ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย พระราม2ขาออก ช่วงแสมดำครับ  (อ่าน 6459 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เตือนภัย พระราม2ขาออก ช่วงแสมดำครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 21:34:22 »

ขับรถระมัดระวังกันนะครับ

ปล.แนะนำให้ดูแบบปิดเสียงนะครับ เปิดเสียงไม่มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 22:16:02 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: เตือนภัย พระราม2ขาออก ช่วงแสมดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 22:12:52 »
ดูแบบปิดเสียงดีกว่านะครับนะ

ดูแบบเปิดเสียงแล้วหงุดหงิดพิลึก ::)
JC TU #54

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: เตือนภัย พระราม2ขาออก ช่วงแสมดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 22:16:31 »
ดูแบบปิดเสียงดีกว่านะครับนะ

ดูแบบเปิดเสียงแล้วหงุดหงิดพิลึก ::)
หยาบเต็มไปหมดจริงๆครับ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 22:17:52 »
 :'( หน้ากลัว 4-5 วันนี้ ซิ่ง ไปกลับ มหาชัย-ลาดพร้าว ทุกวันเลย

ผ่านตรงนี้ทุกวัน มหาชัย- ลาดพร้าว ตอนเที่ยงคืน ผมทำเวลา 28 นาที นิดๆ บรึ๋ยยย ท่องไว้ ต้องตั้งอยู่บนความไม่ประมาท

กำลัง อย่างเข้า 25 ไม่เอาอีกแล้ว  :-[
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 23:23:25 »
ESC test on Rama II .... ไถลและหมุนเหมือนในการทดสอบบนยูทูบเลยครับ

:'( หน้ากลัว 4-5 วันนี้ ซิ่ง ไปกลับ มหาชัย-ลาดพร้าว ทุกวันเลย

ผ่านตรงนี้ทุกวัน มหาชัย- ลาดพร้าว ตอนเที่ยงคืน ผมทำเวลา 28 นาที นิดๆ บรึ๋ยยย ท่องไว้ ต้องตั้งอยู่บนความไม่ประมาท

กำลัง อย่างเข้า 25 ไม่เอาอีกแล้ว  :-[
ดูแผนที่แล้วไม่ใช่ใกล้ๆ ไม่น่าเชื่อ แก้ไขเถอะครับ

ออฟไลน์ pongacku

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 00:01:59 »
มหาชัย-ลาดพร้าว 28 นาที นี่ได้นะครับ ถ้าเร็วมากๆ
เที่ยงคืน ผมว่าพอทำได้
ขึ้นทางด่วนตรง ดาวคะนอง
มหาชัย-ด่วนดาวคะนอง 12-15 นาที
ทางด่วนถ้าอัดก็น่าจะ 12-15 นาทีได้
สามารถถึงลาดพร้าวได้ ภายใน 30 นาที
แต่อันตรายมากๆ  ระยะทางประมาณ 40 กิโล

ปล ผมอยู่แถวพระราม2

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 00:16:03 »
มหาชัย-ลาดพร้าว 28 นาที นี่ได้นะครับ ถ้าเร็วมากๆ
เที่ยงคืน ผมว่าพอทำได้
ขึ้นทางด่วนตรง ดาวคะนอง
มหาชัย-ด่วนดาวคะนอง 12-15 นาที
ทางด่วนถ้าอัดก็น่าจะ 12-15 นาทีได้
สามารถถึงลาดพร้าวได้ ภายใน 30 นาที
แต่อันตรายมากๆ  ระยะทางประมาณ 40 กิโล

ปล ผมอยู่แถวพระราม2
ดูจากกูเกิ้ลแผนที่นึกว่าไกล แต่ถ้าแค่ 40 กิโลจริง แช่แค่สัก 110 ก็น่าจะได้นี่ครับ ผมเคยกลับจากมหาลัย 40 กิโล ก็หารได้เฉลี่ย 60/h เป็นสี่สิบนาทีพอดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 00:26:04 »
คือใจนุึง กำลังจะด่า เจ้าของกระทู้ ว่า ชอบขยันเอาคลิปจากที่อื่นมาลงเว็บเราเหลือเกิน

แต่กับคลิปนี้ ก็คงต้องถือให้เป็นอุทาหรณ์ครับ

บอกได้เลยว่า Mitsubishi Strada คุณขับรถได้ระยำมาก!
คือจะรีบไปตายห่าที่ไหน? ถึงขั้นต้องพุ่งมาอย่างเร็ว แล้วแทรกกลางอย่างทุเรศๆ แบบนี้

นี่ไม่ใช่เรื่องลมดูด แต่เป็นเรื่องจังหวะของรถ ที่พอแซงแล้ว รถอยู่ในช่วงเอียงไปทางซ้าย ล้อหักไปทางขวานิดนึง
การถ่ายน้ำหนักไปทางขวา ยจากการหักซ้ายทันที ก็เกิดผลแบบนี้ละครับ และต้องบอกเลยว่า ที่รอดได้เนี่ย
ไม่ใช่ไปทำบุญนะครับ

แต่ให้เลิกขับรถถ่อยๆ แบบนี้ซะ...ก่อนที่สักวัน คุณจะไม่มีโอกาสขับรถอีกเลยตลอดไป!

บรรดาคลิป Car Crash Complilation ที่ดูอยู่เรื่อยๆ ลอยมาเข้าหัวเลย
นี่มัน ช็อตที่คนรัสเซียเขาเจอประจำเลยนี่หว่า! พวกเสี้ยนๆ ไม่เคยตายเนี่ย!

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:21:06 »
คือใจนุึง กำลังจะด่า เจ้าของกระทู้ ว่า ชอบขยันเอาคลิปจากที่อื่นมาลงเว็บเราเหลือเกิน

แต่กับคลิปนี้ ก็คงต้องถือให้เป็นอุทาหรณ์ครับ

บอกได้เลยว่า Mitsubishi Strada คุณขับรถได้ระยำมาก!
คือจะรีบไปตายห่าที่ไหน? ถึงขั้นต้องพุ่งมาอย่างเร็ว แล้วแทรกกลางอย่างทุเรศๆ แบบนี้

นี่ไม่ใช่เรื่องลมดูด แต่เป็นเรื่องจังหวะของรถ ที่พอแซงแล้ว รถอยู่ในช่วงเอียงไปทางซ้าย ล้อหักไปทางขวานิดนึง
การถ่ายน้ำหนักไปทางขวา ยจากการหักซ้ายทันที ก็เกิดผลแบบนี้ละครับ และต้องบอกเลยว่า ที่รอดได้เนี่ย

แต่ให้เลิกขับรถถ่อยๆ แบบนี้ซะ...ก่อนที่สักวัน คุณจะไม่มีโอกาสขับรถอีกเลยตลอดไป!

บรรดาคลิป Car Crash Complilation ที่ดูอยู่เรื่อยๆ ลอยมาเข้าหัวเลย
นี่มัน ช็อตที่คนรัสเซียเขาเจอประจำเลยนี่หว่า! พวกเสี้ยนๆ ไม่เคยตายเนี่ย!
ขับให้เกิด weight transfer ซ้ายขวาเรียกว่า Scandinavian Flick ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 03:08:09 »

ขับให้เกิด weight transfer ซ้ายขวาเรียกว่า Scandinavian Flick ใช่มั้ยครับ
ผมว่าประกอบกับ หลุมบนถนน ด้วยล่ะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 03:18:35 »
เหมือนคลิปทดสอบ ESC ของ EuroNCap เลย ต่างกันตรงที่ ของเขามีรถคันเดียว

อันนี้ ดีไม่ดี อาจทำให้คนอื่นอีกหลายคนเดือดร้อนได้ -*-

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:21:00 »
ตั้งแต่ผมขับรถเองจนถึงปัจจุบัน ใช้เส้นทางนี้เวลาไปเพชรบุรีบ้าง สวนผึ้งบ้าง ลงหัวหินบ้าง ประมาณ 10-12 ครั้งได้ ช่วงเนี่ยครับ สมุทรสาครนี่แหละ ผมจะต้องเจอรถลงไปกองอยู่ข้างทาง (คูตรงกลาง) ทุกครั้ง ไม่ว่าจะขาเข้าหรือขาออก

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:35:05 »
แนะนำว่าใครที่ผ่านช่วงนี้ของพระรามสอง ผมว่าให้วิ่งทางคู่ขนานจะดีครับ สุขภาพของพื้นผิวถนนดีกว่ากันเยอะ

ปล.เส้นนี้คนขับสันดานแบบนี้เยอะมาก

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:55:06 »
ใกล้บ้านผมเลย จะบอกว่า รถบรรทุกวิ่งประจำครับ เจอต้องหลบให้เพราะพี่ท่านจะมากัน 120 แบบห้อกันสุดขีด

ส่วนคลิปนี้แปลกใจครับ ไม่เกี่ยวกับถนนเลยนี่ครับ ขับบ่อย อาจจะดาวอังคารไปบ้าง แต่ก็หากมีสติหน่อย ก็ปกตินะ

อันนี้คือคนขับล้วนๆ นี่ครับ เสียบกลางแบบไม่แม่นแบบนั้น เอียงซะ ไม่ชนก็บุญสุดๆ แล้วครับ

หากพุ่งตรงๆ ก็คงผ่านไปเลย ดูแล้วรูกว้างพอควรนะครับ แต่ช่วงนั้นหักพวงมาลัย แค่นิดหน่อยก็เอียงแล้ว ไม่แปลก
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:59:48 »
พอรถเป๋  ดันกดเบรค 

ด้วยกระบะสตาด้า  ข้างหลังเด้ง ไม่เกาะถนนเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย    :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 10:39:50 »
ขับมาเร็วไปจริงๆ ถนนเส้นนี้บ้านผมอยู่ผมพอทราบว่า ผิวถนนเป็นอย่างไร ลักษณะการเอียงของถนนเส้นนี้เป็นเช่นไร ใครไม่เชื่อ

ลองมาดูถนนพระราม2 ลองได้ฝนตกแป้บๆจะมีอุบัติเหตุตลอด แต่ถ้าตกมานานๆแล้วไม่ค่อยเป็นไร เพราะน้ำฝนมันชะโคลน เมือกปลา

ออกไปแล้ว แต่ถ้าช่วงตกใหม่ๆ ผมว่าถนนพระราม2 คงเปรียบได้กับถนนเมืองนอกเวลาที่เป็น Black Ice หละครับ มันลื่นจริงๆ ในคลิปถ้า

เอาสั้นคือ คนขับๆมาเร็วแล้วเสียหลักนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:09:51 »
มาเร็วๆ พื้นที่จำกัดๆ
ใจมันบอกว่าได้
แต่รถมันไม่เอาด้วย
ค่อยๆไปเถอะ ไม่ต้องรีบ

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:17:07 »
ผมดูแล้วคิดว่ากระบะสตราดาขับแซงซ้ายมาอยู่เลนขวาแบบปกตินะครับ แต่รถบรรทุกเล็กเลนซ้ายสุดดันเบี่ยงเข้ามาเพราะหลบผิวถนนไม่เรียบแล้วกินเข้ามาในเลนสตราด้าพอดี ขณะที่เลนขวาก็เป็น 18 ล้อ กระบะสตราด้าก็เลยเกิดอาการนั้นยิ่งเป็นถนนพระรามสองลื่นๆด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 14:10:40 โดย Camry Sportivo »

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 12:33:11 »
ตอนฝนตก เส้นนี้เป็นเส้นที่วิ่งเฉยอยู่ดีๆ แล้วรถคุณหมุนลงข้างทางได้ ช่วงประมาณนี้แหละ เชื่อมั้ย!!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 13:35:57 »
ดีนะไม่มีใครเดือดร้อน

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 20:06:11 »

กำลัง อย่างเข้า 25 ไม่เอาอีกแล้ว  :-[
เหมือนผมเรย ชอบจับเวลา บางแค ลาดพร้าว เกือบ40นาทีแหน่ะ แสดงว่าคุณซิ่งมากก

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 20:40:43 »
ESC test on Rama II .... ไถลและหมุนเหมือนในการทดสอบบนยูทูบเลยครับ

ดูแผนที่แล้วไม่ใช่ใกล้ๆ ไม่น่าเชื่อ แก้ไขเถอะครับ

ทำได้จริง ครับ ทำหลายรอบด้วย รถผมแค่ City MC SV เดิมๆ หน้ายาง 185/55/R16

วิ่งจากมหาชัย อัสสัมชัญ พระราม 2 กลับรถ สะพานกลับรถ บางบอน มุ่งหน้า กรุงเทพ

วิ่งพระราม 2 ยาวๆๆ ผ่าน บางมด บางปะกอก 9 ขึ้นทางด่วนตรงนั้น มุ่งหน้า ดินแดง

ลงสะพานพระราม 8 เลือกเอา จะออกซ้าย พระราม 9 หรือ ตรงไป ตามที่เขียนว่า ดินแดง

จากนั้น ไปออกพระราม 9 อีกที ตรงสี่แยก พระราม 9 วิ่งรัชดา มุดอุโมงค์  รัวๆ 2 อุโมงค์

ถึงแยกแยกรัชดาลาดพร้าว ไม่ขึ้นสะพาน เลี้ยวขวา เข้าลาดพร้าว มุ่งหน้า ลาดพร้าว 41 จบ!

ระยะทางรวมประมาณ 45 km ทั้งหมดนี้ ต้องตั้งมั่นอยู่ในสติ หูตาไว ไหวพริบดี ไม่ปาด แต่แซงแบบมีมารยาทคับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88