ผู้เขียน หัวข้อ: // ชาว Mercedes Lover และ BMW Mania ทั้งหลาย เพลาๆ การตั้งกระทู้หน่อยเถอะครับ //  (อ่าน 24589 ครั้ง)

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
คงอัดอั้นตันใจกันมานาน... ระบายออกมาบ้างครับ เดี๋ยวมันระเบิด  ;D

ส่วนตัวผมก็ขับ F30 รถที่ซื้อเองคันแรกในชีวิต นั่งต้มมาม่ากินเพราะใจรัก อยากผ่อนให้หมดภายในปีเดียว
แต่ผมไม่เคยเข้าไปเสวนาในกระทู้เหล่านั้น เพราะเหมือนสนันสนุนให้กระทู้คนอื่นตกเร็ว มักจะตามอ่านมากกว่า

ถึงจะไม่ค่อนเห็นด้วยกับวิธีการเท่าไหร่ เพราะวิธีแก้ไขเหตุการณ์เหล่านี้มันก็พอมีทางออกอื่นอยู่ที่จะทำให้ Win-Win ทั้ง 2 ฝ่าย
แต่ต้องอาศัยความรู้ด้าน System Analysis and Design พอสมควร ซึ่งมันไม่ใช่สิ่งที่ทุกคนนั้นถนัด
แต่เมื่อมีกฎและจารีต หากเราเป็นสังคมศิวิลัย แม้จะเห็นแย้งแต่ก็ปฎิบัติตามเพื่อรักษาความสงบและหาจุดที่ยอมรับร่วมกันก็ OK ครับ แฟร์ดี

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
เทรนด์มาใบพัดมาอีกแล้ว นึกว่าอยู่เว็บคลับ
2กระทู้ติดบ้าง เว้นกระทู้นึงบ้าง แต่มาทุกวันเลย
สังเกตว่าไม่ค่อยมีคนเข้าไปตอบมีแต่หน้าเดิม
ถ้าเป็นแนวเดิมๆ3,5xxdน้ำมันถังแรก เข้า0แรก มีคนตอบไม่ถึง10คอมเมนต์ละ :-\

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เทรนด์มาใบพัดมาอีกแล้ว นึกว่าอยู่เว็บคลับ
2กระทู้ติดบ้าง เว้นกระทู้นึงบ้าง แต่มาทุกวันเลย
สังเกตว่าไม่ค่อยมีคนเข้าไปตอบมีแต่หน้าเดิม
ถ้าเป็นแนวเดิมๆ3,5xxdน้ำมันถังแรก เข้า0แรก มีคนตอบไม่ถึง10คอมเมนต์ละ :-\

555+ เห็นด้วยเลยครับ เข้าศูนย์ครั้งแรกนี่ประสาทเกิน ทำอย่างกับรถอื่นไม่ต้องเข้าศูนย์ หรือมีอะไรเสียศูนย์จะไม่เคลมให้ เอามาคุยอย่างกับอะไรก็ไม่รู้ ยังดีที่มีคนตอบบ้าง แต่ยอมรับว่าเปลืองเนื้อที่จริงๆ

GreenG

รถมันดีจริงนะครับ ;)

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
ล้นจนเลี่ยนจริงๆครับ
ได้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีเด็กรวยๆเพียบเลย มั่นใจได้ว่าภาคธุรกิจไทยเราดีขึ้นจริงๆ

เด็กไม่ได้รวยหรอกครับ ตังค์พ่อแม่ทั้งนั้นหล่ะ เอามาซื้อรถดีๆ แล้วก็เขม่นใส่คนอื่น

แหม่ เดี๋ยวนี้คนที่ตั้งตัวและรวยในเจนเดียวมีเยอะนะครับ ตั้งแต่ขายของธรรมดาๆ เล่นหุ้น อสังหา รถมือสอง ผมเห็น 20 ปลายๆก็เงินเริ่มๆจะซื้อ premium car ได้แล้วนา

เชื่อว่ามีครับ เยอะด้วย แต่ก็เชื่อเหมือกันว่า คนที่ผ่านอะไรมาจนสร้างตัวเองได้จะมีความคิดอ่านอีกแบบครับ ไม่เหมือนพวกพ่อแม่รวย พวกนั้นไม่เข้าใจชีวิตหรอก ดีแต่อวดรวยไปวันๆ ดูถูกคนด้อยกว่า สวนใหญ่นะครับ ไม่ทุกคนหรอก

เรื่องตั้งคำถาม ผมว่า พี่ Jimmy น่าจะพูดถึงคำถามแบบว่า F30 320i หรือ 320d ดีกว่ากัน หรือว่า F30 สีไหนดี หรือว่า F30 ติดฟิล์มแบบไหนดี คือจะเห็นคำถามพวกนี้บ่อยน่ะครับ จริงๆ น่าจะลองหากระทู้เก่าๆ แล้วถามต่อจากคนอื่นก็ได้ เพราะที่นี่มันมีระบบดันกระทู้อยู่แล้ว

เห็นด้วยกับเรื่องคำถามครับ เยอะไปจริงๆ

ไม่เห็นด้วยกับแนวคิดคุณครับ ผมก็เคยเป็นเด็กมาก่อน คุณเองก็เคยเป็นเด็กมาก่อน ตอนเป็นเด็กเล็กๆ ได้ของเล่นมาไม่เคยอวดเพื่อนเหรอครับ??

เด็กบางคนไม่ได้ตั้งใจจะอวดรวย ไม่ได้ตั้งใจดูถูก  คุณเองแหละครับที่คิดว่าเค้าดูถูก เค้าไม่ได้แบ่งแยกชนชั้นกัน แต่คุณเองหรือเปล่าที่แบ่งแยกเอง สังคมหรือเปล่าที่มองว่าเด็ก พ่อแม่รวย ต้องอวดรวยต้องดูถูกคน จนเค้าไม่มีที่แสดงออก เพราะพอแสดงออกมาในสังคมก็โดนว่าแบบนี้ พอจับกลุ่มอยู่กันเอง คุยกันแค่ในกลุ่ม ก็หาว่าแบ่งแยกชนชั้น......

ปล. ทำใจไว้ละว่า มาเล่นประเด็นเสี่ยงดราม่าแบบนี้ เพิ่งสมัครไม่กี่สัปดาห์อาจได้ไปพักร้อนสักระยะ แต่อ่านความเห็นท่านนี่แล้วไม่ไหวจริงๆครับ ขอโทษด้วยครับ

GreenG

อย่าไปหมั่นใส้เลยครับ

คนเราเกิดมาไม่เท่ากันแต่เลือกที่จะมีได้ครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ผมชอบBMWนะครับ ส่วนใหญ่ก็กดเข้าไปอ่าน ยกเว้นบางทีตั้งติดๆมาเรียกกระแส
บางท่านที่จะออกหรือเพิ่งได้รถมาใหม่ๆจะออกอาการเป็นพิเศษ ลองสังเกตบางลอคอินดู