ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ ไปจอง cla มาแล้ว ควรติดสัญญาณกะระยะหน้า หลังเพิ่มไหมครับ  (อ่าน 9053 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
คันที่นำมาโชว์ในงานมีสัญญาณกะระยะหน้า หลังครับ แต่พอได้คุยรายละเอียดกับเซลล์แล้ว

ทางเซลล์แจ้งมาว่าตัวที่นำเข้ามาขายจริง จะไม่มีมาให้ถ้าอยากได้ต้องติดตั้งเพิ่มเองครับ แต่ผม

ดูแล้วถ้าติดตั้งมาจากโรงงานจะเป็นบิ้วอินติดมากับตัวกันชนเลยซึ่งดูสวยกว่า เลยไม่รู้ว่า

จะติดดีรึเปล่าครับ ขอคำแนะนำทีครับ 

Cr.ยืมรูปมาจาก mercedesmania.com ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 20:00:16 โดย เหวินซิ่ว »

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
ติดสักนิดเสียตังเพิ่มสักหน่อย ชีวิตง่ายขึ้นเยอะครับ 👍
ติดตั้งมากจากโรงงานเลยชัวร์สุดครับ

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
มายินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับพี่ ;D

ออฟไลน์ KLANG MR-S

รถเล็ก ๆ ผมว่าไม่จำเป็นเลย เมื่อเกินเคยขับ S-Class W140 มันร้องอยู่นั่นล่ะ สุดท้ายต้องปิดทิ้งอยู่ดี

แต่ถ้าอยากได้จริง ๆ เล่น build-in ยังไงก็ดีและเนียนกว่าติดทีหลังแน่ ๆ

อูย ไฟหน้าท่านจะสวยไปถึงไหน :o :o

• **
ตามที่คุยกับเซลล์ไม่มี option นี้ให้ซื้อเพิ่มด้วยสิครับ ต้องหาติดตั้งเอาเองจากร้านประดับยนต์ทั่วไป

ออฟไลน์ rocky55555

ราคามันเพิ่มเท่าไหร่ครับ ต้องดูว่าสมเหตุสมผลมั้ย

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ติดบิ้วอินมาเลยดีกว่าครับ ติดของทั่วๆไปแอบเสียดายรถน่ะ
แต่ต้องดูราคาอีกทีนึง ได้ข่าวว่าออพชั่นเสริม MB แพงมาก
ถ้าเกิน 30k นี่เยอะไป  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูราคาครับ แต่ติดไว้ก็ดี

ออฟไลน์ Alcatraz

มีกล้องมองหลังไม่ใช่หรอเป็นออปชั่น std

• **
ตอบคุณ NONT4477 กับคุณ iVeyron ครับ ไม่สามารถสั่งออฟชั่นตัวนี้เพิ่มได้นะครับ ต้องติดตั้งจากร้านข้างนอกเอา

ซึ่งผมก็รู้สึกเสียดายรถ เลยคิดว่าอาจจะไม่ติด แต่จริงๆ ส่วนตัวมองว่าออฟชั่นตัวนี้สำคัญสำหรับผมนะครับ แต่ก็ห่วง

เรื่องความสวยงามถ้าจะติดแบบไม่บิ้วอินมาจากโรงงานครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ่าวกำ ขอโทษด้วยครับ ผมอ่านเม้นไม่ครบ  ;D
ถ้าติดข้างนอกลองเอาของแท้ของยี่ห้ออื่นมั๊ยครับ
ตัวอย่างเช่นของแท้โตต้า แบบมุม 4จุด 6พันกว่าไม่รวมค่าติด
เคยมีคนรู้จักจับใส่รถ H มาแล้ว
แต่ไม่รู้จะติด MB จะต้องแปลงอะไรหรือเปล่า

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mike77

• **
เข้ามาเก็บข้อมูลคับ จองไปแล้วเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะเอามาติดข้างนอกคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ติดข้างนอกไม่เวิร์คครับ เสียดายรถ

แต่ผมเมื่อก่อนก็ชินกับรถที่มีเซ็นเซอร์นะ

พอหลังๆมานี้ขับแต่รถมีกล้องหลังแต่ไม่มีเซ็นเซอร์ ชินแล้วครับ เดี๋ยวพี่ จขกท. ก็ชินไปเอง

ออฟไลน์ MystogaN

ผมขอทั้งกล้องทั้งเซนเซอเลยหละ

ขาดเซนเซอไม่ได้แต่กล้องขาดไดแต่มีก้อดีกว่าไม่มี

ทำไมจะต้องตัดออกด้วยก้อมิรู้ :P

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ผมขอทั้งกล้องทั้งเซนเซอเลยหละ

ขาดเซนเซอไม่ได้แต่กล้องขาดไดแต่มีก้อดีกว่าไม่มี

ทำไมจะต้องตัดออกด้วยก้อมิรู้ :P

+1ครับ
เซนเซอร์ขาดไม่ได้
ส่วนกล้องอันนี้แล้วแต่..แต่วามีก็ดีนะ ;D
ปล.ตัดออกเพราะลดต้นทุนครับ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ HYDE--

อยากทราบว่า CLA จะรอรถนานมั้ยครับ
ตอนนี้แม่ผมจอง E-class 2013 ไปแล้ว รับรถเดือน 7 แต่พอมาเห็นตัวนี้
แม่ผมก้เริ่มลังเลเหมือนกัน

ออฟไลน์ tonoboon

• Newbie
  • *
เท่าที่คุยมาบอกเพิ่มเองไม่ได้จริงๆครับ

แต่ถ้าใน A class เพิ่ม parktronic 5หมื่นจะได้เซนเซอร์นี้มาด้วยครับ

ออฟไลน์ rute

• Full Member
อยากทราบว่า CLA จะรอรถนานมั้ยครับ
ตอนนี้แม่ผมจอง E-class 2013 ไปแล้ว รับรถเดือน 7 แต่พอมาเห็นตัวนี้
แม่ผมก้เริ่มลังเลเหมือนกัน

วันนี้เพิ่งถามเซลล์มาครับ...

จองตอนนี้ได้รถไตรมาศแรกของปีหน้าครับ...  ;D

ออฟไลน์ KIAT

รอกันเป็นปี หายอยากกันเลยทีเดียว 5555  :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

สั่งเป็น option ได้ครับ
เห็นใบ order แล้ว ถ้าจำ
ไม่ผิดนะ 50,000 ครับ
แต่จะไม่ได้รถล๊อตแรก
เท่านั้นเองครับ ซึ่งผมเอง
มองว่ามีกล้องแล้วเซ็นเซอร์
ไม่จำเป็น 50,000 บาทแพงไป
เลยไม่สั่งเพิ่มครับ ได้รถช้าอีกต่างหาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tty

• **
มีให้เลือก OPTION เพิ่มด้วยดีจัง ทาง BMW ไม่ให้เลือกเลยครับ F10 อยากเพิ่มกล้องถอยทาง เค้าบอกว่าไม่จำเป็นมีเซนเซอร์ถอยแล้ว อยากจะให้ทาง BMW ติดเพิ่มเค้าบอกว่าทำไม่ได้ อยากได้ต้องไปติดข้างนอกเอง ไม่กล้าครับกลัวBSIหลุด

ออฟไลน์ slate

ติดแค่เซนเซอร์ท้าย 4จุด ก็พอแล้วมั้งคับ อย่างดีๆเลยก็ไม่น่าเกินสองพัน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ไปดูตัวจริงมาเมื่อวาน เป็นรถที่มีเสนห์มากครับ

ถ้ามาวิ่งบนถนนคงดูดีมากๆ ดูจากรูปไม่คิดว่าจะออกแบบได้ขนาดนี้ครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
มีให้เลือก OPTION เพิ่มด้วยดีจัง ทาง BMW ไม่ให้เลือกเลยครับ F10 อยากเพิ่มกล้องถอยทาง เค้าบอกว่าไม่จำเป็นมีเซนเซอร์ถอยแล้ว อยากจะให้ทาง BMW ติดเพิ่มเค้าบอกว่าทำไม่ได้ อยากได้ต้องไปติดข้างนอกเอง ไม่กล้าครับกลัวBSIหลุด

F10 ตอนนี้มีกล้องถอยหลังแล้วไม่ใช่เหรอครับ?

ออฟไลน์ slate

ช่วงนี้ดาวเค้าออกแบบมาได้เปรี้ยวเฉี่ยวโฉบดีจริงๆ ปกติผมไม่เคยชอบดาวเลยนะ

ออฟไลน์ reyeshenry

รถราคาระดับนี้   จะงกไปไหนก็ไม่รู้ จะติดมาให้เลย ไม่เห็นจะเปนไร ไม่เข้าใจเลย

• **
รูปภาพแบบไม่มี park tronic ครับ