ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ veloster  (อ่าน 6694 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
เกี่ยวกับ veloster
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 01:46:35 »
คือปัจจุบันผมใช้ครูส 1.8 แต่พึ่งไปจอง เวลอสฯ ตัวหายใจธรรมดา ตอนนี้เลยมานั่งคิดว่าผมตัดสินใจถูกหรือผิด ส่วนตัวชอบรถแนวสปอร์ตอยู่แล้ว แต่ด้วยเคร่่องที่เล็กลง อะไรอย่างนี้ทำให้คิดมาก มาก มาก ครับ เพราะ จะต้องขายครูสทันที
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ปล.ช่วยแนะนำแหล่งสนทนา หรือของแต่งของ veloster ให้ผมด้วยครับ หายากมากเลย --

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับ veloster
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:08:35 »
คงต้องถามตัวเองว่าใช้รถแบบไหน มากกว่าอะครับ

ถ้าเป็นผม ผมก็คงยกเลิก Velo ไป เพราะส่วนตัวผม การเอารถ 4 ประตู Saloon ไปแลกกับ Coupe 2+1 มันไม่คุ้มเลย (ผมมองในเรื่องการใช้งานหลากหลายมากกว่าอะครับ)

ยกเว้นว่าเป็นรถคันที่ 2 ของบ้าน (คือซื้อมาขับสนุกแน่ๆ) อันนี้ผมก็เลือกที่จะใช้ Velo มากกว่า (ขับขี่น่าจะดีกว่าเรื่องอัตราเร่ง แต่ช่วงล่างไม่ชัวร์ แต่น่าจะพอๆกับครูซ)

มันขึ้นอยู่กับตัวท่านล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:21:31 »
ผมว่าคิดดีๆก่อนดีกว่า ครูซสวย ไม่ได้ขี้เหล่เลย แต่ถ้าเปนคันที่สองของบ้าน อันนี้จัดตามใจยาวๆเลย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:36:20 »
โอว . . . ถ้าถึงขนาดหาของแต่ง Veloster แล้วนี่ ยังไง Cruze ก็ต้องไปแน่ๆ ใช่มั้ยครับ

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการใช้งานในส่วนของพื้นที่ห้องโดยสาร ก็ไม่มีอะไรให้ต้องคิดมากนะครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:48:12 »
ต้องขาย ครูซ เพราะเรื่องเงินรึเปล่าครับ .. ถ้าใช่ ก็อย่าพึ่งเลยนะ ...

ใจเย็น ๆ รออีกซักพัก . . . แล้วค่อยซื้อก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:01:05 »
รอให้พร้อมกว่านี้ดีไหมครับ ออกตัว Turbo เลย จัดทั้งที

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:42:28 »
ผมตัวคนเดียวโด่เด่ เป็นผมก็จะทำแบบท่าน ขายครูสออกเวโลดีกว่า รถต้องสวยสะดุดตาไว้ก่อน ไม่ต้องแต่งมากก็ได้ บางทีมันจะเลอะและเยอะไป ดูแลสีให้สวยๆแววๆก็เริ่ดแล้วคับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:57:10 »
Veloster เป็นรถเน้นขับหล่อ ๆ ครับ ขับไปมีแต่คนมองแน่นอน เทียบกับรถตลาดแบบครูซไม่ได้หรอกครับ ครูซแต่งยังไงก็ไม่มีทางปราดเปรียวเท่า Veloster เดิม ๆ แน่ครับ รถคนละวัตถุประสงค์กัน

ถ้าผมอยากได้รถขับแล้วโดดเด่น ใช้คนเดียว ไปไหนมาไหนสะดวก จัดตัวธรรมดาก็พอแล้วครับ ประหยัดไปเยอะเลย ตัว Turbo มันเริ่มไปชน Luxury Sub compact แล้ว ราคาระดับนั้นมีตัวเลือกน่าสนใจเยอะกว่ามากครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:27:51 »
ถ้าผมจะออกรถแนวนี้ ผมขอรถขับสนุกนะ เครื่อง1.6na ไม่น่าจะตอบโจทย์ผมได้ ราคานี้ซื้อD segment ขับสบายใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 14:46:23 »
หากจะเล่นรุ่นนี้จัดเทอร์โบดีกว่าครับ รุ่นหายใจเองใช้ไม่นานเบื่อแน่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 15:23:14 »
ถ้างบถึงไปตัวเทอร์โบเลยครับ ออฟชั่นก็ยั่วยวน แถมได้หอย

ถ้าไม่ถึงก็เอาธรรมดาไปครับ ใช้คนเดียว ขับหล่อๆ ชิวๆ

ฟันธงยังไงคนก็มองกว่า พวก BM MB ป้ายแดงชัวร์ๆ เพราะมันก็เป็นทรงเก๋งซารูนธรรมดา

แต่ veloster มันทรงสปอร์ต นานๆทีจะโผล่มาให้เห็นสักคัน แล้วเส้นสายมันสะดุดตาเข้าไปอีก หล่อสุดๆ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 20:38:01 »
ผมไม่เคยลองขับรุ่นนี้ แต่ถ้าเล่นเล่นตัว turbo ดีกว่า
ตัว1.299 น่าเป็นเครื่องturboแต่ออฟชั่นน้อยกระจกมือหมุนยังยอมเลย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:15:52 »
ของแต่งคงต้องพึ่งจากการสั่งจากต่างประเทศอย่าวเดียวล่ะมั้งครับ คงหาไม่ได้จากร้านในบ้านเรา เว็บอเมริกาน่าจะมีส่งถึงอย่างเว็บ www.autopartsexpress.com ประมาณนี้  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:35:35 »
ไปดูตัว 1.6    มา ไม่ค่อยประทับใจเมื่อเทียบกับราคา
ถ้า 1299000 นี่ได้หอยมาด้วย แบบนี้ฟินเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:24:28 »
รีวิว จะตามมาในอีกไม่นาน

แต่คงเน้นไปที่ตัว Turbo มากกว่าครับ

ปล รถยังไม่ได้รับมาเลย

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 23:12:06 »
http://www.hyundaiaftermarket.org/forum/forum/267-hyundai-veloster-forum/

ตามไปดูเวปด้านบนนี่เลยครับ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 00:21:43 »
ถ้ายังโสด ยังไม่มีครอบครัว แล้วใช้รถคนเดียวซะส่วนใหญ่  มีแฟนนั่งบ้าง

จัดเลยครับ.

ในงบเท่านี้ หารถที่ดูแล้วโดดเด่นบนท้องถนนมากกว่า Veloster ไม่มี อีกแล้วครับ

ออฟไลน์ Tuscani

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 03:57:33 »
ถ้าถามหาของแต่ง... สำนัก ARK ที่เ่ด่น นอกนั้นก็สำนักเกาหลีเป็นชุดต่อชายล่างน่ารักๆ

สั่งนอกมาเองอย่างเดียว ราคาของแต่งสูง ตัวเลือกน้อยมาก ต้องคิดเองลองเองไม่มีแนวทางให้ดู

รถ(ที่คิดว่า)สปอร์ต กำลังเครื่องเท่านี้ ไม่มีเทอร์โบ เหมือนเสือไม่มีเขี่ยวเล็บเลยครับ

อย่างน้อยๆตัวเทอร์โบยังพอมีอนาคต อยู่กันยาวๆได้ แต่จะเหงาๆหน่อย เพื่อนให้เม้าท์ด้วยน้อย

ยิ่งบอกชอบรถแนวสปอร์ต 350z 370z FT86 BRZ MX-5 MR-S RX8 น่าจะตอบโจทย์มากกว่า

แต่ถ้ารักจริง แบบเห็นแล้วหลงรักเลย ก็ถึงเวลาขับมันแล้ว

ARK

เกาหลี

ท่อแต่ง

ไฟแต่ง

ส่วนของแต่งจุกจิก ตามหา shark racing หมวด veloster ดูครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 04:04:06 โดย Tuscani »

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 08:33:42 »
คันเหลืองสวยเว่อร์จริง ๆ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:37:21 »
ตอนแรกว่าจะตอบว่า หากต้องขายรถ อย่างเพิ่มเลยไหม

แต่พอเห็นรูป เปลี่ยนใจละครับ หากใช้คนเดียว จัดเลย อิอิ สวยอ่าาา ถ้าชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว รีบจัดเลย หล่อก่อนคนอื่นบนถนนครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 16:58:53 »
มาอ่านกระทู้นี้ เห็นคอมเม้นพี่ๆ ในนี้ คิดไม่ผิดที่เช็นใบจอง

ตัว เทอโบ เทาด้านไป (รับรถต้นมิถุนาครับ)

ที่ศูนย์ ตากสิน   มีแต่ตัวธรรมดาสีขาวโชว์
แต่เมื่อวันก่อน ผ่านศูนย์สำโรง เจอตัวเทอโบสีแดง จอดเด่นอยู่ในศูนย์

ลองดูออฟชั่นแล้วถ้าไกวจัดตัวเทอโบเลยครับ คุ้มแน่นอน

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 13:41:42 »
เน้นหล่อๆ ก็จัดเลย แต่เทอร์โบ น่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tidno1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 13:25:54 »
มาอ่านกระทู้นี้ เห็นคอมเม้นพี่ๆ ในนี้ คิดไม่ผิดที่เช็นใบจอง

ตัว เทอโบ เทาด้านไป (รับรถต้นมิถุนาครับ)

ที่ศูนย์ ตากสิน   มีแต่ตัวธรรมดาสีขาวโชว์
แต่เมื่อวันก่อน ผ่านศูนย์สำโรง เจอตัวเทอโบสีแดง จอดเด่นอยู่ในศูนย์

ลองดูออฟชั่นแล้วถ้าไกวจัดตัวเทอโบเลยครับ คุ้มแน่นอน

ศูนย์สำโรงอยู่ตรงไหนครับ นึกไม่ออกว่ามีศูนย์แถวนี้ด้วย จะแวะเข้าไปเดินยั่วกิเลสเล่นครับ