ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคั่น Camry HYBRID ด้วย Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT นะครับ  (อ่าน 6762 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอคั่น Camry HYBRID ด้วย Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT นะครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:19:53 »
ตอนนี้ รีวิว แคมรี ไฮบริด ยังอยู่ใขั้นตอนการเขียน และทำรูปอยู่ครับ
มันไปได้ครึ่งทางแล้วละ

แต่จู่ๆ เมื่อสักครู่นี้ ผมเพิ่งได้รับโทรศัพท์แจ้งมาว่า

รถ Suzuki SWIFT คันสีขาว ที่ผมกับ เจ้ากล้วย BnN เพิ่งไปลองขับกันมาสั้นๆ รอบทองหล่อ
เมื่อเย็นวันศุกร์ ที่ผ่านมาหมาดๆ สามารถเอาขึ้นเว็บได้แล้ว

ก็เลยจะขอลัดคิว เอาขึ้นมานำเสนอ ก่อนสื่อใด ในเมืองไทยกันก่อนเลย

แต่เอ จะพูดอย่างนี้ ก็คงไม่เต็มปากแล้วละ เพราะว่า ก่อนหน้านี้
มีลูกค้าที่ซื้อ Swift Made in Japan ไป ทำ User's Report ลงในเว็บเก่าแห่งนั้นไว้แล้ว
และเป็นรีวิวที่ดีมากๆเสียด้วย

งั้น ถือว่า เป็น รีวิวแรกในเมืองไทย สำหรับ Swift Made in Indonesia แล้วกัน

งานนี้ ผมกับเจ้ากล้วย ขอยืนยันเลยว่า
SWIFT เป็น รถประกอบจาก อินโดฯ ที่เนี้ยบท่สุดเท่าที่เคยเห็นมา!
มันเนี้ยบชนิดที่ว่า แทบไม่ต่างจาก เวอร์ชันประกอบในญี่ปุ่น ที่เราเข้าไปนั่งเล่นกันในโตเกียวมอเตอร์โชว์เลย!! เก็บงานเนี้ยบมากๆ
คือ ชนิดว่า แทบไม่ต้อง ผ่านขั้นตอน PDI ก็สามารถเอารถออกขายได้เลย!!!! มันถึงขนาดนั้นเลยทีเดียว

ราคา? เขายังขออุบไว้ก่อน

เอาอย่างนี้ เริ่มต้น 5 แสน ปลาย และตัวท็อป มี 6 แสนบาท ต้นๆ
มาพร้อม Dual Airbag พวงมาลัยหุ้มหนัง!! แถม สวิชต์ Multi Function
คุมชุดเครื่องเสียง ที่ผมยืนยันว่า ในกลุ่ม B-segment แล้ว คุณภาพเสียงดีมากๆ
เป็นรองแค่ City เท่านั้น ละแค่นิดเดียว!

แถมมี แอร์ ดิจิตอล รายแรกในกลุ่มนี้ อีกต่างหาก....และมีรีโมท Keyless Entry ให้อีกด้วย!

ที่สำคัญ รถคันนี้ ขับดีมากๆเลยครับ!! แน่น หนึบ และฟิลสปอร์ต ไม่กลวงโหวงเลยละ
อัตราเร่ง ก็พุ่งกว่าที่คิดเยอะเลย ทั้งที่นั่งกัน 3 คน

และคราวนี้ ผู้จำหน่ายรายใหม่ มาเอง ตั้งใจจะทำศูนย์บริการให้ดีๆ ประเสริฐๆ ไม่ให้เหมือนกับที่แล้วมาอีกด้วย!

ทั้งหมดนี้ พอจะทำให้คุณ แบ่งใจมาจาก Mazda 2 ได้บ้างไหมเนี่ย?

ผมก็เลยคิดว่า ขอลัดคิว เอารถคันนี้ ให้คุณ อ่านกันเล่นๆก่อนดีกว่าครับ

เจอกัน พยายามจะให้เป็น ภายในไม่เกิน ค่ำนี้

ก่อนที่คุณจะได้พบกับ รีวิว ของ แคมรี ไฮบริด กันภายใน 1-2 วันนี้ จะไม่ให้เลทไปกว่านี้แล้วครับ
มันเสร็จไปได้เยอะแล้วละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 17:04:43 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Re: ขอคั่น Camry HYBRID ด้วย Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:33:20 »
โฮ้ว ถ้ามีSwift มาด้วยปีนี้จริงๆ

มีลังเลกันแหงๆ

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคั่น Camry HYBRID ด้วย Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:35:09 »
รอมานานแล้วครับ ว่าเมื่อไหร่จะเอาเข้ามาซักที จะ 4 ปีได้แล้วมั้ง หง่ะ..  :P

ขอบคุณครับพี่จิมมี่  ;D

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:57:17 »
โหเพิ่งรู้นะนี่ว่า Suzuki เอา SWIFT มาขายอีกครั้งรอบนี้มากับราคาที่คนฉลาดคิดฉลาดเลือกจับได้แล้ว
ว้าวๆ แบบนี้ใครที่จะออก สอง ไ้ด้รอออกช่วงมอเตอร์เอ้กโปแล้วละ ดีสุด
จะได้เปรียบเทียบกันและเผลอๆ อาจได้ดอกเบี้ย 1.99 อีกตามโปรมาสด้าที่ยิงผ่านทีวี กรี๊ดดดดดดดด ครั้งนี้คุณแม่ซูซูกิทำตลาดเองแล้วใช่มิคะ
แอร์ออโต้ซะด้วย จะได้กระตุ้นพวกขายดีราคาแพงคันเล็กกว่าดนตรีคราสสิคให้รู้จักตั้งอีอพชั่นให้สมราคาซะบ้าง งานนี้ต้องยกความดีให้ซูซูกินะคะ
ว่าแต่มาสด้านะทำไมไม่รู้จักยิงทีเซอร์มาสด้าสองบ้างละคะ หรือกะปล่อยโฆษณาตัวเต็มทีเดียว หรือที่ไปยั่วตามเว็บนั้นเว็บนี้คือทีเซอร์เขาแล้วคะ

อยากอ่านๆ อยากเห็นตัวจริงแล้วอะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 13:33:48 »
Suzuki Swift เคยเป็นรถที่ผมอยากได้มากที่สุดในชีวิตครับ
จะรออ่านครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 13:37:14 »
เป็นรถที่ผมชอบมานานแต่ราคาตอนที่เปิดตัวตอนแรกตกใจ แต่ถ้าราคาหลังแสนนี้น่าสนทีเดียว

jaesz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 13:55:25 »
น่าสนใจมากเลยครัับ กำลังหารถเล็ก ๆ ไว้ใช้ในเมือง
แอบไปดูตั้งแต่ราคาหลักล้าน ถ้ามาหลักแสน เกินครึ่งล้านนิดหน่อย น่าสนมาก ๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:11:13 »
โหเพิ่งรู้นะนี่ว่า Suzuki เอา SWIFT มาขายอีกครั้งรอบนี้มากับราคาที่คนฉลาดคิดฉลาดเลือกจับได้แล้ว
ว้าวๆ แบบนี้ใครที่จะออก สอง ไ้ด้รอออกช่วงมอเตอร์เอ้กโปแล้วละ ดีสุด
จะได้เปรียบเทียบกันและเผลอๆ อาจได้ดอกเบี้ย 1.99 อีกตามโปรมาสด้าที่ยิงผ่านทีวี กรี๊ดดดดดดดด ครั้งนี้คุณแม่ซูซูกิทำตลาดเองแล้วใช่มิคะ
แอร์ออโต้ซะด้วย จะได้กระตุ้นพวกขายดีราคาแพงคันเล็กกว่าดนตรีคราสสิคให้รู้จักตั้งอีอพชั่นให้สมราคาซะบ้าง งานนี้ต้องยกความดีให้ซูซูกินะคะ
ว่าแต่มาสด้านะทำไมไม่รู้จักยิงทีเซอร์มาสด้าสองบ้างละคะ หรือกะปล่อยโฆษณาตัวเต็มทีเดียว หรือที่ไปยั่วตามเว็บนั้นเว็บนี้คือทีเซอร์เขาแล้วคะ

อยากอ่านๆ อยากเห็นตัวจริงแล้วอะ

เห็น teaser บน bangkok post อยู่บ่อยๆครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:16:49 »
Dual Airbag พวงมาลัยหุ้มหนัง!! แถม สวิชต์ Multi Function

แค่นี้ก็ได้ใจผมแล้ว เน้นว่าไม่เกิน 6.3แสนนะ เพราะเจ้าอื่นกว่าจะได้ก็ ต้อง เกินราคานี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:18:24 »
ผมว่าต้องรอรีวิว ให้หมดก่อนละมั้งถึงจะตัดสินใจได้ น่าสนใจท้างน้าน มีทางเลือกเยอะเลย ปรกติผมก็ไม่ชอบ jazz และ yaris อยู่แร้ว

ออฟไลน์ tabak

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:19:17 »
ว้าวๆๆๆๆๆ
อย่างนี้เจ้า Kizashi มีสิทธิ์ลุ้นที่จะมาไหมนี่
?????

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:26:33 »
ดีครับเอามาขายหลายๆยี่ห้อ บริษัทรถจะได้เกรงใจคนซื้อไม่กล้าทำอะไรทุเรศมากนัก ไม่งั้นคนหนีไปยี่ห้ออื่นกันหมดฮ่าๆๆๆๆ ยินดีต้อนรับซูซุกิ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Gangho

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 14:44:18 »
ชอบรูปทรง suzuki SWIFT
เดินผ่านศูนย์ตรงอนุสาวรีย์ชัย ที่ไรต้องยืนมองตลอด (เห็นอยู่ 2 คันประจำ สีแดง และสีดำ)
แต่ตอนนี้ไม่อยู่ละ  :D

GreenG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 16:12:17 »
จะรอดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 16:27:50 »
คุณจิมมี่พูดซะจนอยากจะกอ่านซะแล้ว มันเคยเป็นรถที่เคยแอบมีใจให้
...น่าสนสะแล้วสิ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 16:55:09 »
โอเคครับ  ยังดีนะที่มีอ่าน  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 22:06:29 »
น่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ siamesecat

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 19:12:00 »
 ;D  รอดูศูนย์บริการครับ จะว่าไง

ปลายปีนี้รถเล็ก ดุเดือดเลือดพล่านกันทุกค่ายเลยเนอะ