ผู้เขียน หัวข้อ: toyota vigo champ จะมีการ Minor change อีกรอบใหมครับ  (อ่าน 5664 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
toyota vigo champ จะมีการ Minor change อีกรอบใหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:13:40 »
พอดีผมอยากได้รถกระบะสี่ประตูไว้ใช้สักคัน
ที่สนใจไว้ก้อของโตโยต้า เพราะเปลี่ยนรถบ่อย ราคามือสองตลาดค่อนข้างดี
รอดูข้อมูลของ ไฮลักตัวใหม่อยู่เหมือนกันครับ
อยากถามพี่ๆว่า toyota vigo champ น่าจะมีการ Minor change อีกรอบใหมครับ
หรือว่าจะลากยาวแชมป์ อัดแคมเปญ ไปจนถึงตัวใหม่เลย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 13:40:12 โดย chaowalit »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: toyota vigo champ จะมีการ model change อีกรอบใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:16:45 »

ไม่น่าจะมี  มีเพียงแต่งเติมเล็กน้อย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: toyota vigo champ จะมีการ model change อีกรอบใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:21:51 »
Minor change หรือเปล่าครับ ที่หมายถึงหน่ะ
Model change มันโมเดลใหม่เลยนะ . . .

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:46:02 »
Minor change หรือเปล่าครับ ที่หมายถึงหน่ะ
Model change มันโมเดลใหม่เลยนะ . . .

Full model change  ถูกแล้วหนิครับ

ถ้าตาม Timeline ที่พี่จิมมี่บอก New Hilux น่าจะมาปี 2014 ครับ  (แต่จะชื่อวีโก้รึเปล่าไม่รู้)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:49:03 »
ครับผม ผมพิมพ์ผิดครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: toyota vigo champ จะมีการ Minor change อีกรอบใหมครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:13:44 »
ไม่มีแล้วแหละครับ

ปีหน้า All new มาแล้ว

ออฟไลน์ Minny

Re: toyota vigo champ จะมีการ Minor change อีกรอบใหมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:43:37 »
คิดว่าคงไม่มีแล้วแหละค่ะ TRD Sportivo น่าจะเป็นตัวสุดท้าย และต่อไปจะมีการจัดโปรโมชั่นลดราคา ก่อนที่จะนำ Full Model Change ลงตลาด

และคิดว่า All New Hilux ตัวใหม่ ไม่น่าจะใช้ชื่อ Vigo แล้ว เพราะทุกครั้งที่มีการ model change ชื่อตัวหลังก็จะเปลี่ยนไปด้วย

Hilux Hero
Hilux Mighty X
Hilux Tiger
Hilux Vigo
Hilux ......
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 11:13:48 »
ครับถ้าเป็นแบบนั้น ผมว่า all new คงมาไวกว่ากำหนด
อย่างน้อยในปีนี้ น่าจะมีข้อมูลอะไรออกมาบ้าง

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 17:35:57 »
ไม่มีนะครับ เพราะ Toyota Hilux(Vigo Champ) Facelift ไปแล้วเป็นครั้งสุดท้าย ผมว่ารอเจ้า Toyota Hilux ตัว IMV II ดีกว่านะครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:12:35 »
วันก่อน เห็นรถขนส่งรถเข้าท่าเรือ มองไม่ถนัด ว่ารุ่นอะไร

Hilux
hella หรืออะไรนี่แหละ มันรถส่งไปใหนอ่ะครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 13:10:50 »
นั่นซิ.. แต่ปัจจุบันตัว TRD ก็เพิ่งจะออกมาไม่ถึง 5 เดือนเลยจะ Minor change อีกรึ ?

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 13:44:55 »
ผมว่าน่าจะปลายปี 2014 นะครับ เพราะพึ่งปล่อยตัว TRD ออกมา จะรีบปล่อยตัวใหม่ออกมาฆ่าทำไม แต่เห็น TRD แล้วก็ชอบเหมือนกันนะครับ คาดหวังว่าตัวใหม่จะสวยขึ้นดีขึ้น ดุดันแบบรถทางอเมริกา ขอช่วงล่างโครตหนึบกว่าเดิม

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:18:37 »
ผมว่า คงจะมีตัวที่ใส่ชุดแต่งจากโรงงานมากกว่าช่วงนี้ แต่งหน้าทาปาก เสริมโน่น เสริมนั่นเข้าไปอย่างละนิดหน่อย ช่วงล่างตัว Dts ก็คงจะสุดแล้ว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:56:28 »
ผมว่า คงจะมีตัวที่ใส่ชุดแต่งจากโรงงานมากกว่าช่วงนี้ แต่งหน้าทาปาก เสริมโน่น เสริมนั่นเข้าไปอย่างละนิดหน่อย ช่วงล่างตัว Dts ก็คงจะสุดแล้ว
ผมก้อคิดว่า น่าจะมีอีกนิดนึง ประมาณนี้ครับ
ดูจาก trd ตัวล่าสุด  เหมือนไม่สุดยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 22:58:32 »
น่าจะไม่มีแล้วนะผมว่า คนเริ่มเบื่อแล้ว ทัง้ trd และช่วงล่าง dts น่าจะหมดแล้วนะ
แต่ถ้าใช้ตอนนี้ผมว่าคงสมบูรณ์สุดๆแล้ว ถ้ารอได้เอาตัวใหม่ไปเลย