ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ranger T6 กับ Mazda BT50 Pro จะมีเวอร์ชั่น SUV ออกตามมาภายหลังไหมครับ  (อ่าน 7421 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ตามหัวข้อครับ ถ้ามี จะออกมาประมาณปีไหนครับ แล้วขนาด น่าจะใหญ่กว่า Fortuner ตัวปัจจุบันไหมครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
รู้สึกจะมี Ford Everest รหัส T6 มาแน่นอน แต่ต้องรอถึงปี 2015 ครับ
แต่ทางฝั่ง Mazda ไม่มีแผนทำรถ SUV พื้นฐานกระบะ เนื่องจากมีีรถ SUV พื้นฐานรถเก๋งอยาก CX-5 และ CX-9 อยู่แล้วครับ

ลองหาอ่านข่าวย้อนหลังดูครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ kenno

น่าเสียดายที่มาสด้าไม่เอาBT-50 ProมาทำPPV ไฟหน้าแบบนี้หุ่นรถแบบนี้ทำเป็นPPVออกมาต้องหล่ออย่างมากแน่นอน

ออฟไลน์ reyeshenry

ฟอร์จูนตัวใหม่ ก็ บอดี้ใหม่ ใหญ่  สู่สี ฟอร์ด T6 ครับ

ปีนี้ คงได้เห็น ๆ  วิ่งทดสอบกันบ้างละครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Mazda BT50 Pro PPV ฐานการตลาดอาจจะน้อยนิด ถ้าทำอาจไม่คุ้มหรือเปล่า
หรืออาจมีข้อผูกมัด กับ FORD อาจไม่อนุญาตให้ทำ PPV พื้นฐานกระบะ สงวนให้ฟอร์ดทำได้แต่ผู้เดียวเปล่า 
เพราะฉนั้น ถ้าอาจได้ มาสด้า ต้องเป็น suv เท่านั้น

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ของมาสด้าจริงๆทางญี่ปุ่นอยากจะทำให้นะครับ
และจะขายเฉพาะในประเทศเราอย่างเดียว
แต่เนื่องจากทางญี่ปุ่นขอเวลาพัฒนาอีก 4 ปี
ซึ่งมันก็อาจจะช้าเกินไปเพราะอายุทางตลาดก็จะเหลืออีกไม่กี่ปี
เลยไม่คุ้มที่จะทำครับ

ออฟไลน์ KIAT

รออยู่ครับ ใครออกก่อน สวยกว่า เอาเลยนะเนี่ย  ;)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ฟอร์จูนตัวใหม่ ก็ บอดี้ใหม่ ใหญ่  สู่สี ฟอร์ด T6 ครับ

ปีนี้ คงได้เห็น ๆ  วิ่งทดสอบกันบ้างละครับ

ตัวใหม่ จะเอาเครื่องไรมาลงมั้งครับ พอมีข่าวแว่วๆมาไหม

ออฟไลน์ Fly to dream

ฟอร์จูนตัวใหม่ ก็ บอดี้ใหม่ ใหญ่  สู่สี ฟอร์ด T6 ครับ

ปีนี้ คงได้เห็น ๆ  วิ่งทดสอบกันบ้างละครับ

ตัวใหม่ จะเอาเครื่องไรมาลงมั้งครับ พอมีข่าวแว่วๆมาไหม

ไม่มีทางเห็นง่ายๆหรอกครับ VIGO ยังมา 2014-2015 ยังไม่มีวิ่งทดสอบเลย แล้วฟอร์จูนเนอร์ จะมาวิ่งทดสอบก่อนหรอ  ไม่มีทาง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member

ถ้าได้ช่วงล่างแบบมาสด้ากับฟอร์ดละเยี่ยมเลย เพราะเครื่องกับเกียร์โอเคอยู่แล้ว จริงๆก่อนน้ำท่วมผมจองฟอร์จูเนอร์ตัวนี้ไปแล้ว
แต่หลังน้ำท่วมซ่อมบ้านเยอะเลยเหลือแค่กระบะ4ประตู

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าได้ช่วงล่างแบบมาสด้ากับฟอร์ดละเยี่ยมเลย เพราะเครื่องกับเกียร์โอเคอยู่แล้ว จริงๆก่อนน้ำท่วมผมจองฟอร์จูเนอร์ตัวนี้ไปแล้ว
แต่หลังน้ำท่วมซ่อมบ้านเยอะเลยเหลือแค่กระบะ4ประตู

ผมว่าจูนตัวล่าจุด หรือตั้งแต่ Sportivo II มันก็เกาะถนนดีแล้วนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Eddy5659

จริงเหรอครับ ถือว่าเร็วมาก แต่ถ้าเป็น Everest วิ่งทดสอบน่าจะเป็นไปได้
ส่วน mu7 คงได้เห็นคันจริงกันมั่งหละครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีจากค่าย Ford ครับ เป็น Everest แต่คงอีกนาน 2-3 ปีได้

แต่ค่าย Zoom Zoom คงไม่มีให้เห็นครับ จะเป็นพวก SUV แท้ๆเลย ตระกูล CX คงไม่ใช่รุ่นที่ทำจากพื้นฐาน BT 50 pro(แต่อยากให้มี)

ปล. ส่วน pjs กับ for จะตกรุ่นในอีก 2 ปีข้างหน้า ผมยังเห็นวิ่งกันเกลื่อนเลย ป้ายแดงทั้งนั้น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
.
.
.
ของมาสด้าจริงๆทางญี่ปุ่นอยากจะทำให้นะครับ
และจะขายเฉพาะในประเทศเราอย่างเดียว
แต่เนื่องจากทางญี่ปุ่นขอเวลาพัฒนาอีก 4 ปี
ซึ่งมันก็อาจจะช้าเกินไปเพราะอายุทางตลาดก็จะเหลืออีกไม่กี่ปี
เลยไม่คุ้มที่จะทำครับ

โอ้ จริงดิครับ