ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอีกข้อครับ เทคโนโลยีอย่างรถวอลโว่ในตระกูลv s ทั้งหลายรถญี่ปุ่นทำได้มั้ย  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojbkk

• Newbie
  • *
ถามอีกข้อครับ เทคโนโลยีอย่างรถวอลโว่ในตระกูลv s ทั้งหลายรถญี่ปุ่นทำได้มั้ยครับทำไมดูญี่ปุ่นคันเป็นล้านเทคโนโลยีมันดูด้อยว่าเยอะเลยอย่าง v40 นี้ไม่ถึงสองล้านแต่เห็นในยูทูปทำไมมันอลังการจัง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ทำได้ครับ แต่เขาไม่ได้ใส่มาให้

เอาง่ายๆ อย่าง CAMRY HYBRID JDM

เขามีพวก blind spot monitor เหมือนพวกรถยุโรป

หรือในช่วงที่ใช้ความเร็วต่ำ เครื่่องยนต์ยังไม่ติด ทำงานแค่มอเตอร์

ตัว JDM เขาก็มีเสียงสังเคราะห์ มาให้เป็นอุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยแก่คนเดินถนนอีกด้วย

ส่วนเทคโนโลยีอื่นๆ ก็มีให้เห็นในรุ่นใหญ่ๆ ที่บ้านเราไม่ได้นำเข้ามาขาย อย่างเช่น CROWN

http://toyota.jp/crownathlete/004_p_001/safety/active/index.html

ออฟไลน์ bigboom

• Newbie
  • *
ผมเชื่อว่าทำได้แน่นอนครับ แต่มันจะทำให้รถรุ่นนั้นขายได้น้อยไปโดยปริยายเนื่องจากราคาสูงขึ้น
รถดี ๆอาจไม่ใช่รถที่ขายได้มากที่สุดนะครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member

โตโยต้าก็เคยมีทีมF1ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

Accord ตัว tech ก็มีแบจะทุกอย่างแล้วนะครับ

ราคาพอๆ กะ v40 ด้วย

ออฟไลน์ AMG GT

Accord ตัว tech ก็มีแบจะทุกอย่างแล้วนะครับ

ราคาพอๆ กะ v40 ด้วย
เห็นด้วยครับ มีแทบจะทุกอย่างแล้ว ทั้งเบรคเอง(เมื่อใกล้คันหน้ามากเกินไป)  ครูสคอนโทรลแบบลดและดพิ่มความเร็วเอง  และ  lanewatch