ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA  (อ่าน 27346 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
จริงๆแล้วผมจอง320i base เพราะต้องการเอามาแต่งรถต่อ วันนี้พาแฟนไปดู CLA แฟนบอกชอบมาก แต่ความคิดสวนทางกับผมเพราะมันดูเล็กไปหน่อย แต่ภายนอกสวยดีไม่ต้องแต่งไรเพิ่ม กะจะเดินออก แต่แฟนบอกให้จองCLA งานเข้าเราละอยากได้ 320i base  สรุป เลยจองไป ได้รถเดือน11 ส่วนลดมีแค่ลด1% พรม เท่านั้น เลยอยากถามเพื่อนว่า เอา320i baseเหมือนเดิม หรือ เชื่อแฟนเอาCLA ถ้า4ปีขายจะเลือกไรดี ( ตอนนี้พึ่งออกG9มา)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 17:57:38 »
 G9 ก็พอตัวแล้วคับ หา CLA เล็กๆมาไว้สักคันก็โอเค

แต่ถ้าเป็นผมเอา 320i base ดีกว่า เพราะผมจะเอามาแต่ง  ;D ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือเปล่าที่จะเลือก CLA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:05:33 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน
cla ห้ากระทู้ไปแล้วในหน้านี้
ไม่เข้าใจทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ดีๆตกเร็วมากมายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 18:08:53 โดย Lookmoo+ »

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:08:48 »
เข้ามาเชียร์ F30

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:09:47 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, 320i f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน
ไม่เข้าใจทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ดีๆตกเร็วมากมายเลยครับ

ผมคิดว่าถึงมันจะเกี่ยวกับ CLA แต่คำตอบที่ จขทก.ต้องการมันต่างออกไปน่ะคับ

ถ้าไปแทรกถามในกระทู้อื่นๆผมว่ามันจะดูแปลกๆเหมือนกันน่ะคับ  ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:13:37 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน
ผมขอโทษด้วยคับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:18:56 »
เริ่มเบื่อกระทู้ cla, 320i f30 เยอะมากจริงๆต่อวัน

ผมคิดว่าถึงมันจะเกี่ยวกับ CLA แต่คำตอบที่ จขทก.ต้องการมันต่างออกไปน่ะคับ

ถ้าไปแทรกถามในกระทู้อื่นๆผมว่ามันจะดูแปลกๆเหมือนกันน่ะคับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:24:45 »
พี่จิมมี่เคยกล่าวไว้ ไม่ว่ารีวิวรถจะดีแค่ไหนหรือโดนเชียร์คันไหนก็ตาม สมควรไปลองขับดู

รถลองตอนี้ 320i มีให้ลองที่ศูนย์ทั่วไป แต่ปัญหาคือ CLA ดังนั้นผมแนะนำให้ไปลองขับ A250 เพราะเป็นเกียร์ เครื่อง ช่วงล่างเหมือนกัน น่าจะฟีลลิ่งตัรถได้พอสมควร

ถึงเวลาค่อยตัดสินใจว่าตัวไหนดีกว่า

ถ้าถามผมเอง ผมไม่เห็นด้วยที่จะจอง  CLA เพียงแค่เห็นรูปร่าง + นิสัยผู้หญิง นอกจากว่าเงินของคุณจะเหลือใช้อยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ใช่ สมควรใช้เหตุผลมากๆครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:52:08 »
ผมว่า CLA มันดูสวย และดูหรูสะดุดตากว่า 320i มาก

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:53:13 »
ชม นี้ผมเอา CLA นะ ^^  ;D

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:55:25 »
เชียร์ CLA ครับ สะดุดตากว่า

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 19:00:53 »
บอกตรงๆ ตอนนี้เริ่มเอียน ไอ F30 Fever แล้วนะครับ

ถ้ามองเรื่อง ความสวยอะ มันแล้วแต่คนแต่ตอนนี้ F30 มันเริ่มเกลื่อนละ F10 ก็เยอะ
มันกลายเป็นรถบ้านธรรมดาๆ แล้ว ขับในกรุงเทพก็เจอบ้อยบ่อย แฟนคุณคงอยากได้ที่หน้าตา
มันแหวกแนวหน่อย

ถ้ามองเรื่องสมรรถนะ รถราคาแบบนี้ คน"ธรรมดา" มาขับผมชื่อว่ามันก็คือรถยุโรป
การขับขี่มันกระชับได้ตวามรู้สึกหนักแน่นอยู่แล้ว

ถ้าให้แฟนคุณขับ ผู้หญิงชอบความ ง่ายมากกว่าครับ คือ "สวยจบ" รถแต่งจากโรงานผมว่ามันดูดีกว่าน

ผู้ชายอย่างเราก็แน่นอน ชอบแต่ง ชอบแรง ชอบกระชาก แบรนด์ BMW มันเกิดมาเพื่อผู้ชายชัดๆ

ถ้าผมเชียร์ ผมเชียร์ CLA เพราะ นอกจากซื้อรถแล้ว คุณยังซื้อใจแฟนได้ มีG9แล้ว ไม่จำเป็นต้องมีรถใหญ่อีกก็ได้
ในอนาคตถ้าคุณอยากได้คันใหม่ ผมว่าคุณจะสามารถเลือกได้ง่ายขึ้นนะ :)

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 19:07:47 »
คิดผิดที่เลือก CLA เพราะชอบ 320i base แต่ก็คิดถูกที่เลือกเชื่อแฟน ;D

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 19:13:00 »
บอกตรงๆ ตอนนี้เริ่มเอียน ไอ F30 Fever แล้วนะครับ

ถ้ามองเรื่อง ความสวยอะ มันแล้วแต่คนแต่ตอนนี้ F30 มันเริ่มเกลื่อนละ F10 ก็เยอะ
มันกลายเป็นรถบ้านธรรมดาๆ แล้ว ขับในกรุงเทพก็เจอบ้อยบ่อย แฟนคุณคงอยากได้ที่หน้าตา

ถ้ามองเรื่องสมรรถนะ รถราคาแบบนี้ คน"ธรรมดา" มาขับผมชื่อว่ามันก็คือรถยุโรป
การขับขี่มันกระชับได้ตวามรู้สึกหนักแน่นอยู่แล้ว

ถ้าให้แฟนคุณขับ ผู้หญิงชอบความ ง่ายมากกว่าครับ คือ "สวยจบ" รถแต่งจากโรงานผมว่ามันดูดีกว่าน

ผู้ชายอย่างเราก็แน่นอน ชอบแต่ง ชอบแรง ชอบกระชาก แบรนด์ BMW มันเกิดมาเพื่อผู้ชายชัดๆ

ถ้าผมเชียร์ ผมเชียร์ CLA เพราะ นอกจากซื้อรถแล้ว คุณยังซื้อใจแฟนได้ มีG9แล้ว ไม่จำเป็นต้องมีรถใหญ่อีกก็ได้
ในอนาคตถ้าคุณอยากได้คันใหม่ ผมว่าคุณจะสามารถเลือกได้ง่ายขึ้นนะ :)

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 19:15:24 »
4 ปี ขาย ผมคิดว่าราคาขายต่อ CLA น่าจะเป็นต่อ ( เดาจากราคาขายต่อ C กับ E90 )

ส่วนถ้าเป็นผม ... เล่นรถจริงๆ ผมชอบขับหลังมากกว่า ( ถึงจะบอกว่า ขับหน้ายุคนี้ไม่แพ้กัน ) ได้แก้อาการในโค้งมันส์สุดๆหละ

บวกกับคุณภาพวัสดุ ถ้ามาแบบ A class ผมขอผ่านละกันครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 19:57:08 »

+1 ใจผมก็ยังอยากเปลี่ยนเป็น cla เลยครับ แต่กลัวเรื่องการขับขี่ เรื่องสมถรรณะ เลยรอดูซักพัก

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:09:34 »
ด้วยงบประมาณใกล้กัน cla ดูจะมีภาษีกว่านะครับ กำลังเครื่อง option ต่าง ๆ ก็มาครบกว่า แทบไม่ต้องควักเงินแต่งอะไรเพิ่ม
ถ้ามีรถใหญ่อย่าง G9 แล้ว เลือกรถคันเล็กลงหน่อยก็ไม่เป็นปัญหาในการใช้งาน แถมได้ใจแฟนอีกด้วย เลือก cla น่าจะเป็นคำตอบ
ที่ดีกว่าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:19:07 »
พี่จิมมี่เคยกล่าวไว้ ไม่ว่ารีวิวรถจะดีแค่ไหนหรือโดนเชียร์คันไหนก็ตาม สมควรไปลองขับดู

รถลองตอนี้ 320i มีให้ลองที่ศูนย์ทั่วไป แต่ปัญหาคือ CLA ดังนั้นผมแนะนำให้ไปลองขับ A250 เพราะเป็นเกียร์ เครื่อง ช่วงล่างเหมือนกัน น่าจะฟีลลิ่งตัรถได้พอสมควร

ถึงเวลาค่อยตัดสินใจว่าตัวไหนดีกว่า

ถ้าถามผมเอง ผมไม่เห็นด้วยที่จะจอง  CLA เพียงแค่เห็นรูปร่าง + นิสัยผู้หญิง นอกจากว่าเงินของคุณจะเหลือใช้อยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ใช่ สมควรใช้เหตุผลมากๆครับ

จริงๆแล้ว ผมคิดว่าจะออกรถยุโรปคันแรกที่เป็นชื่อผมอยากออก bmw เพราะชอบ แต่ติดที่ปลายปีนี้จะแต่งแล้ว เลยยอมจองๆไป CLA ดูๆไปมันเหมาะกับผู้หญิง  เลยคิดไม่ออกยอมแฟนหรือตามฝัน กว่าจะเก็บเงิน

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:48:36 »
4 ปี ขาย ผมคิดว่าราคาขายต่อ CLA น่าจะเป็นต่อ ( เดาจากราคาขายต่อ C กับ E90 )

ส่วนถ้าเป็นผม ... เล่นรถจริงๆ ผมชอบขับหลังมากกว่า ( ถึงจะบอกว่า ขับหน้ายุคนี้ไม่แพ้กัน ) ได้แก้อาการในโค้งมันส์สุดๆหละ

บวกกับคุณภาพวัสดุ ถ้ามาแบบ A class ผมขอผ่านละกันครับ

cla วัสดุ คัดสรรค์มาอย่างดี เกรดเดียวกับ a class
ซึงดีมากแล้ว ไม่น่าจะลอกเวลาโดน แดด เหมือน bmw ยุคเก่าๆ e60 e90ที่ใช้
พวก วัสดุ recycle นะครับ หรือรุ่นใหม่ๆ ที่มี สนิมขึ้นโครงเบาะ รางเบาะ จนวิ่งเคลมกันขาขวิดเชียวครับ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:49:19 »
จะไม่รอรีวิวกันหน่อยรึ

ออฟไลน์ saykie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:01:20 »
cla ครับ แรง dual clutch

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:09:43 »
อยากได้รถช่วงล่างแข็งsportเหมือน e90 ไป CLA 250ไม่ก็ A 250ครับ พอๆกับminiเลยครับ หลังจากไป Test driveมา(A 250)
ถ้าอยากได้นิ่มๆเหมาะกับถนนเมืองไทยต้อง F30ครับ นิ่มกว่า ML250 amg ช่วงล่างถุงลมอีก

หลังจากไปดูตัวจริงที่ CTW มาผิดหวังกับภายในCLAมากครับ
ใครสูงเกิน170นั่งหลังไม่ได้เลยหัวติดหลังคาและLeg room น้อยมากกก
ภายในคับแคบมาก ไม่อยากเชื่อว่าเป็นเบนซ์เพราะภายในมันเล็ก(สัด)
ทัศนวิสัยด้านหลังแย่มาก ข้อเสียของรถ coupe
แต่ตัวรถเป็นอะไรที่เท่และเล็กดีเหมาะกับการขับขี่ในเมืองมาก
ข้อเสียอีก1อย่างที่ทำให้ผมเชียร์F30 ก็คือ CLA250 มันเตี้ยมาก
ขับใน กทม ท้องขูดชัวร์ๆ
โดยรวมแล้วผมว่าเหมาะสมกับเด็ก Abac ไว้ซิ่งรับสาวมากกว่า
ช่วงล่างCLA 250อาจจะทำให้คุณปู่หรือคุณย่านึกถึงสมัยตอนที่นั่งเกวียนอยู่ก็เป็นด้ายยยยยย
ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาคนเยอะเหลือเกิน
ล็อตแรก รับรถธันวานี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 22:04:51 โดย Hundredpiper »

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:49:06 »
เชื่อและเคารพ ผบ. แล้วจะเป็นศรีแก่ตัว เชื่อโผ้มมมมม   555+

ออฟไลน์ Jit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:25:34 »
ผมคิดต่างนะ เรื่องการตั้งกระทู้ CLA และ F30 เยอะๆ

เพราะผมชอบอ่านอ่ะ

เหมือนบางคนเบนซ์ บีเอ็ม  เกร่อ

ผมคิดว่าถ้ามันสวย ถึงจะเกร่อก็ไม่เป็นไร

เหมือนคนสวยคนหล่อ  คนแต่งตัวดี มาเยอะ ลานตาดี ผมชอบ

อีกอย่างถึงแม้จะมีกระทู้ CLA (ซึ่งต้อเงเยอะเป็นธรรมดา เพราะรถเพิ่งเปิดตัว คนสนใจเยอะ)

หรือกระทู้ F30 (ซึ่งเยอะเพราะสมาชิกที่นี่ชอบ F30 มากๆ)

กลับมาเรื่องกระทู้ เป็นผมๆจะตามใจแฟนนะ เพราะ CLA สวยจริงๆ  ขนาดผมมี F30 320d อยู่แล้ว ยังอดใจไม่ไหว กิเลสพุ่ง

การขัดใจแฟนเรื่องรถ  จะทำให้หล่อนฝังใจ

ผู้หญิงลืมพวกนี้ยาก เวลาทะเลาะกัน หล่อนจะขุดขึ้นมาเล่นงานเรา

ถ้าอยากเจอการงอนด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องต่อไป เอา 320i ตามใจตนเอง

ถ้าอยากปิดปากแฟน เวลามีเรื่องบอกว่าเรื่องรถ เค้ายังตามใจตัวเองเลย  ทั้งๆเค้าที่อยากได้ 320i

ดังนั้นCLA คือคำตอบสุดท้าย

ขอให้รื่นรมย์กับชีวิตสมรสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 23:26:36 โดย Jit »

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:32:04 »
ถ้า 320i base ผมไป cla ดีกว่า

แต่ถ้า 320d ผมกลับมา bm

และถ้าคิดจะใช้รถไม่เกิน 4-5 ปีแล้วขาย   ผมเลือก ดาวสามแฉก เวลาขายเจ็บตัวน้อยกว่าค่ายใบพัด

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:34:57 »
อยากได้รถช่วงล่างแข็งsportเหมือน e90 ไป CLA 250ไม่ก็ A 250ครับ พอๆกับminiเลยครับ หลังจากไป Test driveมา(A 250)
ถ้าอยากได้นิ่มๆเหมาะกับถนนเมืองไทยต้อง F30ครับ นิ่มกว่า ML250 amg ช่วงล่างถุงลมอีก

หลังจากไปดูตัวจริงที่ CTW มาผิดหวังกับภายในCLAมากครับ
ใครสูงเกิน170นั่งหลังไม่ได้เลยหัวติดหลังคาและLeg room น้อยมากกก
ภายในคับแคบมาก ไม่อยากเชื่อว่าเป็นเบนซ์เพราะภายในมันเล็ก(สัด)
ทัศนวิสัยด้านหลังแย่มาก ข้อเสียของรถ coupe
แต่ตัวรถเป็นอะไรที่เท่และเล็กดีเหมาะกับการขับขี่ในเมืองมาก
ข้อเสียอีก1อย่างที่ทำให้ผมเชียร์F30 ก็คือ CLA250 มันเตี้ยมาก
โดยรวมแล้วผมว่าเหมาะสมกับเด็ก Abac ไว้ซิ่งรับสาวมากกว่า
ช่วงล่างCLA 250อาจจะทำให้คุณปู่หรือคุณย่านึกถึงสมัยตอนที่นั่งเกวียนอยู่ก็เป็นด้ายยยยยย
ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาคนเยอะเหลือเกิน

ขอบคุณสำหรับรีวิวสั้นๆครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:53:11 »
ผมขอบอกอาการของ A250 ที่ได้ลองในสนามมอเตอร์โชว์นิดนึง อาการของ CLA  น่าจะคล้ายๆกัน

ช่วงล่างแข็งแน่ๆครับ ผมรู้สึกว่าแข็งน้อยกว่า GTI  sport mode นิดหน่อย ดิบน้อยกว่า แต่เกาะหน้าจิกโค้งดี
เครื่องรู้สึกได้ถึงความแรงแต่ไม่ได้สะใจเท่า GTI น่าจะเพราะระบบ ASR (Accelaration Skid  Control) เลยหน่วงๆตอนกดคันแร่งออกรถ

ซึงช่วงล่างปรับโหมดไม่ได้ผมว่าผู้หญิงใช้อาจไม่ชอบ มันแข็งกว่า f30 แยอะพอสมควร ถึงบอกว่ายังไงก็สมควรไปลองก่อนค่อยซื้ออาจดิดใจก็ได้

ส่วนใครที่คิดว่า  f30 นิ่มไป คันนี้น่าจะโดนใจแน่ๆ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:57:21 »

ตามนี้เลยครับ ไปลองนั่ง A250 มา ภายในไม่ปลื้มครับ
แคบมาก นั่งติดหัว เข่าไม่สบาย แถมเส้นหลังคายังทำให้อึดอัดอีก

ถ้าคุณเมีย เอ๊ย คุณแฟนขับคนเดียวแนะนำให้ลองไปลองขับครับ ดูว่าแข็งเกินไปสำหรับเค้าไหม
ถ้าไม่สนใจอะไร ขับอย่างเดียวก็ดูภายในครับ ว่าวัสดุอย่างว่า รับได้ไหม
ถ้าได้ หรือ อยากได้เบนซ์ ก็จัดเลยครับ 320i base กับตัวนี้ CLA ดีกว่าครับ ถ้า320i ธรรมดาถึงจะไป BMW ครับ

จากคนใช้ F30  ;)

ออฟไลน์ cliff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 22:58:33 »

จริงๆแล้ว ผมคิดว่าจะออกรถยุโรปคันแรกที่เป็นชื่อผมอยากออก bmw เพราะชอบ แต่ติดที่ปลายปีนี้จะแต่งแล้ว เลยยอมจองๆไป CLA ดูๆไปมันเหมาะกับผู้หญิง  เลยคิดไม่ออกยอมแฟนหรือตามฝัน กว่าจะเก็บเงิน

ไม่ว่าจะเป็น CLA vs F30 ก็เป็นรถที่ดีทั้งคู่ ชาย/หญิงก็ขับได้ทั้งนั้น แต่กรณีของคุณค่อนข้างพิเศษ
คุณจะแต่งกับแฟนอยู่แล้ว ก็น่าจะเลือกตามแฟนนะ ขออวยพรล่วงหน้าให้คุณรักกันมากๆครับ
ปัญหากับแฟนน่าปวดหัวกว่าปัญหาเรื่องรถอยู่แล้ว ถ้าไม่ยากเกินไปก็ตามใจแฟนไว้ก่อนดีกว่าไหม
แต่ถ้าสักวันคุณเริ่มเบื่อแฟน หรือแฟนเริ่มเบื่อคุณ วันนั้นค่อยเป็นโอกาสให้คุณตามใจตัวเองเต็มที่เลือกรถอย่างไม่ต้องเกรงใจแฟน

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 23:08:43 »
วันนี้เพิ่งไปที่งานมา

ขอสรุปเป็นข้อดี ข้อเสีย ดังนี้

ข้อดี
- สด ใหม่กว่า
- มี วารันตี 3 ปีไม่จำกัดระยะทาง
- เป็นรถ นำเข้าทั้งคัน  ได้ออฟชั่นค่อนข้างจัดเต็ม ล้อ หลังคาแก้ว เครื่องแรง
- แปลกตาดี ยังไม่มีคนขับ
- ราคา ทำมาได้น่าตกใจ ทั้งเซลล์ Benz และ ผู้ซื้อเอง
- เป็น Coupe ที่แรงพอๆกับ 328i  
- 211 แรงม้า 0-100 เซลล์บอกลองมาได้ประมาณ 7.2-7.5

ข้อเสีย
- ห้องโดยสารด้านหลัง ผมสูง 180 หนัก 98 ติดหัวคับ อึดอัดมาก Leg room ติดเบาะเลย แคบมากกกกก
- วัสดุภายใน C-class ดีกว่า
- จอตรงกลาง ดูขัดๆตาไปนิด
- จากรถไซส์นี้ ช่วงล่างน่าจะ แข็งพอสมควร(อันนี้ต้องลองเองนะคับ)
- นั่งหลัง แล้วไม่เห็นอะไรเลย แฟนผมยังบ่นเลย ทั้งๆที่บ้านเค้ามี c-coupe อยู่เค้าบอกว่า เล็กกว่า c-coupe อีก

บุคคล ที่เหมาะกับรถคันนี้
- นักศึกษา รวยๆต่าง นั่งแค่ 1-2 คน ข้างหลัง วางหนังสือ
- ถ้าจะหวังเป็นรถครอบครัว คุณคิดผิด มันคือรถคนโสด หรือ รถกะนั่งแค่สองคน ไม่มีลูกนั่ง
- ชอบ CLS แต่งบไม่ถึง
- ชอบความแหวกแนว มีคนใช้นอน (แค่ตอนแรกๆนะ)
- ชอบของแรง ราคาไม่แรง อัตราเร่งดี เครื่อง 211 ม้า เลยนะ (เทียบ328i เรื่องความแรง จ่ายน้อยกว่า 5 แสน)
- อาเสี่ยใจป้ำ ซื้อให้หนูๆขับ
- ชอบ ตราดาวสามแฉก และคิดว่าขับไม่นานก็ขาย จะเจ็บตัวน้อยมาก

***อันนี้ตอบเจ้าของกระทู้***
- ตามใจแฟนคับ มันแรงพอตัวอยู่ สวยด้วย
- รอแฟนใช้เบื่อแล้วรอบหน้าเราเป็นคนตัดสินใจ

**ปล. รถล็อตแรก 200 คัน จองหมดแล้ว ตอนนี้จองล็อตสองกันแล้วนะคับ**
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R