ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถระมัดระวังกันนะครับ  (อ่าน 5011 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขับรถระมัดระวังกันนะครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:03:16 »

เหตุเกิดหลังบ้านผมเลยชนกันตี2กว่าๆ เก็บที่เคลื่อนย้ายตี4 แว้นกันประจำ ผู้ชายคารถผู้หญิงกระเดน ไม่รู้ทำไมชอบขับย้อนศรกัน สงสารมาร์ชจริงๆครับ ก่อนหน้านี้ก็พึ่งมีแลมโบกินี่ชนมอไซด์ไปแล้วรอบนึง

ใครขับอักษะตอนกลางคืนดึกๆขับช้าๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 16:56:39 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Re: ขับรถระมัดระวังกันนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:22:37 »
สงสารคนขับมาร์ชครับ  ไม่ม่าเจอกับพวกกวนเมืองเลยถ้าออกกฏหมายให้จับแล้วยึดของกลางเข้ารัฐเลย  พวกนี้น่าจะหายไปมากกว่าครึ่งครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:30:43 »
สงสารคนขับมาร์ชครับ  ไม่ม่าเจอกับพวกกวนเมืองเลยถ้าออกกฏหมายให้จับแล้วยึดของกลางเข้ารัฐเลย  พวกนี้น่าจะหายไปมากกว่าครึ่งครับ
คือดีขึ้นมากๆแล้วครับ ก็เพราะกฎหมายนี้แหละครับ เมื่อก่อนเยอะจริงๆ50-200คัน ประจำ เดี๋ยวนี้เจอทีก็อย่างมาก20-30คัน

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:39:25 »
ที่เปียกๆนี่ เลือดเหรอครับ :'(

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:52:18 »
ที่เปียกๆนี่ เลือดเหรอครับ :'(
หรือหม้อน้ำแตกก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:07:06 »
ทำผิดกฏจราจรแล้วยังทำชาวบ้านเค้าเดือดร้อนโดนข้อหาชนคนตายอีกด้วย

ปล.อันนี้มาร์ชตัวเก่าครับ K12 ไม่มีขายในบ้านเรา

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:08:31 »
มาร์ชเก่านะครับ สภาพเคยใหม่ สงสารคนขับครับ แต่ถ้าแว้นผิดจริงก็สมน้ำหน้ามันด้วย

ออฟไลน์ toonnazaone

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:15:05 »
ถ้าว่าคนขับมาชจะโดนข้อหาอะไรไหมครับ แบบนี้มอไซผิดเต็มๆเลย้ป่าวครับ จะไปเรียกร้องเอาอะไรจากคนขับรถยนต์ไม่ได้เลยใชไหมครับ ที่ถามเป็นความรู้ครับเพื่อได้ใช้แถวบ้านมีเยอะครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:38:07 »

รอยใหญ่น่าจะหม้อน้ำครับ แต่รอยเล็กเลือดแน่นอน
Test ..

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:40:41 »
คนขับรถโดนข้อหาขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นถึงแก่ความตายครับ

แต่โดยลักษณะนี้ พอขึ้นศาล โดยส่วนใหญ่ก็รอดล่ะครับ

แต่ก็เสียเวลาไปเปล่าๆ ไปขึ้นลงศาล

ส่วนใหญ่ตำรวจก็ไม่จับเข้าคุกด้วย ปล่อยกลับบ้าน แล้วนัดกันมาที่โรงพักอีกที

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 13:59:44 »
เสียเวลา เสียการเสียงาน เพราะพวกมักง่ายแท้ๆ

แบบนี้ไม่สงสารมอไซด์ที่ทำตัวแบบนี้เลยซักนิด สงสารมาร์ชมากกว่า
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 14:51:20 »
เคสนี้ถ้าเรามีกล้องหน้ารถเป็นหลักฐานด้วยก็น่าจะรอดใช่มั้ยครับ
ผมเคยเจอแบบย้อนศรแล้วปิดไฟหน้าอีกต่างหาก สงสัยกลัวคนเห็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 15:12:04 »
ความมักง่าย มักทำให้คนอื่นเดือดร้อนเสมอ

RIP

Nonsensical

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 15:43:51 »
สมน้ำหน้ามอไซครับ แบบนี้สมควรตายอยู่แล้ว เดือดร้อนคนอื่นอีก น่าจะมีชดใช้ค่าเสียหายรถด้วยนะ

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 16:08:48 »
สมน้ำหน้ามอไซครับ แบบนี้สมควรตายอยู่แล้ว เดือดร้อนคนอื่นอีก น่าจะมีชดใช้ค่าเสียหายรถด้วยนะ

อยากให้เป็นแบบนี้แหละค่ะ สะใจเลยถ้ามอไซค์ชนแลมโบกินี่ สงสัยได้ขายบ้านเพื่อเอาเงินมาจ่ายค่าเสียหาย เผลอๆ ไม่พออีก ก็สมน้ำหน้าอยากย้อนศรสร้างความเดือดร้อนเอง
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 16:46:46 »
ลดจำนวนพวกชิงมาเกิดออกไปเรื่อยๆ ศาลรู้อยู่แล้วควรตัดสินแบบไหน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 17:28:13 »
เห็นใจคนขับมาร์ชครับ แบบนี้จะไปเรียกค่าเสียหายจากมอไซก็ไม่ได้ด้วย
เพราะคนขับเสียชีวิตแล้วและมอไซเองก็ไม่มีประกัน
คงต้องซ่อมเองละครับ เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาครับ

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 17:35:02 »
เห็นใจคนขับมาร์ชครับ แบบนี้จะไปเรียกค่าเสียหายจากมอไซก็ไม่ได้ด้วย
เพราะคนขับเสียชีวิตแล้วและมอไซเองก็ไม่มีประกัน
คงต้องซ่อมเองละครับ เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาครับ

พ่อ แม่ พี่น้อง ก็คงรับมรดกเลือดแทนไปคับ

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 19:03:34 »
ชนยุบถึงหลังคารถเลย น่าหวาดเสียว

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 19:28:00 »
มาร์ชตัวนี้ยิ่งหาอะไหล่ยากๆอยู่ ส่งสารเจ้าของรถแท้

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 19:47:41 »
ความมักง่าย มักทำให้คนอื่นเดือดร้อนเสมอ

RIP

แว๊นย้อนศร,,, ส่วนใหญ่ ไม่ได้ย้อมเพราะมักง่ายหรอกคับ, คึกคะนองมากกว่า

อยากให้เป็นแบบนี้แหละค่ะ สะใจเลยถ้ามอไซค์ชนแลมโบกินี่ สงสัยได้ขายบ้านเพื่อเอาเงินมาจ่ายค่าเสียหาย เผลอๆ ไม่พออีก ก็สมน้ำหน้าอยากย้อนศรสร้างความเดือดร้อนเอง

ดื้อเพ่ง,,, ดื้อได้หลายปีคับ, ถ้าชนแลมโบกีนี่ ย้ายบ้านหนีแน่นอน  :-\

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:25:25 »
เส้นอักษะหรือครับ หลังบ้านผมเหมือนกัน แต่ผมออกต่างจังหวัดไปเมื่อวาน ไม่งั้นอาจจะได้ยินเสียง เพราะแทบทุกคืน แม้กระทั้งตอนที่ผมพิมพ์อยู่นี้ก็ได้ยินเสียงรถซิ่งวิ่งไปวิ่งมาอยู่ น่ารำคาญมากครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:36:43 »
ถ้าว่าคนขับมาชจะโดนข้อหาอะไรไหมครับ แบบนี้มอไซผิดเต็มๆเลย้ป่าวครับ จะไปเรียกร้องเอาอะไรจากคนขับรถยนต์ไม่ได้เลยใชไหมครับ ที่ถามเป็นความรู้ครับเพื่อได้ใช้แถวบ้านมีเยอะครับ

อาจจะโดนข้อหาขับรถจดประกอบได้นะครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:38:14 »
ทำอะไรไม่คิดหรอกครับ เด็กพวกนี้ การศึกษาน้อย ขาดการอบรมสั่งสอน
พอเพื่อนชวนไปแว๊นซ์ ก็ตามเขาไป ใครทำอะไรเสี่ยงก็จะได้รับการยอมรับ

ถึงเวลาโตขึ้นต้องหาเลี้ยงชีวิตตัวเอง ก็ทำอะไรไม่ได้มากเพราะเรียนมาน้อย
ไม่เข้าสู่ด้านมืดเป็นโจร ,ค้ายา ไม่ก็ไปเป็นลูกจ้างเขา กว่าจะคิดได้ก็สายไปแล้ว

อันนี้คือสิ่งที่ลูกน้องที่บริษัทบอกมาครับ เมื่อก่อนเขาเคยอยู่ในสังคมเหล่านี้
เขาบอก ถ้ามีการอบบรมสั่งสอนจากครอบครัวที่ดี เด็กแว๊นซ์บนท้องถนนคงน้อยกว่านี้มากครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:23:52 »
ถนนอักษะ ผมว่าดึกๆอันตรายมาก เด็กแว๊น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:51:21 »

ถึงเวลาโตขึ้นต้องหาเลี้ยงชีวิตตัวเอง ก็ทำอะไรไม่ได้มากเพราะเรียนมาน้อย
ไม่เข้าสู่ด้านมืดเป็นโจร ,ค้ายา ไม่ก็ไปเป็นลูกจ้างเขา กว่าจะคิดได้ก็สายไปแล้ว

อันนี้คือสิ่งที่ลูกน้องที่บริษัทบอกมาครับ เมื่อก่อนเขาเคยอยู่ในสังคมเหล่านี้
เขาบอก ถ้ามีการอบบรมสั่งสอนจากครอบครัวที่ดี เด็กแว๊นซ์บนท้องถนนคงน้อยกว่านี้มากครับ
ตามนิยามกฎหมาย ไอ้พวกนี้น่าจะนับเป็นโจรอยู่แล้วนะครับ ส่วนทำไมถึงได้รับการสั่งสอนไม่ดี ก็คงเพราะมันเป็นผลพลอยได้มาจากวงจรอุบาทว์ บุพการีแว้นน่ะแหละครับ