ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปดู Misubishi Attrage MT GLX ในงาน FAST Auto Show Thailand  (อ่าน 32540 ครั้ง)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
พาไปดู Misubishi Attrage MT GLX ในงาน FAST Auto Show Thailand
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:15:21 »
พอมีเวลาเลยไปเดินเล่นมาครับ สนใจเจ้าตัวนี้เนื่องจาก เกียร์ธรรมดาให้ABS USB ถุงลมด้านคนขับ งานจัดที่ไบเทค 7-21 กรกฎาคมนี้ นะครับ 

อันที่จริงผมก็ชอบ 5 ประตูนะครับ แต่Eco car มันไม่มี5ประตูที่มันยาวๆเลย(แบบMazda3 Nissan Tiida/Pulsar) มีแต่สั้นกุดทั้งนั้น ไปลองลูบๆห้องยางอะไหล่มิราจมาแล้ว
ห่างจากกันชนไม่ถึง10เซนแน่นอนครับ เผื่อติดแก๊สในอนาคต มันน่ากลัวเกินไป^^ 

มาดูเจ้า Attrageกันครับ 

ปล.ถ่ายมาแต่ตัวMT นะครับ เพราะตัวสูงๆดูที่พี่จิมมี่ถ่ายก็ได้ครับ

Re: พาไปดู Misubishi Attrage MT GLX ในงาน FAST Auto Show Thailand
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:17:36 »
ออพชั่น และภายในโดยรวมครับ

Re: พาไปดู Misubishi Attrage MT GLX ในงาน FAST Auto Show Thailand
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:19:24 »
หน้าปัด วิทยุ แล้วก็พวงมาลัยครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 20:59:07 โดย PumpNISMO »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:23:02 »
รูกุญแจ และสวิตซ์ปรับพร้อมพับกระจกไฟฟ้าครับ รุ่นพี่(EX)ออกช่วงแรกยังไม่มีเลย ;D

สวิตซ์กระจกไฟฟ้าพร้อมปุ่มล็อคกระจก เซ็นทรัลล็อคน่าจะไม่มีปุ่มแยกต่างหากอันนี้นานาจิตตังครับ สำหรับผมไม่มีปัญหา :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:26:47 »
ช่องเก็บถุงมือ เห็นสายไฟเล็กน้อย อันนี้ถ้าไม่มีแฟลชก็มองไม่เห็นครับ^^

เบรคมือแล้วก็ที่วางแก้วน้ำครับ สามารถสั่งที่วางแขนพร้อมเป็นกล่องเก็บของเพิ่มได้อยู่นะครับ เห็นมีในอุปกรณ์เสริม ส่วนตัวผมชอบที่เค้ามีมาขายเพิ่มนะครับถ้าอยากได้ก็สั่งเอา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:30:11 »
ผมนั่งด้านหน้าปรับให้พอดีแล้วมานั่งด้านหลัง ผมสูง171ซม.ครับ เหลืออีกเยอะพอสมควรครับ

รูปสองชอบมากเลยมีที่วางแขนพร้อมที่วางแก้วมาให้ด้วย ตัวล่างบางรุ่นยังไม่ให้มาเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:35:22 »
ภายในฝากระโปรงหลังครับ ใหญ่พอสมควร มีฟิวเจอร์บอร์ดคั่นระหว่างเบาะกับด้านหลัง ตรงนี้ผมเฉยๆเพราะราคารถมันไม่แพงแถมได้ความเบา(มองในแง่ดีจัด) ;D

รูปต่อมาจะเห็นได้ว่ามีไฟส่งสว่างในห้องเก็บของ ข้อนี้ผมประทับใจอีกเหมือนกัน เพราะอัลเมร่าไม่มีให้ในรุ่นล่าง รุ่นรองท๊อบเหมือนตอนแรกจะพิมพ์ผิดว่ามีแล้วรถออกมาจริงๆไม่มี
ไม่รู้ว่าตอนนี้มีแล้วหรือยัง

รูปสาม ล้อกระทะเหล็ก 14 นี้ว รัดด้วยยาง bridgestone ecopia 150 ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:36:58 »
ภายในห้องเครื่อง แล้วก็แป้นคันเร่ง เบรค คลัช ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 20:40:49 »
ลากันไปด้วยภาพแบตเตอรี่ลูกน้อยๆ พอเพียงๆครับ มีที่ว่างให้เพิ่มขนาดพอสมควรนะครับ ;D

ส่วนตัวผมว่าเป็นรถที่คุ้มค่ามากอีกรุ่นนึงเลยทีเดียวครับ เพิ่งออกมาใหม่แต่มีส่วนลดอะไรพอสมควรเลย

เรื่องออพชั่นถ้าคนนั่งข้างคนขับได้ถุงลมพร้อมเข็มขัดนิรภัยดึงกลับอัตโนมัติก็คุ้มสุดๆไปเลยครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 14:32:44 »
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:58:20 »
ทุกซอกทุกมุมดีครับ ขอบคุณครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 20:38:41 »
ขอบคุณมากๆครับ ผมจองไปแล้วเช่นกัน เพราะ MT เขามี ABS ให้
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 00:00:13 »
ขอแชร์ความคิดเห็นของผมมั่งนะครับ พอดีได้ไปลองลุกผุด ลุกนั่งมาบ้าง เป็นรุ่น GLS Ltd. ครับ

- ภายนอก
ตัวรถโดยรวมลงตัวดีครับ รูปทรงสมส่วน โอเวอร์แฮงค์หน้าและหลังสั้น ฐานล้อยาว ตัวรถค่อนข้างสูง
กระจังหน้าโครเมียมเด่นมากครับ และมีโครเมียมตรงฝากระโปรงหลังช่วยไห้รถดูหรูขึ้นมาก
มีไฟตัดหมอกหน้าและกรอบโครเมียมมาไห้  มีเรื่องไห้ขัดใจแต่มือเปิดประตูที่ดูโบราณไปนิดเท่านั้นครับ
ถ้าเปลี่ยนมาใช้แบบกริบ น่าจะโอกว่า
ล้อขอบ 15 ลายล้อดูลงตัวครับ ขอบ 14 จะดูเล็กไป เพราะตัวรถสูง

- ภายใน
เบาะนั่งเป็นหนังแท้เฉพาะส่วนสัมผัส สีครีมช่วยไห้ดูโปร่งขึ้นมานิดนึง แต่คงเลอะง่ายถ้าไม่ระวัง
สัมผัสของหนังค่อนข้างดีเลยครับ  แต่เบาะนั่งเล็กไป ปีกเบาะด้านข้างกางออกน้อย แต่ยังดีที่ยังซัพพอร์ท
หัวไหล่ได้ดี รวมถึงหมอนรองหัว. ส่วนเบาะรองนั่งมีขนาดสั้นไป รองรับไม่ถึงข้อพับ แต่ฐานเบาะค่อนข้างเรียบช่วยไห้
นั่งอ้าข้าได้ดี (fiesta เบาะยังกะรถแข่ง นั่งสบาย แต่ขยับตัวลำบาก)
เบาะหน้าถ้าตัวเบาะมีขนาดใหญ่ขึ้นจะดีมากเลยครับ

จุดขายของแอดแทรก อยู่ที่เบาะหลังครับ เลกรูมเยอะมาก นั่งไข่วห้างได้เลย(ผมสูง172) มุมเอนกำลังดี เบาะนุ่มสบาย
ผมลองนั่งเอาหลังแนบกับพนักพิงแล้ว เฮดรูมเหลือประมาณ 1 ฝ่ามือ  แถมด้วยมีที่เท้าแขนตรงกลางเบาะมาไห้อีก
ติตรงที่เบาะรองนั่งมีขนาดสั้นไปนิดครับ ถ้ายาวมากกว่านี้จะนั่งสบายสุดๆ

เรื่องทัศนะวิสัย ค่อนข้างโปร่งครับ คอนโซลหน้าอยู่สูง(ปรับเบาะเตี้ยสุด) ปุ่มกดต่างๆอยู่ในระยะเอื้อมถึง
กริบพวงมาลัยกำลังดี มีสวิทซ์คุมเครื่ิงเสียงมาไห้ ติตรงที่พวงมาลัยปรับได้แค่สูง-ต่ำเท่านั้น

ระบบเครื่องเสียงถือว่าสมราคาครับ เครื่องเล่นดีวีดี ไห้คุณภาพเสียงที่ดีในระดับหนึ่ง(ตามราคา) เสียงเบสแน่นแต่ออกแห้งๆไปหน่อย
เสียงแหลมก็พอฟังได้ (แต่ถ้าเป็นผม จะซื้อรุ่น GLS แล้วไปเปลี่ยนเครื่องเสียง กับลำโพงใหม่)
สรุป เสียงดีกว่า civic fd แน่ๆครับ

อ้อ ทุกรุ่นได้ลำโพง 4 ตัวนะครับ

สรุป เป็นรถที่ผมมองว่า คุ้มที่สุดในอีโค่คาร์ 4 ประตูในตอนนี้แล้ว อ็อพชั่นหลักๆแทบจะไม่ต่างกันมากเลย
รุ่นที่คุ้มที่สุด ผมมองว่าคือรุ่น GLX cvt เพราะไห้อุปกรณ์เพียงพอ รวมถึงระบบความปลอดภัย ถุงลมด้านคนขับ และเอบีเอส
หรือถ้าใครชื่นชอบเกียร์ธรรมดาซื้อรุ่นถูกสุด GLX mt ก็ยังได้ข้าวของเหมือรุ่น ออโต้

สวัสดีทุกๆคนครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:08:15 »
เรื่องมือจับตอนแรกที่เห็นจากรูปผมก็ว่ามันโบราณและดูเตี้ยไป แต่พอไปเปิดจริงๆความสูงมันพอดีมือผมเลย ผมว่าเปิดสะดวกกว่าบางคันด้วยซ้ำ(อาจเพราะประตูเบาด้วย)ทำให้ข้อนี้ผมเฉยๆ ส่วนเรื่องอื่นๆผมไม่ค่อยได้สังเกตเท่าไหร่ครับ ;D