ผู้เขียน หัวข้อ: ใครซื้อรถจากเกรย์บ้างอยากทราบว่าตอนนี้รถเป็นยังไง ศูนย์บริการเป็นยังไงบ้าง  (อ่าน 2825 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
อยากจะถามเป็นข้อมูลให้ตัวเองกับเพื่อนสมาชิก ที่กำลังจะซื้อรถจากเกรย์

ยี่ห้อและรุ่น :
ปีที่ซื้อ :
ราคา :
บริการหลังการขาย (เข้าที่ไหน มีปัญหาอะไรไหม) :

ไม่ต้องเอ่ยชื่อเกรย์นะครับ :)

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ยี่ห้อและรุ่น : Mercedes Benz  E-CLASS W212

ปีที่ซื้อ : 2013

ราคา : 3 นิดๆ ครับ

บริการหลังการขาย (เข้าที่ไหน มีปัญหาอะไรไหม) : เข้ากับที่ออกรถมาแหละครับ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรน่ะครับ

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
ปีที่แล้วซื้อไป2คันแต่ซื้อคนละเจ้า (กระจายความเสี่ยง)
Audi&Benz
บริการหลังการขายดีใช้ได้ครับ บริการแบบเป็นระบบ (มีใบเสร็จพร้อมและรับบัตรเครดิตเหมือนศูนย์ทั่วไป)
ห้องพักมีชากาแฟร์ทีวีมาม่าน้ำผลไม้กล่องบริการ+Wifi วันเดียวเสร็จ
ไม่ได้โทรไปนัดแต่ก็มีอะไหล่stockไว้พร้อม
มีคอมรีเซ็ตระยะserviceครั้งต่อไป
บ้างเจ้ามีคูปองส่วนลดหรือล้างคอมแอร์ฟรี
ส่วนตัวแล้วเกรย์ที่บริการอยู่ยังไม่เคยเจอ บริการแย่ๆจากพนักงานเลย
ไปคุยกับช่างก็ให้ความรู้ดี และช่างพวกนี้ก็มีเพื่อนๆที่ทำงานที่อื่นเช่นโรงงานประกอบรถยนต์(รถยุโรป)
ทำให้ผมได้รู้ว่าเค้าได้ทำการ รันอิน จากโรงงานมาแล้ว
ไปserviceทีไร แอบไปนั่งรถหรูๆหรือรถในฝันทุกที  ;D

ส่วนต่างที่ผมเจอระหว่างเกรย์2เจ้า
เจ้า1ราคาadblue ขวดละ550
อีกเจ้า ราคาขวดละ 1000
แต่ก็มีแค่นี้ละครับ ที่ไม่ประทับใจ ด้านการบริการผมว่าดีกว่าหรือเทียบเท่าศูนย์ทั่วๆไปเลยนะครับ

ตอนเอาAudiไปเข้าserviceช่างบอกว่าน้ำมันเครื่องต้องOWSเท่านั้นเพราะAudiเป็นรถที่กินน้ำมันเครื่อง
OWSไม่ทำให้น้ำมันเครื่องหาย porshce บลาๆๆ ใช้แต่ ows จริงแท้เป็นอย่างไรใครพอทราบบ้าง?

ออฟไลน์ mcat231032

ปีที่แล้วซื้อไป2คันแต่ซื้อคนละเจ้า (กระจายความเสี่ยง)
Audi&Benz
บริการหลังการขายดีใช้ได้ครับ บริการแบบเป็นระบบ (มีใบเสร็จพร้อมและรับบัตรเครดิตเหมือนศูนย์ทั่วไป)
ห้องพักมีชากาแฟร์ทีวีมาม่าน้ำผลไม้กล่องบริการ+Wifi วันเดียวเสร็จ
ไม่ได้โทรไปนัดแต่ก็มีอะไหล่stockไว้พร้อม
มีคอมรีเซ็ตระยะserviceครั้งต่อไป
บ้างเจ้ามีคูปองส่วนลดหรือล้างคอมแอร์ฟรี
ส่วนตัวแล้วเกรย์ที่บริการอยู่ยังไม่เคยเจอ บริการแย่ๆจากพนักงานเลย
ไปคุยกับช่างก็ให้ความรู้ดี และช่างพวกนี้ก็มีเพื่อนๆที่ทำงานที่อื่นเช่นโรงงานประกอบรถยนต์(รถยุโรป)
ทำให้ผมได้รู้ว่าเค้าได้ทำการ รันอิน จากโรงงานมาแล้ว
ไปserviceทีไร แอบไปนั่งรถหรูๆหรือรถในฝันทุกที  ;D

ส่วนต่างที่ผมเจอระหว่างเกรย์2เจ้า
เจ้า1ราคาadblue ขวดละ550
อีกเจ้า ราคาขวดละ 1000
แต่ก็มีแค่นี้ละครับ ที่ไม่ประทับใจ ด้านการบริการผมว่าดีกว่าหรือเทียบเท่าศูนย์ทั่วๆไปเลยนะครับ

ตอนเอาAudiไปเข้าserviceช่างบอกว่าน้ำมันเครื่องต้องOWSเท่านั้นเพราะAudiเป็นรถที่กินน้ำมันเครื่อง
OWSไม่ทำให้น้ำมันเครื่องหาย porshce บลาๆๆ ใช้แต่ ows จริงแท้เป็นอย่างไรใครพอทราบบ้าง?

ยืนยันให้ได้แค่ว่า ของ porsche ที่ศูนย์บริการ AAS ใช้น้ำมันเครื่อง Mobile-1 ครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ตอนใช้ Volvo เข้าอู่นอกเค้าก็บอกน่ะครับ ว่า OWS ไม่ทำให้น้ำมันเครื่องหาย  :-\

ส่วนเกรย์ที่เข้าอยู่ตอนนี้ใช้ FUCSH ครับ  ;D