ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุไม่คาดคิดขณะขับรถ  (อ่าน 5200 ครั้ง)

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
เหตุไม่คาดคิดขณะขับรถ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 19:16:47 »
เชื่อว่าหลายๆคนคงเคยจะนะครับอุบัติเหตุบนท้องถนนแม้จะไม่อยากเจอก็ตามไม่ว่ามันจะเล็กหรือใหญ่แค่ไหน ผมเลยอยากแชร์ที่

ผมเคยเจอหน่อยนะครับ สมัยสัก10กว่าปีที่แล้วจำได้เลยตอนนั้นนั่งรถไปกับแม่ แม่ขับก็ขับปกติรถติดในซอยทางเท้าด้านข้างคนขับก็มีคนเดินกันไปปกติ ตอนรถกำลังจะวิ่งอีกรอบก็มีคนบ้าคนนึงอยู่ๆเอากระถางต้นไม้ขนาดกลางๆของร้านอาหารแถวนั้นปาใส่กระจกรถแม่ผมครับ :'( แค่นั้นละครับจำภาพตอนนั้นได้เลยแอคชั่นแม่ประมาณหนังแอ๊คชั่นตอนขับรถแล้วมีอะไรมากระแทกแรงๆอ่ะครับ55555 แค่นี้ละครับ

อ้อแต่ตอนนั้นผมกับแม่ไม่เป็นไรนะกระจกก็ไม่แตกแต่โคตรตกใจช็อค นี่คงเป็นเหตุการณ์ที่นิยามคำว่า"อุบัติเหตุ"ได้ดีมากๆอีกเหตุการณืหนึ่งเลยเนอะ :D

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: เหตุไม่คาดคิดขณะขับรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 19:37:42 »
- สมัยก่อนนั่งรถตู้ไปทำงาน   รถตู้เบรคแตกเสียหลักคว่ำลงทุ่งนา  ครั้งนั้นหัวไหล่หลุด
- ยังไม่เข็ดนั่งรถตู้ไปทำงานอีก   คราวนี้รถตู้โดนชนท้าย  แต่ชนยังไงอันนี้ไม่ทราบเพราะผมสลบคาที่  หัวแตก   ตื่นมาอีกทีก็โรงพยาบาล
- คุณพ่อตัดสินใจเอา Lancer E-Car ให้ผมขับ  เพื่อไปทำงาน  ขับเองระมัดระวังดีๆ  ปลอดภัยกว่า  แล้วก็ไม่เคยชนเลยสักครั้งในช่วง 5 ปี
- ปัจจุบันขับ Lancer EX  จอดติดไฟแดง โดนมอเตอร์ไซค์ชนท้าย   ก็เคลมกันไป   ไม่นานก็โดน Taxi ชนท้ายอีก  ในปีเดียวกัน

...ระวังแค่ไหนก็ยังโดนจนได้สิน่า...

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 19:41:34 »
เจอแบบเบาๆ 2 รอบครับ ครั้งแรกหมอกลงจัด ไอน้ำเกาะเต็มกระจกเลย แล้วถอยไม่ระวังไม่เจิมกับเสาไฟหน้าบ้าน

ครั้งที่ 2 เลี้ยวเข้าซอยแคบๆ กว้าง 2 เมตรกว่าๆได้ สุดท้ายไไม่รอดครับ ข้างซ้ายไปแถกับเสาไฟเต็มๆ

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 20:15:58 »
ผมเจอตกใจยิ่งกว่า วันนั้นขับๆรถอยู่ฝนตกมีมอไซต์ขี่นำหน้า

อยู่ดีๆมอไซต์เสียหลักล้มเองผมตามมาหลังเกือบทับ ต้องหักหลบรถปีนเกาะกลางถนน  :o :o :o

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 20:48:13 »
จอดติดไฟแดงแยก ถนนศรีนครินทร์กับถนนเทพารักษ์ โดนรถกระบะเบรคแตกวิ่งมา 100 กว่า ชนท้ายซะนี่แล้วรถคันนั้นก็พุ่งทะลุไปต่ออีก 8 คัน บางคันสภาพควันขึ้นขโมงเลย ของผมคันแรก รถหักงอหน้าเชิดหลังเชิด พนักพิงรองหัวเหล็กหักงอ เหตุการณ์เร็วกว่านรก นั่งอยู่ดีๆ มีอะไรมากระแทกหลังแบบเต็มแรง ดีที่คาดเข็มขัดนิรภัย ไม่งั้นตายตามคนขับแน่ๆ
รถผมคืนซากกันไปเลย
แต่...ตอนโดนชน พระองค์หนึ่งที่เคยมีหายไปเมื่อไรตั้งนานหาไม่เจอ ตกลงมาอยู่ที่หน้าตัก หลังจากนั้น พระองค์นั้นก็หายไปอีก

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 21:10:08 »
ผมอาศัยรถไปกับเพื่อนผู้หญิงตอนยังเรียนมหาลัย
เพื่อนผู้หญิงเป็นคนขับอยู่ดีๆมีหนูมาจากไหนไม่รู้
กระโดดมาตรงคอนโซนกลางเบรดมือ ผมตกใจอุทานเฮ้ยหนู
หนูมันคงตกใจกระโดดใส่เพื่อนผมที่ขับรถอยู่เธอกลัวหนูอยู่ด้วย
งานเข้าเลยหักไปชนรถวิ่งสวนมาเพราะตกใจหนู

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 22:16:28 »
ไม่ใช่อุบัติเหตุ นี่เหมือนการปองร้ายแล้วนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:24:51 »
เคยแค่เกือบครับเพราะปกติขับอย่างระมัดระวังและไม่เร็วมาก

1. ขับรถไปอุบลแฟนจะไปเลือกอบต.ที่เป็นญาติกันเลิกงานเลยขับไปกันเลยด้วยความเหนื่อย+เพลียหลับในไปตอนราวๆตี 3 แฟนก็หลับอยู่ รถแถออกขวาเรื่อยๆ แล้วรู้สึกเหมือนมีคนมาเขย่าปลุกให้ตื่นสะดุ้งขึ้นมาภาพข้างหน้าคือหลักกิโลหักหลบแทบไม่ทันแต่บอกแฟนว่าไม่มีอะไรหลบหลุมแค่นั้น จากนั้นสักพักก็จอดนอน

2. ขับกลับบ้านที่นครพนมช่วงสงกรานต์ขับอยู่เลนขวาเพราะกำลังแซงรถอีกคันอยู่ ทันใดนั้นก็มีวัยรุ่นที่ไม่เห็นค่าชีวิตตัวเองปาดหน้ามาจากเลนข้างรวดเดียว 3 เลนเพื่อมายูเทิร์น ผมเบรคให้อย่างเดียวไม่มีทางหักหลบให้เด็ดขาดซ้ายมีรถที่กำลังแซงขวาเป็นเกาะกลาง ชนคือชน แต่ก็หวุดหวิดไปกับชีวิตที่ตัวเค้ามองว่าด้อยค่า 2 ชีวิตนั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:21:52 »
ขับรถไปกับเพื่อนครับ แล้วเพื่อนพูดด้วยน้ำเสียงค่อนข้างตกใจว่า "โห.. นมแม่งง"  :o
เสียสมาธิครับ หันไปดู เลยซัดท้ายรถกระบะ คอแทบเคล็ด

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ liverence

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:30:41 »
ขับรถไปกับเพื่อนครับ แล้วเพื่อนพูดด้วยน้ำเสียงค่อนข้างตกใจว่า "โห.. นมแม่งง"  :o
เสียสมาธิครับ หันไปดู เลยซัดท้ายรถกระบะ คอแทบเคล็ด

ถ้าเพื่อนต่อด้วยคำว่า "เล็ก" นี่เสียดายแย่เลยนะครับ ;D

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:32:50 »
เอามาฝากครับ

ออฟไลน์ oreo_san

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:46:26 »
เหตุไม่คาดคิดของผมเมื่อเร็วๆ นี้เอง  ผมขับรถอยู่เส้นสุขุมวิท ก็ขับอยู่ดีๆ มีตำรวจเดินมาชี้ให้ผมจอด ผมก็คิดว่า ผิดอะไรฟ่ะ
ถึงได้ชี้ให้จอดรถ  ผมจึงเบรกอย่างแรง แล้วตำรวจคนนั้นก็เดินไปที่ด้านหลังรถผม แล้วบอกให้ผมไปต่อได้ ส่วนตำรวจเดินไป
จับมอเตอร์ไซด์คันหนึ่งที่ตามหลังรถผมมา ผมเหลือบไปมองกระจกหลัง คิดว่าน่าจะโดนข้อหาไม่ใส่หมวกกันน๊อก  ส่วนผมก็ตกใจ
ไม่คิดว่าอยู่ๆ ตำรวจจะมาชี้ให้จอดกระทันหัน......... ;D

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:53:38 »

จากคลิปโดนดูดรึปล่าวครับ ใช่มั้ย เพราะดูจากช่วงล่าง ไม่ได้โหลดลงเหมือนพวกกระบะแว๊น

ตอนหักเข้าไปรถโยน เลยโดนบรรทุกทางขวาดูด ตกใจหักออก เสียหลัก ตามสเตป แบบนี้รึป่าว

อันตรายมากครับดีนะไม่มีใครเป็นอะไรไป

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 13:23:54 »

จากคลิปโดนดูดรึปล่าวครับ ใช่มั้ย เพราะดูจากช่วงล่าง ไม่ได้โหลดลงเหมือนพวกกระบะแว๊น

ตอนหักเข้าไปรถโยน เลยโดนบรรทุกทางขวาดูด ตกใจหักออก เสียหลัก ตามสเตป แบบนี้รึป่าว

อันตรายมากครับดีนะไม่มีใครเป็นอะไรไป

ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 13:34:05 »

กระบะมันจะรีบไปตายหรือครับ
จริงๆ น่าให้คันซ้ายนั้นทับไปเลยนะจัได้จบๆ
เดี๋ยวเดือนร้อนคนอื่นอีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 13:39:10 »
กระบะในคลิปนี่ล้อปัดหรือเปล่าครับ
ดีแล้วที่ไม่เกิดแบบเคสในตปท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2013, 09:18:21 โดย Iwata Kana NB17 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 13:44:45 »

ตามไปอ่านในเฟสแล้วเพลีย
ด่าทั้งรถบรรทุก ด่าคนถ่ายที่สบถ
ทั้งๆที่ประเด็นหลักที่ทำให้เกิดเหตุการณ์นี้คือกระบะ Strada คันนั้น
ไม่รู้จะรีบไปตายห่ามที่ไหน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 13:50:38 »
กระบะในคลิปนี่ล้อปัดหรือเปล่าครับ
ดีแล้วที่เกิดแบบเคสในตปท

โหย..........

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 18:34:59 »
เหตุเกิดในซอยสมัยเด็กๆ
รถกระบะครับ ขับไม่เร็วหรอกแต่จู่ๆมีจักรยานแหลมออกมา
กระบะก็จิ้มจักรยานล้มทั้งนั่งเลย ...สปิริทคนชน-ไม่หนีครับ ลงมาดูแลอย่างดีทั้งที่จักรยานผิดเต็มๆ

........เด็กเวรกลั้นน้ำตาจูงจักรยานกลับบ้าน ไม่ให้ใครรู้

...ถีงบ้านผมปล่อยแงกับตัวเอง....ต่อไปนี้กรูจะดูให้ดีก่อนว่ามีรถแล่นมามั้ย ก่อนตัวเองจะเสือกหัวจักรยานออกไป!!!

ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:23:36 »
ดีแล้วที่เกิดแบบเคสในตปท

โห อันตรายมากๆเลย

เจ้าของกล้อง ถอยรถแทบไม่ทัน