ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้อไหนที่รีคอลเพื่อแก้ปัญหาถุงลมนิรภัยครับ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คือวันนี้ไปสอบกองทัพไทยมา วิชาความรู้ทั่วไปมีข้อหนึ่งที่ผมรู้สึกพลาดมาก เพราะเป็นถึงสมาชิกเว็บนี้แต่ไม่ทราบคำตอบที่ถูกต้อง หรือผมพลาดข่าวไปนั่นเอง

คำถามคือ รถยี่ห้อไหนเรียกคืนไปแก้ปัญหาที่ถุงลมนิรภัย ซึ่งตัวเลือกมีดังนี้
1. ISUZU   2. MITSUBISHI
3. HONDA 4. TOYOTA

จึงสงสัยมากและขอใช้พื้นที่ตรงนี้ถามหน่อยแล้วกันครับ

ออฟไลน์ porasit33

โตโยต้าครับ ข่าวไม่นานมานี้เอง
เหมือนจะเป็น camry กับ altis แต่ปีไหนไม่รู้น่ะครับ
แต่..แอบไม่มั่นใจ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ มี BMW เพิ่มมาอีก 120,000 คัน ครับ ที่สหรัฐฯ

ดูเหมือนว่า เคสถุงลมคราวนี้ จะมาจาก โรงงาน Takata หนะครับ อันนี้อ้างอิงจาก Automotive World News นะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
takata โรงงานผลิตที่บ้านเรานิน่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ TOYOTA สินะครับ....

ผมตอบ MITSUBISHI ไป