ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดว่า มาสด้า 2 กับ เฟียสต้า จะไปรอดในตลาดเมืองไทยมั๊ยครับ  (อ่าน 8469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
สำหรับมาสด้า 2เค้าค่อนข้างทุ่มทุนเยอะ เอาเป็นว่า ถามว่า คิดว่าเค้าจะขายได้ตามเป้าที่เค้าวางไว้หรือเปล่าครับ

ส่วนเฟียสต้า ก็ถามตรงๆเลยว่า พี่ๆคิดว่าจะไปรอดในตลาดเมืองไทยหรือเปล่า (ยังไม่เห็นราคา ไม่เห็นออฟชัน) เอาเป็นว่าเดาเล่นๆก่อนน่ะครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารอดนะ แต่คงไม่เปรี้ยงมากหรอก เพราะสักพักอีโค่คาร์ก็จะมาแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Mazda 2 หนะหายห่วง ยังไงก็ขายได้ และขายดีด้วย

แต่ เฟียสต้า ยังต้องแอบลุ้นอยู่
ถ้าแก้เรื่องศูนย์ และสร้างความเชื่อมั่นได้เมื่อไหร่ ก็จะกลับมาดีได้เอง

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
น่าจะไปไหว เพราะดูจาก รอบนี้ มาสด้า  ท่าทางจะเอาจริง อยู่ๆก้อทุ่มทุนสร้าง  อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน !!!  ถ้าเจ้ามาสด้า2 ไม่ดีจริง    มาสด้าประเทศไทยคงต้องปาดเหงื่อ พร้อมน้ำตา  T^T   ยังไงก้อเชียร์ทั้ง 2 เพราะ มาสด้า กะเฟียสต้า เป็นพี่น้องกัน ดีทั้งคู่  แระผมว่า  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ เราท่านในที่นี้ ยังไม่มีใครได้ขับ อย่าเพิ่งบอกว่าดีทั้งคู่เลยครับ

อาจมีบางเรื่องไม่ดีอย่างที่เราคิดก็ได้

มองเป็นกลางไว้ก่อนดีกว่าครับผมว่านะ

ออฟไลน์ nicsjerry

รับทราบคร๊าบ   ;)  เพ่จิมมี่ ว่าแต่พี่จิมมี่ นอนดึกจังนะ ระวัง ตื่นมาทำงานไม่ทันละ ดูแลสุขภาพด้วยยย   ;D

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
คิดว่ารอดแต่มาสด้าอาจเก็บยอดได้มากกว่า
และได้สัมผัสรถมาสด้าสองคันจริงมาแล้วคิดว่าอะไรๆ ที่ให้มามีมากกว่าเจ้าตลาดบ้างค่ายในราคาที่ไม่ถือว่าถูกแต่ก็ไม่เรียกว่าแพง

แต่ตอนนี้อยากทราบว่าสองตัว S กะตัว V ช่วงล่างต่างกันที่ S เป็นโช๊คน้ำมัน V เป็นโช๊คแก๊ส จริงหรือ  ถ้าเป็นแบบนี้แต่ละแบบมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร
และใครที่ได้สัมผัสสองมาแล้วรู้สึกเหมือนเดี๊ยนไหมคะว่าสองกว้างกว่ายาริสแต่น้อยกว่าแจ๊ซ ดูรถภายนอกเหมือนจะเล็กแต่พอเข้าไปนั่งแล้วก็ไม่ได้เล็กอย่างที่คิดโดยเฉพาะที่ใส่ของท้ายรถ

ออฟไลน์ MOJO

• Newbie
  • *
กระแสแรงขนาดนี้ โดยส่วนตัวคิดว่ารอดนะครับ แต่จะขายดีขนาดไหนเดาไม่ถูกเลยครับ   :)ใดใดในโลกนี้ล้วนไม่เที่ยงครับ

ออฟไลน์ gateaux

รอดน่ะรอดครับ  แต่ผมว่าน่าจะหนังม้วนเดิม  ก้อคือ ตามเจ้าตลาดอยู่ห่างๆ

ถ้าตลาดในไทยมีเฉพาะคนเล่นเนทละก้อใช่ MZ 2 รุ่งแน่  แต่ในความเป็นจริง คำตอบ คือ Toyota และ Honda คือ ตัวเลือกอันดับแรก ของคนมีอำนาจซื้อครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
Mazda 2 หนะหายห่วง ยังไงก็ขายได้ และขายดีด้วย

แต่ เฟียสต้า ยังต้องแอบลุ้นอยู่
ถ้าแก้เรื่องศูนย์ และสร้างความเชื่อมั่นได้เมื่อไหร่ ก็จะกลับมาดีได้เอง

คิดตรงกันเลย

ตอนเห็นหัวข้อกระทู้ กะจะเข้ามาตอบเลยว่า
2 รอดแน่ๆ
ส่วน Fiesta ไม่รู้

อีกเรื่องนึง ที่อยากเสริมสำหรับ Ford ก็คือ การตลาด / โฆษณา / ประชาสัมพันธ์

ผมไม่แน่ใจว่า ในส่วนของรถเก๋ง ทุกวันนี้ Ford Focus ใช้จุดขาย / เน้นส่วนไหนของรถคันนี้ ??

และมีการทดสอบ/วิจัยกลับไปมั้ยว่า ผู้บริโภคได้รับรู้บ้างหรือเปล่า ??

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Mazda 2 ยอดขายผมว่าน่าพอใจ ถ้ารวม 2 ตัวถังเข้าด้วยกันผมว่ายอดไม่ขี้เหร่หรอก
แต่ถ้าแยกตัวถังผมมั่นใจว่า Hatchback น่าจะมียอดไม่อายใครครับ

Fiesta ก็ตามนั้น

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *
ขายดี ขายได้ ตามกระแสครับ แต่อย่าให้กระแสลดน่ะ ไม่งั้น เหมือนพี่สามอีก
ต้องทุ่มงบสร้างกระแสอย่างเดียว ....เพราะคนไทยซื้อรถตามกระแส

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
พอดีว่าวันเสาร์นี้ จะได้ไปลองเจ้า 2 ครับ พอดีเพื่อนเค้าจะออก รุ่น R (TOP)

แล้วจะมาแชร์ให้ฟังครับ เป็นไปได้จะถ่ายรูปมาให้ดูด้วย

ออฟไลน์ ????

• Newbie
  • *
แว่วๆ มาว่า ภายใน ของ  Fiesta  สวยกว่า น้อง 2  เยอะเลย  ถ้าราคาไม่หนีกันมาก ก็น่าจะพอกล้อมแกล้ม

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ความคิดเห็นส่วนตัว...

มาสด้า 2  น่าจะไปได้สวยครับ

ส่วนเฟียสต้า  น่าจะเหนื่อยครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ YenChar

เห็นด้วยกับคุณ gateaux มากๆครับ

คนมีกำลังซื้อ จะเลือกซื้อรถตลาดก่อน
คนไม่มีกำลังซื้อ จะอยากได้รถแบบนี้

ออฟไลน์ Still Loving You

• Newbie
  • *
ผมเอาใช่วยเฟียสต้าเป็นพิเศษ ในตลาดจะได้มีตัวเลือกมากๆ

ออฟไลน์ chai99

คิดเหมือนกัน โดยส่วนตัวอยากใช้ Ford เหมือนกัน แต่ไม่มั่นใจศูนย์เลย
หากทาง Ford ปรับปรุงศูนย์ให้ดี บรืการรวดเร็ว แก้ไขปัญหาได้เก่งแล้ว ผมว่าทาง Ford จะขายรถได้อีกมากเลยครับ