ผู้เขียน หัวข้อ: หมวดทะเบียนรถแบบใหม่  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออนไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
หมวดทะเบียนรถแบบใหม่
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 15:01:23 »
พอดีเห็นโฆษณาฟอร์ดเรนเจอร์ใหม่เป็น 1กก นครปฐม เลยสงสัยว่าจังหวัดนครปฐมทะเบียนหมวดเดิมใช้หมดแล้ว
เพราะน้าผมออกรถที่ขอนแก่นยังได้ทะเบียนแบบเดิมเลยสงสัยครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
Re: หมวดทะเบียนรถแบบใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 18:15:56 »
ออ ผมว่าเรื่องนี้ตามความเห็นส่วนตัวผมว่ามันเป็นเรื่องป้ายพิเศษที่ใช้ในโฆษณามากกว่าคับเพราะโฆษณาปิคอัพฟอร์ดหลายๆตัวที่ผ่านมาและยี่ห้ออื่นๆ ชอบใช้ป้ายนทะเบียนที่ผิดจากความเป็นจริงคับเพราะจังหวัดดังกล่าวนั้นในความเป็นจริงยังใช้หมด กธ กท กน กร ฯลฯ กันอยู่เลยเพราะผมสังเกตเห็นมานานแล้วคับเพราะฉะนั้นสรุปก็คือเป็นป้ายเพื่อโฆษณาคับไม่ตรงกับความเป็นจริง ;)