ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์นี้ใครผิด มาให้เหตุผลกันค่ะ  (อ่าน 7333 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
วันนี้ไปเจอมาสองเหตุการณ์
1. เหตุการณ์แรกเอาฮาก่อนแล้วกันนะคะ (แต่ไม่แน่ใจว่าจะฮาหรือเปล่า) คือวันนี้เช้าไปล้างรถ ขณะกำลังล้างอยู่ มีมาสดา 3 ป้ายแดง สีดำ ขับเข้ามาร้าน เดินลงจากรถ พ่อแม่ลูก แบบว่าหน้าตาเป็นกังวลมาก เพราะที่ฝากระโปรงรถพึ่งไปเจิมมา พระอาจารย์ใช้ปากกา permanent สีขาว เขียนฝากระโปรงรถแบบจัดเต็ม ย้ำนะคะ ว่าแบบจัดเต็มมากๆ (ถ้าไม่เกรงใจว่าจะถ่ายรูปมาให้ สมช ดูอยู่) เราไม่ได้พูดเวอร์นะ คิดว่า เอาแค่เขียน ไม่ต้องลงคาถา น่าจะใช้เวลาไม่ต่ำกว่า ชั่วโมง เพราะเต็มฝากระโปรงเลย และที่สำคัญเขียนเป็นระเบียบ เรียบร้อยสวยงามมากนะคะ ปรากฎว่า คาแคร์บอก ไม่สามารถล้างออกได้ค่ะ คงต้องไปหาวิธีอื่นว่างั้น (ฮา)

2. เหตุการณ์สอง ซีเรียสมากค่ะ พอล้างรถเสร็จก็ไปซื้อของที่ห้าง ซื้อเสร็จก็เดินมารถจะกลับบ้าน เห็นคนกลุ่มหนึ่งกำลังเถียงกันเอาเป็นเอาตายอยู่ สอบถามได้เรื่องว่า รถเบนส์ใหม่สีขาวจอดขวาง อีกคนที่รถเขาอยู่ในซองก็ทำการเข็น แล้วเจ้าของเบนส์ก็มาเจอพอดี เลยไปดูร่องรอยปรากฎว่า เจอรอยที่ตัวเองคิดว่าเกิดจากการเข็น (ผู้ชายเป็นเจ้าของเบนส์ ดูหน้าตาแล้ว นามสกุลใหญ่แน่ๆ ส่วนคนเข็นเป็นผู้หญิงเข็นคนเดียว) จะเอาเรื่องผู้หญิง โดยจะไปแจ้งความ ส่วนผู้หญิงก็อธิบายว่าไม่น่าใช่รอยจากตัวเอง จากข้อสังเกตส่วนตัวคิดว่าน่าจะเิกิดจากรอยแหวน แต่ก็ไม่ได้ไปพูดอะไร เพราะยืนดูอยู่ห่างๆค่ะ ความคิดเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับกรณ๊นี้คือ คนที่เอารถไปจอดขวางแบบนี้ซึ่งเจอเยอะมากในห้าง คุณกล้าจอดแบบนี้แสดงว่าคุณก็พร้อมให้คนอื่นเข็นรถคุณอยู่แล้ว ซึ่งการเข็นคงไม่มีใครไปเข็นแบบธนุถนอมร้อยเปอร์เซ็น

แล้วเพื่อนๆคิดเห็นอย่างไรคะ

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
Re: เหตุการณ์นี้ใครผิด มาให้เหตุผลกันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:14:05 »
เหตุการณ์ที่ 2  ผมว่าผิดทั้งคู่เเหละครับ เจ้าของเบนซ์จอดขวางรถคุณผูหญิงซึ่งไม่มีทางเลือก ยังไงก็ต้องเข็น ส่วนคุณผู้หญิงก็เข็นไม่ค่อยระวังเลยอาจทำให้เเหวนไปครูดกับรถ ผมว่าน่าจะยอมความกันไปนะครับ เเต่ต้องดูนิดว่ารอยใหญ่เเค่ไหนด้วยนะ ไม่ใช่ตั้งใจทำเเบบว่าหมั่นไส้เบนซ์ละ

ส่วนเหตุการณ์เเรก เป็นผมไม่ลบนะครับ ขลังดี :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: เหตุการณ์นี้ใครผิด มาให้เหตุผลกันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:37:39 »
เหตุการณ์ 1 สุดยอดมาก  ;D
ล้างไม่ออก ขัดแบบจัดหนักอย่างเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:45:07 »
วันนี้ไปเจอมาสองเหตุการณ์
1. เหตุการณ์แรกเอาฮาก่อนแล้วกันนะคะ (แต่ไม่แน่ใจว่าจะฮาหรือเปล่า) คือวันนี้เช้าไปล้างรถ ขณะกำลังล้างอยู่ มีมาสดา 3 ป้ายแดง สีดำ ขับเข้ามาร้าน เดินลงจากรถ พ่อแม่ลูก แบบว่าหน้าตาเป็นกังวลมาก เพราะที่ฝากระโปรงรถพึ่งไปเจิมมา พระอาจารย์ใช้ปากกา permanent สีขาว เขียนฝากระโปรงรถแบบจัดเต็ม ย้ำนะคะ ว่าแบบจัดเต็มมากๆ (ถ้าไม่เกรงใจว่าจะถ่ายรูปมาให้ สมช ดูอยู่) เราไม่ได้พูดเวอร์นะ คิดว่า เอาแค่เขียน ไม่ต้องลงคาถา น่าจะใช้เวลาไม่ต่ำกว่า ชั่วโมง เพราะเต็มฝากระโปรงเลย และที่สำคัญเขียนเป็นระเบียบ เรียบร้อยสวยงามมากนะคะ ปรากฎว่า คาแคร์บอก ไม่สามารถล้างออกได้ค่ะ คงต้องไปหาวิธีอื่นว่างั้น (ฮา)

2. เหตุการณ์สอง ซีเรียสมากค่ะ พอล้างรถเสร็จก็ไปซื้อของที่ห้าง ซื้อเสร็จก็เดินมารถจะกลับบ้าน เห็นคนกลุ่มหนึ่งกำลังเถียงกันเอาเป็นเอาตายอยู่ สอบถามได้เรื่องว่า รถเบนส์ใหม่สีขาวจอดขวาง อีกคนที่รถเขาอยู่ในซองก็ทำการเข็น แล้วเจ้าของเบนส์ก็มาเจอพอดี เลยไปดูร่องรอยปรากฎว่า เจอรอยที่ตัวเองคิดว่าเกิดจากการเข็น (ผู้ชายเป็นเจ้าของเบนส์ ดูหน้าตาแล้ว นามสกุลใหญ่แน่ๆ ส่วนคนเข็นเป็นผู้หญิงเข็นคนเดียว) จะเอาเรื่องผู้หญิง โดยจะไปแจ้งความ ส่วนผู้หญิงก็อธิบายว่าไม่น่าใช่รอยจากตัวเอง จากข้อสังเกตส่วนตัวคิดว่าน่าจะเิกิดจากรอยแหวน แต่ก็ไม่ได้ไปพูดอะไร เพราะยืนดูอยู่ห่างๆค่ะ ความคิดเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับกรณ๊นี้คือ คนที่เอารถไปจอดขวางแบบนี้ซึ่งเจอเยอะมากในห้าง คุณกล้าจอดแบบนี้แสดงว่าคุณก็พร้อมให้คนอื่นเข็นรถคุณอยู่แล้ว ซึ่งการเข็นคงไม่มีใครไปเข็นแบบธนุถนอมร้อยเปอร์เซ็น

แล้วเพื่อนๆคิดเห็นอย่างไรคะ

เหตุการณ์ที1ผมว่าไปหาร้านขัดสีมาครับหลวงพีเล่นแบบนี้แล้วครับผมก็เรีองนี้เป็นความเชีอส่วนบุคคลครับผมเองก็เชีอครับแต่หลวงพีเล่นแบบนี้มีได้ร้องแน่5555555
เหตุการณ์ที 2 แค่นึดเดียวเองเอาเรีองถึงโรงพักกันเลยครับผมว่าคนผู้ชายเล่นแรงไปนะครับผมว่า.....ผมว่าคุณผู้หญิงไม่ได้ตั้งใจหละครับน่าจะให้อภัยกันครับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:46:12 »
ข้อ1 สงสัยได้ทำสีใหม่อีกรอบ

ข้อ2 ทำทรัพยสินเค้าเสียหาย ผิดอยู่แล้วคับ ถ้าพิสูจน์ได้นะ สรุปก็คงจะหยวนกันไป นี่แหละเป็นเหตุผลที่ผมกลัวจะใช้รถแพงๆ ไปสะกิดอะไรขึ้นมาก็เสียดายรถหล่ะ ซึ่งใช้รถในกรุงเทพมันพร้อมที่จะเกิดรอยได้ตลอดเวลาอยู่แล้วคับ แต่ปัญหาหลักจริงๆคือ ไม่มีปัญญาด้วยอ่าคับ   - - "

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:47:27 »
เหตุการ 2  เป็นผมคงไม่ยอม ถ้ามีคนมาขวางแล้วใส่เกียร์ด้วย นามสกุลดังก็เหอะ

นามสกุลผมก็ดังนะ ถ้าอ่านใส่ไมค์ ขยายด้วยลำโพง

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:47:35 »
เหตุแรก ผมไม่เคยเจิมรถของผมนะครับ ไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ (แต่ผมก็อยู่รอดมาตอบได้ละกัน) แต่ผมคงจะให้พระท่านหยุดตั้งแต่เห็นตัวปากกาแล้วละ อันที่จริงผมก็คงจะหยุดตั้งแต่คิดถึงไอเดียที่ว่าจะต้องใช้หมึกเขียนลงบนสี

เหตุสอง นี่เป็นเหตุผลที่ผมเปิดประตูรถให้ผู้หญิงครับ มือจับประตูจะได้ไม่เป็นรอย ผมเคยโพสบอกไว้ในเว็บนี้ คุณจะกวนใจอะไรผู้ชาย คุณเชิญเลย ตราบใดที่คุณไม่ยุ่งกับรถของเขา คุณผู้หญิงหลายๆคนอาจจะไม่รู้ ส่วนมากไม่คิดจะสนใจหรอก (คนอื่นจะว่าผม Sexist หรือจะใจแข็งกระด้างเกินไป ผมก็ไม่สนใจเหมือนกัน) แต่รถเป็นสิ่งที่ทำให้ชายหลายๆคนเบอร์เซิร์ก กันเลยทีเดียว มองในมุมมองที่เกี่ยวกับที่คุณถามมา เบนซ์เขาจอดขวางไม่ใส่เบรกมือ เขาไม่ผิดหรอกครับ เขาให้โอกาสเข็นแล้ว (ผมไม่ทราบนะครับว่าเบนซ์ใหม่ๆมันเข็นได้หรือเปล่า แต่เอาจากเนื้่อหาที่อ่านได้จาก จขกท. ผมจะเดาว่าเข็นได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 20:51:36 โดย Stroke8 »

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:48:50 »
เหตุการณ์ 1 ฮาครับ ขัด PCS น่าจะออก

เหตุการณ์ 2 สำหรับผม ถ้าใครคิดจะจอดขวาง คือ รถคุณต้องได้รับความเสี่ยงในการเข็นแล้ว อย่าหวังว่าจะไม่มีรอย บางครั้ง ผญ เข็น กว่าจะเข็นได้ ของก็อาจจะไปโดน แหวน ตามมือ บางคนใช้เท้าถีบเลยก็มีคับ ถ้าไม่อยากให้รบเป็นรอย อย่าจอดขวาง ในกรณี้นี้ Benz ผิด เพราะ ไปจอดขวางเค้าคับ รอยอาจจะเกิดจากที่อื่นก็ได้ เล่นจอดขวางขนาดนี้ แปลว่า คงไม่รักรถอะไรหรอกคับ เจ้าของ Benz นี่ไม่ควรไปว่าเค้าด้วยซ้ำ เพราะ จอดขวางเค้าเอง  
****ปล.  Benz จอดขวางได้ด้วยหรอ ใส่เกียร์ N ไม่ได้นิ รถยุโรปอ่า Bmw บ้านผมจอดขวางมะได้ ถ้าจอดขวางต้องทิ้งเบอ หรือ ให้กุญแจรถไว้กับพนักงานอ่ะ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

keanetona

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:55:33 »
เหตุการณ์2น่าเห็นใจคุณผู้หญิงที่เข็นรถครับ แต่ เบนซ์ที่จอดขวางผิดแน่นอน

อย่างไรก็ตาม หากต้องเข็นรถ ให้ใช้ก้นดันนะครับ จะได้ไม่ปวดหลัง

ผมเคยอ่านจากนิตยสารเล่มหนึ่งเขาเขียนเกี่ยวกับการเข็นรถไว้ครับ
- หากเข็นจากด้านหน้ารถ ให้เข็นที่เสา A ไม่ควรเข็นที่ไฟหน้ารถ
- หากเข็นจากท้ายรถ ให้เข็นที่เสา C หรือ ส่วนที่เป็นสันของกระเป๋าท้ายรถ ไม่ควรเข็นส่วนที่เป็นพื้นเรียบและโคมไฟ

จะว่าไปแล้ว ทำไมรถบางรุ่นไม่ทำให้เข้าเกียร์ว่างตอนจอดได้หว่า เป็นปุ่มกดก็ยังดีนะ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:57:16 »
เหตุการณ์2
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าห้างนั้นสถานที่นั้นยังสามารถหาที่จอดในซองได้ ผมขออนุญาต"สมน้ำหน้า"เจ้าของรถคันที่จอดขวางครับ ไม่ว่าจะขับเบนซ์ ปิคอัพ อะไรก็ตาม
เพราะเจ้าของรถคันที่คุณไปจอดขวางเค้าอาจเป็นสุภาพสตรีตัวเล็กๆ คุณลุงคุณป้าอายุเยอะ เค้าไม่ค่อยจะมีแรงเข็นรถกันหรอกครับ ยิ่งบ้างคันเป็นกระบะ4ประตูยกสูงหรือพวกPPVนี่ ผู้ชายอย่างเราๆนี่ยังแทบอ้วกเลยครับ รถหนักมากถึงมากที่สุด แถมบางครั้งซวยเจอรถซกมกเขลอะฝุ่นมาอีก ขยะแขยงครับพูดตรงๆ
ถ้าที่จอดในซองมันหาไม่ได้แล้วก็ว่าไปอย่างครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 21:10:32 »
เหตุการ 2  เป็นผมคงไม่ยอม ถ้ามีคนมาขวางแล้วใส่เกียร์ด้วย นามสกุลดังก็เหอะ

นามสกุลผมก็ดังนะ ถ้าอ่านใส่ไมค์ ขยายด้วยลำโพง
อันนี้เอาฮาอีกเคสเปล่าครับ 55+

ข้อสองถ้าเอาตามกฎหมาย คนเข็นไปชนรถคันอื่นก็ผิดแหละครับ ซวยจริง คนนี้

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:01:40 »
เคยเอาลูกกุญแจทำเครื่องหมายกากบาทใว้ที่รถ.....   ที่จอดว่างเพียบเลยก็ห้างจะปิดแล้ว  เพียงแค่อยู่ไกลประตูห้างไม่ยอมไปจอดดันมาจอดขว้างเราใว้

เราจอดไม่ถึงสิบนาทีเอง    รถตู้คันใหญ่ๆเข็นเกือบตายโครตหนักเลย  เข็นเสร็จยฝากรอยใว้ให้ข้อหามั้นใส้ครับ

Nonsensical

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:37:06 »
Benz ปล่อยเกียร์ว่างเข็นได้ครับ ทุกรุ่นเลยครับคอนเฟริม  แบบคันเกียร์ปกติทำได้เลยโดยดึงหนังที่หุ้มขึ้นมาแล้วจะมีตัวให้กดลงไปได้คล้ายๆรถทั่วไปครับแต่ถ้าตัว7gเกียร์หลังพวงมาลัยต้องให้ช่างถอดตัวล็อกออกก่อน
Bm ทำได้เช่นกันรุ่นก่อน f01 คือที่ไม่ใช่เกียร์ไฟฟ้า 8 สปีดเข็นได้หมดวิธีเหมือนbenz  5 speed

นี่คืออีกหนึ่งเหตุผลที่ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆผมจะเลือกเบนซ์มากกว่าบีเอ็มครับ อย่าว่ามันไม่สำคัญ  มีไว้ไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 22:39:34 โดย Nonsensical »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:39:43 »
เหตุการณ์2
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าห้างนั้นสถานที่นั้นยังสามารถหาที่จอดในซองได้ ผมขออนุญาต"สมน้ำหน้า"เจ้าของรถคันที่จอดขวางครับ ไม่ว่าจะขับเบนซ์ ปิคอัพ อะไรก็ตาม
เพราะเจ้าของรถคันที่คุณไปจอดขวางเค้าอาจเป็นสุภาพสตรีตัวเล็กๆ คุณลุงคุณป้าอายุเยอะ เค้าไม่ค่อยจะมีแรงเข็นรถกันหรอกครับ ยิ่งบ้างคันเป็นกระบะ4ประตูยกสูงหรือพวกPPVนี่ ผู้ชายอย่างเราๆนี่ยังแทบอ้วกเลยครับ รถหนักมากถึงมากที่สุด แถมบางครั้งซวยเจอรถซกมกเขลอะฝุ่นมาอีก ขยะแขยงครับพูดตรงๆ
ถ้าที่จอดในซองมันหาไม่ได้แล้วก็ว่าไปอย่างครับ
เห็นด้วยครับ กร่างเอง มักง่ายไม่หาที่จอด ก็ต้องรับความเสี่ยงไป

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:44:50 »
เคยเอาลูกกุญแจทำเครื่องหมายกากบาทใว้ที่รถ.....   ที่จอดว่างเพียบเลยก็ห้างจะปิดแล้ว  เพียงแค่อยู่ไกลประตูห้างไม่ยอมไปจอดดันมาจอดขว้างเราใว้

เราจอดไม่ถึงสิบนาทีเอง    รถตู้คันใหญ่ๆเข็นเกือบตายโครตหนักเลย  เข็นเสร็จยฝากรอยใว้ให้ข้อหามั้นใส้ครับ
เวลาผมโดนขวางแบบนี้ผมก้อคิดนะว่าอยากทำเครื่องหมายฝากไว้ที่รถเค้าเหมือนคุณ555

แต่ผมก้อไม่เคยทำ ผมว่ามันแรงไปน้าาา :P

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 22:45:00 »
1: คนอื่นฮา เจ้าของเครียดครับ
2: คนทำผิดครับ แต่คนทำใช่คนที่คนอยู่จริงๆรึเปล่าก็ไม่รู้ ยอมได้ยอมไปเถอะจองขวางมีความเสี่ยง
ปล.เมื่อวานเกือบได้เข็นซูซูกิแครี่คันเบ้อเร่อจะมาจอดขวาง
ย่อๆคือ ผมเดินไปเคาะกระจกแล้วชี้ว่าจะออกแล้ว(พี่เขาไม่ยอมลดกระจกคุย) แล้วเดินไปห้องน้ำเลย ตอนกลับสวนกันเขาก็มาสะกิดว่า"เข็นเอาหน่อยละกัน"
ก็เผลอวีนไปว่า"รถพี่คันเบ้อเร่อมาจอดขวางใครจะเข็นไหว" ผมกำลังจะเดินกลับเขาก็ขึ้นเสียงมาว่า"มึงจะหาเรื่องเหรอ มึงเป็นพระเจ้ารึไง"  งงเลย แล้วก็คิดได้ว่าของขึ้นละไม่ต้องเถียงเดินหนีดีกว่า :'(

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 23:01:10 »
เพราะแบบนี้ผมถึงเกิดมาไม่เคยจอดให้เข็นเลยแม้แต่ครั้งเดียว บอกว่ารถจอดเกียร์ว่างไม่ได้ทุกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 23:17:16 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 23:08:36 »
1.ฮาเลย  แต่จะไปว่าพระอาจารย์ ก็ไม่ได้555+
2.ถ้าคุณจอด ขวาง  ต้องคิดในใจละว่า  รถอาจจะเป็นรอย ได้ และ รอยอาจจะได้มาจากที่อื่นก็เป็นได้

ออฟไลน์ gayji

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 01:02:15 »
ถ้าจะจอดขวางคนอื่น ผมก็ต้องยอมรับเรื่องรอย เรื่องเฉี่ยวชนแล้วครับ อยู่กรุงเทพฯ ก็ต้องทำใจ
รถผมก็เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ ตั้งแต่ขับมาก็เลยตั้งใจว่าจะไม่จอดขวางคนอื่นเลย ซึ่งก็ทำได้มา 8 ปี ครับ มีช่วงเดียวที่ทำไม่ได้คือ ช่วงน้ำท่วมใหญ่กรุงเทพฯ ตอนนั้นมันจนปัญญาจริงๆ ก็เขียนแปะไว้หน้ารถเลยว่าถ้าจะออกให้โทรหาได้ แต่ยามก็บอกว่า รถพวกนี้ไม่ออกหรอก จอดมาหลายอาทิตย์แล้ว

รถใหม่สีดำ เป็นรอยง่ายมากครับ ขับมา 7 เดือน รอยสัก 5-6 รอย ถ้าเป็นสีอื่น คงเห็นยาก นี่ขนาดจอดเข้าซองตลอดนะครับ แผลพวกนี้เกิดจากคันข้างๆ เปิดประตูมาโดน หรือไม่ก็ไปจอดตามห้างแล้วคงมีรถเข็นมาเข็นโดนบาง ฯลฯ ก็ทำใจครับ ถ้าไม่ใช่รอยใหญ่ก็รอนานๆ ค่อยไปเคลมทีนึง

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 01:35:48 »
1. ลองใช้ยาหม่องดูครับ ลบล้างได้สารพัดประโยชน์เลยครับ

2. คนขับรถเบนซ์เค้าไม่มีความรักรถตั้งแต่จอดขวางคนอื่นเค้าแล้วหล่ะครับ ถ้าคิดจะมักง่าย ก็ควรที่จะยอมรับความมักง่ายของตนเองครับ
ส่วนคนเข็น ถ้าไม่มีหลักฐานชี้ชัดได้ว่าแผลนั้นเป็นแผลที่เค้าทำ ไม่มีสิทธ์ที่จะไปเอาผิดเค้าได้เลยครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:27:03 »
เบนซ์ จอดเกียร์ N ได้ครับ ตอนรับรถเซลจะสอนวิธี แต่ยุ่งยากในการปลดมาเกียร์ N  เลยไม่ค่อยทำกัน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 09:21:35 »
การละเมิดผู้อื่น กลายเป็นเรื่องปรกติของสังคมในเมืองไทยเราไปซะแล้วครับ

คนจอดขวางทำผิดนั้นจริงอยู่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะเป็นผู้ตัดสินได้ เพราะมันไม่ใช่หน้าที่เรา
ถ้าเข็นไม่ไหว เคสนี้ น่าจะเรียกยามครับ (ถ้าไม่ได้รีบแบบคอขาดบาดตาย)

บางที่ผมเห็นยามมีแม่แรงเลยนะครับ เจอมากับตัว ประกาศเรียกแล้ว 20 นาทีก็ยังไม่มา น่าจะดูหนังอยู่ เอาแม่แรงมากยกแล้วเข็นเลยครับ

เราโดนคนนิสัยไม่ดีมาทำกับเรา ไม่จำเป็นที่เราต้องไปทำแบบนั้นด้วยหรอกครับ ไม่งั้นมันก็ไม่ต่างอะไรกัน

อยู่บนถนน คนไม่น้อยเค้าวัดกันที่ยี่ห้อรถนั้นเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ อันนี้ก็ต้องทำใจกันไปครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:03:31 »
อ่าน comment แล้วน่าคิด คือตอนที่เราออกมารถเบนส์ก็ยังประมาณจอดขวางอยู่
ตอนแรกเราก็สงสัยอยู่ว่าก็ไม่เห็นเคลื่อนย้ายอะไรมากมาย
คงเป็นเพราะมันเข็นไม่ได้? ผู้หญิงคนนี้เลยออกแรงเยอะหน่อย มันเลยขูด

แต่อย่างไรก็ตาม ห้างนี้ที่จอดรถเยอะมาก แต่จะเป็นกลางแดด
ส่วนใต้ห้างบริเวณที่เกิดเหตุ ปกติก็จะเต็มอยู่แล้ว ในวันหยุดค่ะ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:19:25 »
1. พ่นแล็คเกอร์ทับไปเลย ขลังตลอดชีพ
2. หาก..benz ออกมาไม่เจอคู่กรณีก็คงหงุดหงิดกว่านี้ เคสนี้โชคดี มีคนมารองรับ ส่วนเรื่องการจอดแบบนี้ ผู้จอดขวางต้องทำใจไว้ก่อนละว่าจะโดนเข็น ไม่งั้นควรมีคนขับหาที่จอดให้จะดีที่สุด
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:31:48 »
สำหรับผม ถ้าที่จอดรถมีเหลือเยอะแยะ แต่ยังมาจอดขวางรถผมก็
ขอบอกล่วงหน้าเลยครับ ทำใจได้เลย รถมีของแถมแน่นอน
จับให้ได้แล้วกันว่าผมทำ ผมไม่ใช่คนดีในสังคมครับ
ผมไม่ค่อยมองโลกสวย ถ้าไม่อยากให้รถมีของฝากเวลาจอดก็ทำตัวให้ดีๆหน่อย
เกียร์ว่างใส่ซะถ้าจะจอดขวาง รึถ้ามีที่จอดแต่ไม่ยอมจอด อยากขวางผมก็ต้องทำใจให้ได้
ว่าของฝากนะมีแน่นอน ผมไม่ใช่คนมองโลกสวยครับ ยอมรับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:31:37 »
เหตุการณ์ที่สอง เป็นผม ถ้าเข็นเสร็จ พอให้รถออกมาได้แล้ว ผมหนีครับ ไม่อยากมีเรื่องต่อ เจ้าของรถเบนซ์จะเอาไปประจานอะไรก็ช่างเขา ก็ คนไม่มีเจตนานิครับ รถราคาแพงก็เถอะ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 13:32:00 »
อ่านเคสสองแล้วก็เพลียกับเจ้าของเบนซ์จริงๆครับ  มีคนประหลาดๆประเภทนี้อยู่บนโลกด้วย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 15:23:29 »
เหตุการณ์นี้ถ้าเบ้นซ์ไปเจิมมาก่อน รถคงไม่ระคายเคือง
แนะนำอาจารย์มาสด้าด่วน.....เจิมโลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 15:27:05 โดย kengmania »
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 16:32:01 »
จอดในซองผมยังโดนคุณยายที่ปีนรถสูงๆไม่ไหวเอาเท้ามายันรถผมที่จอดข้างๆเพื่อปีนขึ้นไปเลย
นับประสาอะไรกับจอดขนานเส้น   โอกาสโดนมันสูงกว่าแน่ๆ   คนเข็นแล้วทำเป็นรอยก็รับผิดชอบไป
คนโดนก็ยอมรับสถานการณ์และเคลมไปเรื่องก็จบ   เรื่องนี้มันเป็นสามัญสำนึกของความรับผิดชอบครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 19:45:05 »
1. ฮาดีครับ แล้วเค้าก็ไม่ดูก่อนแต่แรก

2.ถ้าคิดจะจอดขวาง ต้องยอมรับถ้ารถกลับมามีรอย อย่าโวยวาย ไม่พอใจก็วนจนกว่าจะได้เข้าซองนะจ๊ะ