ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ font ฟังเพลงหน่อยครับ  (อ่าน 2853 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ช่วยแนะนำ font ฟังเพลงหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 00:34:32 »
งบซัก 6-7,000 ฟังเพลง standard jazz, fusion jazz, vocal แล้วก็เพลงตลาด มาจับคู่กับลำโพง quart คู่หน้าแยกชิ้นกับคู่หลังแกนร่วม รุ่นเก่ามากๆ ไม่มีตู้ซับนะครับ กะจะใส่ bass box ทีหลัง หรือไม่ใส่เลย เอาลง new city นะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Devil13

Re: ช่วยแนะนำ font ฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 07:43:25 »
ถ้าฟังเพลงแนวนั้น แล้วเปลี่ยนแค่ Front อย่างเดียวคงไม่ค่อยเห็นผลครับ
จริงๆแล้วแนวเสียงที่คุณฟังจะเป็นจุดเด่นของยี่ห้อ Alpine แต่ราคาจะเกินงบหน่อยนะครับ

ถ้ามีเวลาลองไปอ่านรีวิวเครื่องเสียงของผมดูครับ(ว่าจะลงรูปกับคลิปเสียงตอน 18.00)

ออฟไลน์ NS

Re: ช่วยแนะนำ font ฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:57:25 »
ถ้าฟังเพลงแนวนั้น แล้วเปลี่ยนแค่ Front อย่างเดียวคงไม่ค่อยเห็นผลครับ
จริงๆแล้วแนวเสียงที่คุณฟังจะเป็นจุดเด่นของยี่ห้อ Alpine แต่ราคาจะเกินงบหน่อยนะครับ

ถ้ามีเวลาลองไปอ่านรีวิวเครื่องเสียงของผมดูครับ(ว่าจะลงรูปกับคลิปเสียงตอน 18.00)

รออ่านครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 19:14:21 »

รออ่านครับ

ลงให้แล้วครับ ;D
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26947.0.html

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 21:23:08 »
ตอนนี้มีคนแนะนำให้เล่น Clarion D1 แล้วกล่องไฟโมฯ ราคา 8,500 (มือสอง 1DIN ราคาพอกับ Pioneer 2DIN รุ่นล่างๆแต่ของใหม่เลยอ่ะครับ)