ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไรพี่จิมมี่จะมีรีวิว prius รุ่นปัจจุบันครับ รออยู่น้า  (อ่าน 4509 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
เผอิญอยากเห็นรีวิวครับ เพราะในคลิปวิดีโอมันเป็นตัวเก่า เลยอยากให้รีวิวตัว minor change เพื่อตัดสินใจได้ระหว่าง  prius civic hybrid  camry lpg and accord lpg ครับ  สุดท้ายนี้อยากทราบว่า prius จะมี minor อีกไหมครับกะจะซื้อตอน minor เพื่อจะเติม e20 ได้ครับ  ตอบด้วยนะครับพี่จิมมี่ :)

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
รออยู่เหมือนกันตรับ

รอจนรอไม่ไหวถอยมาเกือบปีแล้วครับ...หึหึ ;D

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
โดนลัดคิวบ่อยจนน้องอุสท่าจะงอนแล้วม้าง  ;D :D

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
รออยู่เช่นกันครับ
เคยเห็นอยู่ในลิสรีวิว แต่ช่วงหลังรถเปิดตัวเยอะ
หายไปจากลิวเลย  :'(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รออ่านตั้งแต่ก่อนจองรถ
จนถึงขับมาสามหมื่นโลแล้วครับ

รอติดตามอ่านอยู่ครับพี่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
พวกพี่ๆ ที่ใช้ พรีอุสกันแล้ว เป็นไงบ้างครับ ประหยัดน้ำมันดีไหมครับ

ถือว่าคุ้มค่าไหมครับ สำหรับตัว minor chagne ตัวนี้

ออฟไลน์ snif

• Full Member
พวกพี่ๆ ที่ใช้ พรีอุสกันแล้ว เป็นไงบ้างครับ ประหยัดน้ำมันดีไหมครับ

ถือว่าคุ้มค่าไหมครับ สำหรับตัว minor chagne ตัวนี้
ใช้ตั้งแต่ตัวก่อน MCครับ
เรื่องประหยัดน้ำมัน ถ้ารู้จังหวะได้การเหยียบ ไม่เหยียบจม เลี้ยงคันเร่งดีๆ 20km/L + ครับ

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
Re: เมื่อไรพี่จิมมี่จะมีรีวิว prius รุ่นปัจจุบ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 15:35:38 »

ถ้ามองความคุ้มค่าเป็นตัวเงิน ก้ออาจจะคุ้มยากครับ
ส่วนตัวใช้อยู่ ประมาณกิโลละ 1.5 บาท ที่ ถ้าปกติขับกิโลละ 2-3 บาท ก้อต้องขับกัน2-3 แสนกิโล ถึงจะเริ่มคุ้มทุน
สำหรับบางคนอาจจะกินเวลาเป็น 10 ปี
แต่สิ่งที่คนจะซื้อ prius ได้คงเป็นการได้ใช้เทคโนโลยีที่ใหม่ ความปลอดภัยที่มากกว่า มีแอร์แบค 7 ลูก
การช่วยประเทศลดการใช้ปริมาณเชื้อเพลิง ลดควันพิษบนท้องถนน 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
prius ไม่มี minor อีกแล้วแหละครับ คงเป็นตัวใหม่เลย 2015

ผมว่าคุ้มครับสำหรับ prius โฉมนี้ ส่วน civic hybrid ตัดไปเลยครับ

เป็นผมคงชั่งใจแค่ระหว่าง Accord LPG กับ Prius แคมรี่ออฟชั่นน้อยเกินครับ

Accord ก็เครื่องเดิม เกียร์เดิมเหมือนแคมรี่แหละครับ ติดแก๊สได้สบาย

ปล. รีวิว พรีอุสน่าจะอีกนานครับ มีต่อหลายคัน Pulsar , XV , Mercedes-Benz A-Class , BT-50 PRO , Camry

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ ทำรีวิวแทบจะไม่ทันแล้วครับ...
ผลพวงปีที่ล้ว รถใหม่ออกเยอะมาก พอเจอของปีนี้ตามไปด้วย ก็หนักหน่อย...

Prius มีเรื่องให้เขียนเยอะพอสมควร ใช้เวลากับมันค่อนข้างมาก
รูปที่ทำไว้ก่อนหน้านี้ รื้อทิ้งใหม่เกือบทั้งหมด เห็นงานที่จะต้องทำใหม่แล้วแทบถอดใจจริงๆ

แต่ก็จะพยายามเข็นออกมาให้ได้ในช่วง 1-2 เดือนข้างหน้าละครับ

• Newbie
  • *
prius ไม่มี minor อีกแล้วแหละครับ คงเป็นตัวใหม่เลย 2015

ผมว่าคุ้มครับสำหรับ prius โฉมนี้ ส่วน civic hybrid ตัดไปเลยครับ

เป็นผมคงชั่งใจแค่ระหว่าง Accord LPG กับ Prius แคมรี่ออฟชั่นน้อยเกินครับ

Accord ก็เครื่องเดิม เกียร์เดิมเหมือนแคมรี่แหละครับ ติดแก๊สได้สบาย

ปล. รีวิว พรีอุสน่าจะอีกนานครับ มีต่อหลายคัน Pulsar , XV , Mercedes-Benz A-Class , BT-50 PRO , Camry

งั้นถ้าเป็น Accord ติด LPG ตั้งแต่ซื้อเลย เครื่องจะพังเร็วไหมครับ แต่ก็คงต้องทำใจใช่ไหมครับ เพราะมันคุ้มกว่าใช้น้ำมัน
ส่วนตัวพี่ใช้ hybrid หรือเปล่าครับ หรือ ใช้ hi class กว่านั้น 55

• Newbie
  • *
ตอนนี้ ทำรีวิวแทบจะไม่ทันแล้วครับ...
ผลพวงปีที่ล้ว รถใหม่ออกเยอะมาก พอเจอของปีนี้ตามไปด้วย ก็หนักหน่อย...

Prius มีเรื่องให้เขียนเยอะพอสมควร ใช้เวลากับมันค่อนข้างมาก
รูปที่ทำไว้ก่อนหน้านี้ รื้อทิ้งใหม่เกือบทั้งหมด เห็นงานที่จะต้องทำใหม่แล้วแทบถอดใจจริงๆ

แต่ก็จะพยายามเข็นออกมาให้ได้ในช่วง 1-2 เดือนข้างหน้าละครับ

แบบนี้คงรอ คุณจิมมี่อีกนานเลยละซินี่ แต่ไม่เป็นไรก็ยังคงรอครับ เพราะกว่าจะซื้อรถอีกที รอโบนัสปลายปี ค่อยว่ากัน
ยังไงถ้ามีคลิปวิดีโอตัว MC มาก่อนก็ได้นะครับ จะรอดูครับ