบาะหนัง หน้า-หลัง ---> ถอดจากของเดิม
- ถาดหลัง ---> ถอดจากของเดิม
- กันสาด ---> ถอดจากของเดิม
- ที่ท้าวแขน ---> ถอดจากของเดิม
- ไฟหน้าลงแหวนซีนอนโปรเจอเตอร์ (TFT Transformers) ---> ติดให้ใหม่
- อัพเกรดกันขโมย ---> ติดให้ใหม่
- กรองอากาศสแตนเลส ---> ถอดจากของเดิม
- ล้อแม็ค ---> ถอดจากของเดิม
- ฟิมล์กรองแสง ยี่ห้อ maxma max ---> ติดให้ใหม่
- ไฟโลโก้หลัง 2 สเตป ---> ถอดจากของเดิม
- ปลายท่อ ---> ถอดจากของเดิม
- สคับเพด ---> ติดให้ใหม่
- ปุ่มปรับแอร์ ---> ถอดจากของเดิม
- พวงมาลัยหุ้มหนัง ---> ถอดจากของเดิม
- กุญแจรีโมท 2 ดอก ---> ติดให้ใหม่
3. นำรถคันเก่าขายในราคาไม่ต่ำกว่า 4 แสน เพื่อปิดไฟแนนท์ ส่วนที่เหลือโป๊ะดาวน์เพิ่ม

ตอนนี้มีปัญหาแค่เรื่องติดแก๊ส ซึ่งทางผู้เสียหายกับศูนย์บริการยังตกลงกันไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 15:08:58 โดย Loft »

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:01:34 »
ประเด็นตอนนี้มองที่เรื่องความรู้สึกของเจ้าของรถล้วนๆ ครับ กับสิ่งที่เกิดขึ้น ดีลเลอร์ ควรรับผิดชอบให้มากที่สุด

จนผู้เสียหายพอใจ ไม่ใช่เอะอะ ก็จ้างทนายหรือเอากฏหมายมาบีบ อย่างนี้จะทำให้ แบรนด์ของสินค้าที่ตัวเองขายเสียชื่อเอาง่ายๆ  

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:17:36 »
ดูสถานที่ ที่เอาไปชน มันไม่น่าจะชนได้น่ะคับ  ??? ??? ???

พนักงานเมาบุหรี่หรือป่าวคับ  ;D ;D

เพราะเคยเกิดกรณีนี้กับ ลูกคนงานที่บ้านผมมาแล้ว

ลูกเค้ามาขอแม่ให้ซื้อมอไซต์ให้แล้วแม่ไม่ยอมซื้อให้เลยเครียด พอเครียดเสร็จแอบไปดูดบุหรี่

ดูดไปได้ 2 ตัว ประมาณนี้แหละเท่าที่ แม่เค้าเล่าให้ผมฟังน่ะ เมาบุหรี่ขี่มอไซต์ไปชนท้าย  E Coupe

หมดค่าซ่อม benz ไปเยอะกว่าซื้อมอไซต์อีก  :P

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:25:01 »
งานนี้ศูนย์เป็นคนผิดเต็มประตูเลยครับ
ผมเห็นด้วยกับ ซ่อมให้ทั้งหมด จนรถสมบูรณ์ที่สุด พร้อมค่าทำขวัญอีก 1 แสนบาท ถือว่าเป็นค่าที่รถช้ำ ขายต่อราคาตก ๆลๆ

มีคนเคยบอกผมว่า ศูนย์บริการพวก Toyota Isuzu ไรงี้ เวลาจะเครมอะไร เครมง่ายมาก
แทบไม่ถามสักคำ ที่เป็นแบบนี้ เพราะบริษัทเหล่านี้เข้าใจความสำคัญของภาพลักษณ์ศูนย์บริการ

ถ้าค่ายรอง ยังจะมา ยึกยักๆ แบบนี้ เครมยาก ปัญหาเยอะ ต่อรองต่างๆนาๆ เรื่องมาก
คงยากที่จะทำให้คนไทยเชื่อถือได้ครับ

JONNY

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:44:00 »
เรื่องเคลมเร็วหรือง่ายมันอยู่ศูนย์บริการ ขอให้ส่งเรื่องเคลมไปเถอะ บริษัทรถเขาไม่มีปัญหาหรอก ปัญหาไอ้คนรับเรื่อง ใส่ใจหรือเปล่า บางครั้งขัดแย้งกับลูกค้า ต่อว่าไม่ได้เงื่อนไข เคลมไม่ได้ ถ้าเป็นพนักงานคนนั้นจะช่วยลูกเต็มที่ จะได้ใจลูกค้า ลูกก็ค้าก็คอยใช้เซอร์วิส ศูนย์ก็ได้ตังค์ เราก็มีงาน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 15:45:38 »
คุณจิมมีเคยบอกแล้ว ไม่แนะนำเอาเรื่องทำนองนี้จากที่อื่นมาโพส
ได้โปรดรักษาระเบียบและกฏด้วยครับ

อ้อเอามาให้พี่ๆอ่านศึกษา เป็นความรู้ ประสบการณ์ การเรียกร้องที่มากเกินไป น้อยเกินไป วิธีดำเนินการ ที่ได้มาโดยไม่ต้องเจอกับตัวเองหนะครับ ผมกดลบแล้วลบไม่ได้อ่าครับ ต้องรอให้ผู้ดูแลมาลบครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:09:21 »

อ้อเอามาให้พี่ๆอ่านศึกษา เป็นความรู้ ประสบการณ์ การเรียกร้องที่มากเกินไป น้อยเกินไป วิธีดำเนินการ ที่ได้มาโดยไม่ต้องเจอกับตัวเองหนะครับ ผมกดลบแล้วลบไม่ได้อ่าครับ ต้องรอให้ผู้ดูแลมาลบครับ

ดีแล้วครับจะได้รู้ข่าวสาร  เป็นกรณีศึกษา   ผมคิดว่าอย่าซีเรียสมากเรื่องกฎครับ  อันไหนที่เป็นความรู้ก็ศึกษาไว้ อันไหนผิดก็ว่ากันไปครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ samgler

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:16:25 »
เห็นด้วยครับ ดูแล้วน่าจะเป็นเรื่องจริง รู้ไว้ก็ดีครับ ในอนาคตเผื่อมีใครมาปรึกษา จะได้รู้ว่าเขาเจรจากันอย่างไร

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:27:16 »
ดูแล้วทางผู้จัดการศูนย์ ก็พยายามชดใช้ให้ตามสมควร

ถ้ารับข้อเสนอไปตั้งแต่แรกๆ ก็จบแล้ว

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:35:39 »
ผมคิดว่าดีแล้วนะครับ ที่โพสมาแจ้งกัน เพราะทุกคนคงไม่ได้เป็นเมมเบอร์กันทุกคลับ มีประเด็นที่จะช่วยสำหรับผู้ใช้รถอย่างเราไว้ศึกษาน่าจะมีประโยชน์มากกว่า แต่ถ้าพวก ตีกัน หรือไม่ได้เกี่ยวกับรถ อันนี้เห็นด้วยนะครับ ที่ไม่ควรเอามาลง
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:36:33 »
ผมเคยขับวีออสที่พรมและผ้ายางไม่ได้ยึดกับตัวล๊อค เลยทำให้มันไปขัดกับคันเร่งแล้วคันเร่งก็ค้าง คือถ้าจะทำให้มันค้างเนี่ยต้องกดคันเร่งลึกพอสมควร

ผมเลยมองว่าถ้าเกิดคันเร่งไปติดกันพรมกระดุมแล้วค้างจริง พนักงานคนนั้นมีความจำเป็นอะไรที่จะต้องกดคันเร่งลึกขนาดนั้น ทั้งๆที่ในศูนย์เองรถก็เยอะที่ก็น้อย

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:46:27 »
ปัญหาคือ...

- ชนได้ยังไงอ่ะ คันเร่งค้างนี่ข้ออ้างรึปล่าวครับ

- ให้เราแจ้งประกันเพื่อเคลมเนี่ยนะ -*- ถ้าเจ้าของเรื่องได้อ่าน คุณอย่าไปยอมยะครับ เราเสียเบี้ยเพิ่มตายเลย

- ดูจากรูป มันเข้าไปถึงตัวถัง ไม่รู้ทำให้ศูนย์เปลี่ยนมั้ย และไปถึงเครื่องยนต์มั้ย คือถ้าเคลมแล้วที่ซ่อมมา 99% - 100% สมบูรณ์ก็โอเคไป ถือว่าโชคดี แต่ยังไงก็ต้องตามรับประกันมากกว่า 3ปีที่เป็นมาตรฐานอันแสนน่าเกลียดของรถเมืองไทย เช่นเพิ่มให้อีกเป็น 6 ปี ไม่จำกัดระยะไปเลย อันนี้เรื่องจริงแล้วไม่ใช่เรื่องน่าเกลียด และก็รับประกันไปซิส่วนที่เสียหาย เช่นเกี่ยวกับเครื่องยนต์เพราะมันอยู่ด้านหน้า หรือพวกขับเคลื่อนด้านหน้า แบบนี้มันค่อยไม่ทุเรศครับ

- เงินปลอบขวัญ... ไม่ได้นี่ยิ่งทุเรศ

***** ผมว่านะ เลิกต่อรองเหอะ ถ้าทนายของศูนย์จะตอบได้แบบโง่เง่าไร้จรรยาบรรณแบบนั้นครับ  แล้วศูนย์จาก Mazda Thailand ต้องมีคำตอบมาช่วยได้แล้ว

ไม่งั้นอย่าไปแค่ สคบ.ครับ เหมือนที่ใครเคยบอก ไปที่ศาลคุ้มครองผู้บริโภคเลย ฟ้องเรียกทุกอย่างที่เราสมควรได้รับ ในราคาที่ไม่น่าเกลียดเอาเปรียบไป และต้องได้เงินปลอบขวัญครับ

อ้อลืมอีกข้อ-- ไอ้ให้รถมาขับเนี่ย ให้คันใหม่ test drive ถอยลงมาจากรถเทรลเลอร์เลย หรือว่า test drive ที่ขับมาแล้วเกิน 5,000 กิโลเมตรล่ะครับ ถ้ามีไว้ test drive จริงๆแล้ว test กันแค่เบาะๆ ก็โอเค แต่ถ้ามีไว้ลองเต็มที่ทั้งเร่ง ทั้งเบรค แล้วยังให้พนักงานเอาไว้ใช้ส่วนตัว แต่เวลาลูกค้าจะลองบอกไม่มีรถให้ลอง ถ้าเป็นแบบนี้ อย่าเอามาขับเลย น่ากลัวกว่าเอารถของประกันมาขับอีกครับ

ออฟไลน์ jack101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 16:50:45 »
งานนี้ศูนย์เป็นคนผิดเต็มประตูเลยครับ
ผมเห็นด้วยกับ ซ่อมให้ทั้งหมด จนรถสมบูรณ์ที่สุด พร้อมค่าทำขวัญอีก 1 แสนบาท ถือว่าเป็นค่าที่รถช้ำ ขายต่อราคาตก ๆลๆ

มีคนเคยบอกผมว่า ศูนย์บริการพวก Toyota Isuzu ไรงี้ เวลาจะเครมอะไร เครมง่ายมาก
แทบไม่ถามสักคำ ที่เป็นแบบนี้ เพราะบริษัทเหล่านี้เข้าใจความสำคัญของภาพลักษณ์ศูนย์บริการ

ถ้าค่ายรอง ยังจะมา ยึกยักๆ แบบนี้ เครมยาก ปัญหาเยอะ ต่อรองต่างๆนาๆ เรื่องมาก
คงยากที่จะทำให้คนไทยเชื่อถือได้ครับ

รถผมไงพี่คั่มรี ยางสึกเป็นบั่งๆ ไม่เครมโช็คให้
บอกว่าไม่เกียวกับโช็ค เป็นที่ไม่สลับยาง
(โช็คต้นหนึ่งไม่กี่บาท) บอกว่าปกติ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,30401.0.html

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 17:02:02 »
ผมเคยไปยืนมองพนักงานรับรถพวกนี้ขับนะ โห...หยั่งกะ ไมเคิล ชูมัคเกอร์ มาเอง ระยะแค่ไม่กี่เมตร มันยังเหยียบกันปรู๊ดปร๊าดโชว์เหนือกันน่าดู  เป็นผมขอคันใหม่อย่างเดียวเลย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 17:24:08 »
ผมเคยไปยืนมองพนักงานรับรถพวกนี้ขับนะ โห...หยั่งกะ ไมเคิล ชูมัคเกอร์ มาเอง ระยะแค่ไม่กี่เมตร มันยังเหยียบกันปรู๊ดปร๊าดโชว์เหนือกันน่าดู  เป็นผมขอคันใหม่อย่างเดียวเลย
ตามที่รับล้างรถเหมือนกันครับ ผมหละโคตรเซง ที่มีอยู่น้อยนิด เหยียบกันอยู่ได้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 17:56:24 »
จะรีบสรุปว่ามาสด้าห่วยไปเลยเจ้าตลาดดีกว่าทุกที่ก็เร็วเกินไปนะครับ กรณีแบบนี้โตโยต้าฮอนด้าก็มีแต่คนไม่จำกันแต่จะมาเพ่งเล็งเล่นงานยี่ห้อรองแทน นานมาแล้วฮอนด้าข้างบ้านไร่กาแฟเอาโอดิสซี่ญาติผมไปแถกเสามามีแผลใหญ่แล้วมันคืนรถมาทั้งแบบนั้น พอโวยวายมันหาว่ามีแผลมาตั้งแต่ก่อนเข้าศูนมาแล้ว แต่ญาติผมเค้าโวยวายไม่ยอมศูนเลยต้องรับผิดชอบให้ มาสด้าที่เคยมีประเด็นไฟไหม้สามคันก็ได้เปลี่ยนรถใหม่ทันทีในขณะที่อัลติสของบุรุษที่ชืีอโฮจุนกับเพื่อนๆฟ้องร้องกับศูนกาญจนบุรีมาเป็นปีแล้วโตโยต้าญี่ปุ่นก็ปัดความรับผิดชอบ ผมขอค้านว่าเจ้าตลาดไม่ได้บริการดีไปกว่าแบรนรองครับ บ้านผมมีทั้งยี่ห้อตลาดและยี่ห้อที่คนชิงชัง ขอยืนยันเลย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ottojud

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 18:05:21 »
เจ้าของทำงานอยู่สำนักงานศาลยุติธรรมป่าวครับ  (เหงโลโก้ตรงกระจังหน้าที่หลุดตรงพื้นอ่ะ)

ออฟไลน์ jirakij

• Newbie
  • *
    • lubetools เว็บไซต์จาระบี น้ำมันชั้นนำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 18:35:09 »
เจ้าของm2 ซวยมาก เจออย่างนี้

จากรูปที่เห็นคงจะขับออกมาเร็วมากกว่า30km/h ชนแรงน่าจะโดนตังถังเลยละ

เรื่องความยุติธรรม เอาเรื่องเลยครับ มันน่าจะมาจากความประมาท ถ้าคันเร่งค้างคงจะเหยียบลึกน่าดูเลย
คนขับรถศูนย์ คาร์แคร์ขับกันอย่างนี้เป็นธรรมดา

ถ้าทำได้เอาคันใหม่เลย ให้0เอาคันเดิมไปขายเอง
ขอให้โชคดีนะครับ

Bestlubetools!
www.lubetools.com

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 18:59:03 »
ศูนย์นี้บริการแย่มากๆครับ สำหรับผมสอบตก และคิดว่า Mazda คงเป็นแรกและคันสุดท้ายของบ้าน

ต่อให้ CX5 น่าขับแค่ไหนก็ไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 19:07:59 »
โห เห็นสภาพน้องสองแล้วสงสารจับใจเลยคับ ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของรถด้วยนะคับ รถผมเคยเจอกรณีเด็กศูนย์ขับไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ปรากฏว่าไปชนเอาถังถ่ายน้ำมันเครื่องทำให้สเกิร์ตทรง sharkspeed ที่ผมติดตั้งมาใหม่เป็นรอยถลอกเลย แต่ทางศูนย์ก็ดีนะคับรับผิดชอบด้วยการไปทำสีให้ใหม่ มาครั้งแรกสีเพี้ยนผมก้ไม่ค่อยพอใจก็เลยไปบอกศูนย์ คราวนี้ศูนย์ก็เลยเอาตัวรถไปเทียบสีวันนึงกลับมาก็ดีขึ้นคับ ดูเหมือนของเดิมดีผมกก็รู้สึกดีนะคับ
ดังนั้นบทเรียนของผมที่อยากให้เพื่อนๆปฏิบัติตามถ้าเป็นไปได้คือ คราวต่อไป ให้ติดตามดูพนักงานขับรถของเราให้ตลอดเวลาอย่าคลาดสายตานะคับ เพราะเราจะได้รู้ว่าเค้าขับรถของเราดีหรือไม่อย่างไร ถ้ามั่นใจว่าเค้าขับดีแล้วถึงค่อยกลับเข้าไปนั่งในห้องพักลูกค้าคับ ในฐานะผู้ใช้น้องสองเหมือนกันขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ได้รับรถในสภาพเดิมโดยเร็ววันนะคับ อ้อ เอาไปโพสต์ในคัลน้องสองด้วยซีคับเค้าจะได้รู้กันเยอะๆไงคับ
;)

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 19:18:46 »
ผมว่า คันเร่งค้าง นี้อาจจะจริงนะ  แต่ถ้ามันค้างได้  พนักงาน มันต้องเหยียบ คันเร่งลึกมากถึงจะค้างได้ 
ปล.ผมเห็นหลาย 0 ที่ให้ 0 มีทางวิ่ง ก็มักจะ เหยียบแบบประมานว่า ลองรถลูกค้า อะครับ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 19:32:54 »
เอาตรงๆ นะครับ เป็นผม

ไอ้คนที่ขับไปชน มันซัดไม่เลี้ยงจริงๆ.....
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:27:38 »
ผมเข้าออกศูนย์บ่อย และหลายที่ หลายยี่ห้อ ทุกที่ทำเหมือนกันหมดคือรถลูกค้าเปรียบเสมือนรถในสนามครับ กดไม่ยั้งไม่รู้จะรีบทำเวลาไปขนาดไหนกัน เร่งเสร็จเปลี่ยนเกียร์รถกระชากเลยจากR-D ส่วนนึงคงคิดว่าเท่หล่ะมั้งครับ ว่าฉันแน่ ฉันโปร ขับเทพ โชว์พาวให้ลูกค้าดู ::) ผจกศูนย์ ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าทำไปเพื่ออะไร

ปล.คันเร่งค้างที่ช่างอ้าง ผมว่ามันจริงครับ เหยียบลึกจน(อารมณ์)ค้าง ถอนเท้าไม่ทัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 20:56:42 »
รถคันเก่าผม Nissan Sunny Neo M/T
เอาเข้าศูนย์แห่งหนึ่งใน เชียงใหม่
พนักงานรับรถมันแทบจะดริฟรถผมในศูนย์
สงสัยไม่รู้ว่าเจ้าของดูอยู่
ส่วนพนักงานต้อนรับนี่หน้าเหวอเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^