ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์ครับ เพื่อนๆขับรถกันด้วยความระมัดระวังนะครับ  (อ่าน 9514 ครั้ง)

ออฟไลน์ blade

• Full Member
ทำไมรถถึงติดไฟละครับ  เกี่ยวกะแก็สเปล่า รถเราก็ติดแก็สเลยกลัวๆ

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
อยู่ดีๆรถมันไฟลุกขึ้นมาได้ไง ผมไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
ทำไมรถถึงติดไฟละครับ  เกี่ยวกะแก็สเปล่า รถเราก็ติดแก็สเลยกลัวๆ
น้ำมันก็ติดไฟได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องติดgasเลยซักนิด
ทำไมคนถึงกลัวไฟไหม้รถติดgasอย่างเดียวเลยน๊อทั้งๆที่น้ำมันก็ติดไฟได้

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
อยู่ดีๆรถมันไฟลุกขึ้นมาได้ไง ผมไม่เข้าใจ

ถ้า ถังน้ำมันรั่ว หรือ ท่อน้ำมันแตก
ทำให้น้ำมัน หยดลงไปโดนท่อไปเสียที่กำลังร้อน ก็....พรึบ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
น้ำมันรู้สึกว่าออคเทนจะต่ำกว่าแก๊สอีกครับ ติดไฟง่ายอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ gooab

• Newbie
  • *
  • SSC 242 วาฬน้อย
    • สาระคอมพิวเตอร์
ความเร็วน่าจะประมาณ100 + ขณะประทะเสา

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิติและบาดเจ็บด้วยครับ

อย่าแซงซ้าย อย่าแซง โค้งนอก(ช่วงที่แซงรถจะส่งกำลังให้รถคุณออกโค้งแล้ว ถ้าจะหักกลับก็ทำให้รถเสียการควบคุม)
ขายนาฬิกาปลุก|www.gooab.net

"แตรรถมีไว้ใช้เตือนภัย ไม่ได้มีไว้บีบไล่คันหน้า"