ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA  (อ่าน 27308 ครั้ง)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 23:12:30 »
เข้ามาเบื่อ F30 fever ด้วยคนครับ เข้าใจคนในนี้ใช้กันเยอะ รถตัวเองก็ต้องบอกว่าดีเป็นธรรมดา แต่มันจะเยอะไปมั๊ยเนี่ย แต่ไม่แน่อาทิตย์หน้า อาจต้องเข้ามาเบื่อ CLA fever อีกรึเปล่านะ (อันนี้ขำ ๆ)

ตอบ จขกท. เชื่ออนาคตภรรยาเถอะครับ ต่อไปภายภาคหน้าจะได้สบายรูหู อิอิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:21:15 »
เป็นผมเลือก CLA เพราะ ใหม่ สด ได้หล่อ + กับหรูหราดูดี

แล้วส่วนตัวก็ชอบตราดาวเป็นพิเศษอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:52:34 »
ผมเลือก CLA คับ อย่างน้อยที่สุด ก็ชวนสาวๆ ไปนอนดูดาวในรถ หล่อฝุดๆ ไปเลย โอ้ย...ฟินแทน

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 07:46:31 »
แล้วตอนนี้ผมจะสามารถไปดูรถจริงได้ที่ไหนครับ พอดีตอนนี้จะเดินทางไป กทม น่ะเลยจะแวะไปดูครับผม

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:14:37 »
แล้วตอนนี้ผมจะสามารถไปดูรถจริงได้ที่ไหนครับ พอดีตอนนี้จะเดินทางไป กทม น่ะเลยจะแวะไปดูครับผม
CentralWorld กลางลานข้างนอกหาง่าย หลังจากจบงานรถก็ออกไปshowตามภาคต่างๆ

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:35:01 »
สวยจัง ราคาแค่ 2.6 ล้านเอง น่าสนใจๆ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:43:46 »
สวยนะแต่ราคาก็เเค่ Teana 250xv + ranger 3.2 WT เอง

ออฟไลน์ tty

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:27:50 »
ตอนนี้ ต้อง  CLA ครับ ไม่ชอบช่วงล่างนิ่มๆ อะครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 11:18:54 »
ตอนแรกว่าสนใจมาก เพราะสวย หปดูรีวิวจากเล่มนึงมา งงเลย
Audi Q3 ใหญ่กว่าอย่างมาก และเบาะหน้าเกะกะมาก นั่งหลังแทบเป็นไปไม่ได้
สงสัยต้องลองไปดูตัวจริงอีกที  สงสัยได้รอดู c class w205 style ตัวต่ำอีก 2 ปี อิอิ

* ปล. ขอติงคนที่เข้ามาเอียน มาเบื่อกระทู้ f30 หรือ cla หน่อยนะครับ บอร์ดเป็นที่สาธารณะที่เปิดกว้าง ไว้ขอความเห็นต่างๆ ซึ่งรถเปิดตัวใหม่ ก็ต้องมีคนอยากรู้ข้อมูลมากเป็นปกติ อย่าง g9 ตอนนี้ก็หายไปละ เพราะที่นี่มีข้แมูลกับผู้คนมากมายให้ข้อมูลหนะครับ เบื่อก็หยุดอ่านครับผม
S3 - F30
X1 - E84

y2_young

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:08:11 »
เรื่องแต่งจขกทคิดเหมือนผมเลยที่เอา 320i Base มาแต่ง ซึ่งผมมองไว้ว่าใส่ชุดแต่ง prior design + แม็กสวยๆหน่อย(ADV Vossen อื่นๆ) + ไฟหน้าแบบซีน่อนวงแหวน ผมว่าหล่อมากๆล่ะครับ ส่วน cla นี่ การแต่งในความคิดแปลงเปน cla 45 amg น่าจะไม่ยากมาก ดูแล้วต่างกันไม่เยอะมากระหว่าง cla 250 amg + ท่อชุดดีๆแบบไม่ดังมาก อีกไม่นานเมืองนอกคงมีอะไหล่ถอดขายกันเกลื่อนครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:39:47 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน
cla ห้ากระทู้ไปแล้วในหน้านี้
ไม่เข้าใจทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ดีๆตกเร็วมากมายเลยครับ

จะว่าไป ถ้าเป็นกระทู้ของผู้ใช้ที่ลังเลจริงๆ ก็เข้าใจได้นะผมว่า

แต่ถ้าไม่ใช่นี่ซิ ตัวแทน 2 ค่าย มาบู๊กันแบบนี้ กระทู้ตกเร็ว น่าเบื่อจริงๆครับ เห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ mike77

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 22:34:00 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน
ไม่เข้าใจทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ดีๆตกเร็วมากมายเลยครับ

จะว่าไป ถ้าเป็นกระทู้ของผู้ใช้ที่ลังเลจริงๆ ก็เข้าใจได้นะผมว่า

แต่ถ้าไม่ใช่นี่ซิ ตัวแทน 2 ค่าย มาบู๊กันแบบนี้ กระทู้ตกเร็ว น่าเบื่อจริงๆครับ เห็นด้วยเลยครับ

คิดกันแบบนี้ จะถามอะไรไม่กล้าถามเลย 
ถ้าคนที่เขามีคำถามเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ แล้วไปถามเรื่องอื่นไปถามในกระทู้คนอื่นจะมีใครตอบหละคับ
กระทู้บอร์ดนี้ไม่ได้อัพเดทตามคนตอบ ถ้าตกไปอยู่เพจ 2 ก็ไม่มีใครเข้ามาอ่านหละ

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 08:33:03 »
ไปลองนั่งดูแล้วคุยกะแฟนครับว่านั่งสบายโอเคมั้ยถ้าสรุปคำตอบได้ตรงกัน เอาแบบใช้เหตุผลประกอบด้วยนะครับ ก็จัดไปเลย  ปล. ผมไม่เคยเบื่อกระทู้ไหนเลยนะทั้งเบนซ์หรือบีเอ็มเพราะเข้าใจได้ว่าส่วนนึงคงต้องการข้อมูลจิงๆ แต่อาจจะเบื่อกับกระทู้ของคนเดิมๆที่เคยตั้งไว้แล้วมาตั้งใหม่อีก2-3รอบแบบนี้มากกว่า ;D

ออฟไลน์ tong r56

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:31:36 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, 320i f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน

ผมคิดว่าถึงมันจะเกี่ยวกับ CLA แต่คำตอบที่ จขทก.ต้องการมันต่างออกไปน่ะคับ

ถ้าไปแทรกถามในกระทู้อื่นๆผมว่ามันจะดูแปลกๆเหมือนกันน่ะคับ  ;D ;D

+1 เห็นด้วยกับคุณkimmeng21 อย่างแรงครับ

และผมก็เข้าใจว่าที่เยอะเพราะตอนนี้เป็นการเปิดตัวในไทยนะ ของใหม่มันน่าตื่นเต้นออก

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:32:32 »
ผมขอโทษด้วยคับ

จะไปขอโทษทำไมครับ

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:33:48 »
ผมคิดต่างนะ เรื่องการตั้งกระทู้ CLA และ F30 เยอะๆ

เพราะผมชอบอ่านอ่ะ

เหมือนบางคนเบนซ์ บีเอ็ม  เกร่อ

ผมคิดว่าถ้ามันสวย ถึงจะเกร่อก็ไม่เป็นไร

เหมือนคนสวยคนหล่อ  คนแต่งตัวดี มาเยอะ ลานตาดี ผมชอบ

อีกอย่างถึงแม้จะมีกระทู้ CLA (ซึ่งต้อเงเยอะเป็นธรรมดา เพราะรถเพิ่งเปิดตัว คนสนใจเยอะ)

+1ครับ

หรือกระทู้ F30 (ซึ่งเยอะเพราะสมาชิกที่นี่ชอบ F30 มากๆ)

กลับมาเรื่องกระทู้ เป็นผมๆจะตามใจแฟนนะ เพราะ CLA สวยจริงๆ  ขนาดผมมี F30 320d อยู่แล้ว ยังอดใจไม่ไหว กิเลสพุ่ง

การขัดใจแฟนเรื่องรถ  จะทำให้หล่อนฝังใจ

ผู้หญิงลืมพวกนี้ยาก เวลาทะเลาะกัน หล่อนจะขุดขึ้นมาเล่นงานเรา

ถ้าอยากเจอการงอนด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องต่อไป เอา 320i ตามใจตนเอง

ถ้าอยากปิดปากแฟน เวลามีเรื่องบอกว่าเรื่องรถ เค้ายังตามใจตัวเองเลย  ทั้งๆเค้าที่อยากได้ 320i

ดังนั้นCLA คือคำตอบสุดท้าย

ขอให้รื่นรมย์กับชีวิตสมรสครับ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:35:57 »

การที่พูดแบบนี้ ไม่ทราบว่าเป็นเจ้าขอบอร์ดหรืออย่างไรครับ รบกวนอธิบายด้วยนะครับ

เอาแบบสร้างสรรค์นะ ไม่ใช่ใช้อารมณ์ตัวเองในการตอบ

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:46:27 »
ผมเจอคำตอบของ lookmoo เข้าไปรู้สึกแย่จริงๆ

ผมชอบเวปนี้มากเพราะ กระแสอะไรใหม่ที่นี่มีข้อมูลเยอะมาก
ชอบคุณจิมมี่ที่รีวิวรถออกมาแต่ละคัน เป็นข้อมูลที่ตรง ไม่เชียร์รถ

สื่อเดี๋ยวนี้อยากให้ลง ต้องจ่ายเงินนะครับ เรื่องความเห็นที่ออกมาคงไม่ต้องพูดถึง

เข้าใจว่าอยู่มานาน แต่ความเห็นแบบนี้มันเด็กไปรึเปล่า

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:47:53 »

คิดกันแบบนี้ จะถามอะไรไม่กล้าถามเลย 
ถ้าคนที่เขามีคำถามเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ แล้วไปถามเรื่องอื่นไปถามในกระทู้คนอื่นจะมีใครตอบหละคับ
กระทู้บอร์ดนี้ไม่ได้อัพเดทตามคนตอบ ถ้าตกไปอยู่เพจ 2 ก็ไม่มีใครเข้ามาอ่านหละ

+1ครับ

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:49:30 »
ตอนแรกว่าสนใจมาก เพราะสวย หปดูรีวิวจากเล่มนึงมา งงเลย
Audi Q3 ใหญ่กว่าอย่างมาก และเบาะหน้าเกะกะมาก นั่งหลังแทบเป็นไปไม่ได้
สงสัยต้องลองไปดูตัวจริงอีกที  สงสัยได้รอดู c class w205 style ตัวต่ำอีก 2 ปี อิอิ

* ปล. ขอติงคนที่เข้ามาเอียน มาเบื่อกระทู้ f30 หรือ cla หน่อยนะครับ บอร์ดเป็นที่สาธารณะที่เปิดกว้าง ไว้ขอความเห็นต่างๆ ซึ่งรถเปิดตัวใหม่ ก็ต้องมีคนอยากรู้ข้อมูลมากเป็นปกติ อย่าง g9 ตอนนี้ก็หายไปละ เพราะที่นี่มีข้แมูลกับผู้คนมากมายให้ข้อมูลหนะครับ เบื่อก็หยุดอ่านครับผม

+1 ครับ

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:51:04 »
ไปลองนั่งดูแล้วคุยกะแฟนครับว่านั่งสบายโอเคมั้ยถ้าสรุปคำตอบได้ตรงกัน เอาแบบใช้เหตุผลประกอบด้วยนะครับ ก็จัดไปเลย  ปล. ผมไม่เคยเบื่อกระทู้ไหนเลยนะทั้งเบนซ์หรือบีเอ็มเพราะเข้าใจได้ว่าส่วนนึงคงต้องการข้อมูลจิงๆ แต่อาจจะเบื่อกับกระทู้ของคนเดิมๆที่เคยตั้งไว้แล้วมาตั้งใหม่อีก2-3รอบแบบนี้มากกว่า ;D

+1ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 02:19:00 »
คุณ Tong r56

การตอบกระทู้แบบ Quote เยอะๆ แบบนี้

มันมีวิธีง่ายกว่านี้

คือ Copy คำพูด ของแต่ละคน มาลง แล้วพิมพ์ "[" (เครืองหมายปีกนก แล้วตามด้วย quote แล้วปิดท้ายด้วย "] " แปะหัวประโยค และพิมพ์ [/quote] ปิดท้ายประโยค
หรือกดคำว่า "ใส่การอ้างถึงคำพูด" ก็ได้แล้วครับ ไม่ต้องมาทีละหลายคอมมเนท์แบบนี้ก็ได้ครับ

วินิจฉัย ตามความเห็นของผม

ยืนยันว่า กระทู้ CLA กับ F30 มันมากไปแล้วจริงๆ

เพลาๆกันลงมาหน้อยเถอะครับ

เว็บนี้ Headlightmag.com นะครับ
ไม่ใช่ HeadlightBenz.com
หรือ HeadlightBMW.com ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 07:54:15 »
จะเยอะจะน้อยผมรับได้หมดครับ
เพราะผมเปิดอ่านหมด หล่นไปสัก
2-3 หน้าไม่ใช่ปัญหาเลย

ไปธุระนานๆไม่ได้เข้าหลายวัน
ไ่ล่อ่านเป็นสิบหน้าก็ทำมาแล้ว
ไม่มีปัญหาใดๆสำหรับผมเลยครับ

รัก HLM เพราะที่นี่คือแหล่งความรู้ของผม
อีกอย่างผมว่าการที่ตั้งกระทู้ถามอะไรใหม่ๆ
(ย้ำนะว่าใหม่ๆ ถึงจะรถรุ่นเดิม แต่คำถามใหม่)
ก็จะได้คำตอบและความรู้ใหม่ๆเพิ่มมาเสมอครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0