ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าcivicfb จะไมเนอร์เช้นจ์เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 3082 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuengfd

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่าcivicfb จะไมเนอร์เช้นจ์เมื่อไหร่ครับ อีกนานมั้ย กำลังมีแผนจะเปลี่ยนจากfdครับแต่ตอนนี้ยังไม่มีคันไหนโดนใจเลย ???

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: อยากรู้ว่าcivicfb จะไมเนอร์เช้นจ์เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 14:26:04 »
ต้องรอดู   แค่คาดว่าไม่นาน   เพราะที่อเมริกาก็ Minorchange ไปพักใหญ่ๆแล้ว  ในไทยคงตามมา
แต่ออกเร็วไปก็จะโดนเสียงบ่นจากคนที่เพิ่งออก   เพราะของเราติดเรื่องน้ำท่วมด้วย  เลยทำให้ช้าไปอีกหน่อย

ผมเดาว่ามาปลายปีนี้  เดาล้วนๆครับ... 

ออฟไลน์ [J]e[w]

Re: อยากรู้ว่าcivicfb จะไมเนอร์เช้นจ์เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 15:46:57 »
น่าจะรออัลติสเปิดตัวก่อนแล้วค่อยแก้เกมส์สู้
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 17:12:13 »
ผมว่า ควรเปลี่ยนอย่างเร็ว ตัวปัจจุบัน หน้าตาประหลาด มาก FD สวยกว่าเยอะ
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:12:24 »
อยากให้เปลี่ยนเร็วๆเหมือนกันครับ ไฟท้ายสวยจริงๆ

FB ก็เยอะนะ แต่ผมเจอ FD เยอะกว่าอีก - -*

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:20:39 »
วัสดุภายในFB มันเกินจะรับได้

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:23:39 »
ผมก้อลุ้นมานานจนจาเลิกลุ้นละครับ

ถ้ามาหลังอัลติสโฉมใหม่จาสู้ได้หรอครับพี่โตไงก้อพี่โตน้า

จริงๆอยากให้ไมเนอร์ไวๆอยากได้อยู่เหมือนกัน55

ออฟไลน์ -*PoM*-

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 20:14:43 »
ไม่แน่เหมือนพี่โตเลย
ตอนพรีอุส เอามาไทย ปลาย 2010 ขายทัวไป2011 พอ 2012 เค้าไมเนอร์กันทั้วโลก ก็ไมเนอร์ในไทยด้วย แถมอุปกรณ์ก็ให้สะคนซื้อได้ไม่นานค้อนไปเลย หลังคา เบาะไฟฟ้า กระจกข้างพับไฟฟ้า

ฮอนด้า ไม่ตามตลาดโลกเลย
คงคิดว่ายังไงก็ขายได้  เอา 0%  แถมประกันมากระตุ้น

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 03:56:31 »
FB มองยังไงก็เหมือน City ขยายร่าง

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:52:16 »
ไม่แน่เหมือนพี่โตเลย
ตอนพรีอุส เอามาไทย ปลาย 2010 ขายทัวไป2011 พอ 2012 เค้าไมเนอร์กันทั้วโลก ก็ไมเนอร์ในไทยด้วย แถมอุปกรณ์ก็ให้สะคนซื้อได้ไม่นานค้อนไปเลย หลังคา เบาะไฟฟ้า กระจกข้างพับไฟฟ้า

ฮอนด้า ไม่ตามตลาดโลกเลย
คงคิดว่ายังไงก็ขายได้  เอา 0%  แถมประกันมากระตุ้น
ผมเข้าใจว่า Prius นำเข้าชิ้นส่วนทั้งคันมาประกอบไทย ถ้าเมืองนอกเปลี่ยนไลน์ ก็เลยต้องMinorเลยรึเปล่า

ออฟไลน์ tate_27

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:20:14 »
ยอมรับว่าไฟท้ายตัวไมเนอร์สวยกว่ามากๆครับ  แถมภายในก็ดูน่าใช้ขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:24:01 »
ตัวไมเนอร์ ของ USA สวยมากครับ

ภายในวัสดุดีขึ้น คอนโซล ดูย้วยน้อยลง

ภายนอก กระจังหน้าดู ไม่แคบ ไฟหลังสวยงามบั้นท้ายใหญ่ขึ้น

แต่ไมเนอร์มันมีต้นทุนของมันอยู่ ผมว่า Honda รอ New Altis 2014 มากค่อยไมเนอร์กระตุ้นยอดครับ