ผู้เขียน หัวข้อ: ***อัพเดท สรุปน้องผมเลือกคนที่2 คับ  (อ่าน 7756 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
***อัพเดท สรุปน้องผมเลือกคนที่2 คับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:13:23 »
จากที่ถามมาตกลงน้องผมตอนนี้กำลังคบกับคนที่ 2 นี้ในฐานะแฟนแล้ว :D

คนที่ 2
-ฐานะทางบ้านถือว่าปานกลาง ทรัพย์สินทั้งหมดน่าจะไม่เกิน 2 ล้านบาท
-ขยัน จริงใจกับน้องผม ไม่ติดหรู เน้นประหยัดเข้าว่า เวลาน้องผมจะซื้อของอะไร ก็จะห้ามประมาณว่าซื้อทำไมแพงเกิ้น เอาอันอื่นดีกว่า (ข้อดีสุดๆ)
-ตามใจน้องผมคนนี้ทุกอย่าง เวลามีปัญหาอะไรค่อยช่วยเหลือ
-แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องทางโลกมากนัก สมัยเรียน ออกจะเป็นเด็กเรียบร้อยๆ ไม่กินเหล้า ไม่เที่ยวกลางคืน ขับรถไม่เป็น ไปธนาคารไม่เป็น ฯลฯ
 คือบางครั้งทำอะไรด้วยกันจะมีตะหวาดใส่ฝ่ายหญิงบ้าง แบบ เอ้ย ทำไมทำแบบนี้ไม่ใช่ ฯลฯ คือสิ่งที่น้องชายผมไม่ชอบในตัวผู้หญิงคนนี้
-พ่อ ของน้องผมคนนี้ไม่ค่อยถูกใจผู้หญิงคนนี้มากนักเพราะเรื่องฐานะ + ทางบ้านของฝ่ายหญิง กลัวจะมาเกาะน้องผมกิน เพราะทางบ้านฝ่ายหญิงมีหนี้สินอยู่เยอะ
-แม่ ของน้องผมคนนี้ชอบผู้หญิงคนนี้มากนัก เพราะเป็นผู้หญิงแบบเรียบร้อยแม่ศรีเรือน ดูแลห่วงใยน้องผมดี รักน้องผมคนเดียว แม่น้องผมเค้าไม่สนใจเรื่องฐานะของฝ่ายหญิงเท่าไหร่
 เพราะว่ามันมาช่วยกันสร้างทีหลังได้

ขอบคุณคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 16:41:49 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ผู้หญิง 2 คนนี้เป็นคุณจะเลือกคนไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:32:07 »
ให้ใจเป็นตัวบอกเถอะครับเรื่องแบบนี้ตอบยากมากไม่มีข้อไหนถูกหรือข้อไหนผิดเผลอๆมีข้ออื่นอีก ถ้าเป็นผมๆจะเลือกคนที่อยู่ด้วยตลอดไปได้อย่างสบายใจพร้อมที่จะก้าวไปด้วยกันโดยผมเป็นช้างเท้าหน้าแฟนเป็นช้างเท้าหลัง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

Re: ผู้หญิง 2 คนนี้เป็นคุณจะเลือกคนไหนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:43:31 »
ให้ใจเป็นตัวบอกเถอะครับเรื่องแบบนี้ตอบยากมากไม่มีข้อไหนถูกหรือข้อไหนผิดเผลอๆมีข้ออื่นอีก ถ้าเป็นผมๆจะเลือกคนที่อยู่ด้วยตลอดไปได้อย่างสบายใจพร้อมที่จะก้าวไปด้วยกันโดยผมเป็นช้างเท้าหน้าแฟนเป็นช้างเท้าหลัง

ผมก็ว่างั้นแหละคับ เผลอๆเดี๋ยวมีตัวเลือกที่ 3 เป็น คน1+2 อีก  ;D ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:14:06 »
ตอบยาก แต่เคสของผมนะผมเลือกคนที่รักที่ตัวผมไม่ได้รักที่ของนอกกายผมเพราะว่าทุกคนที่ผมรู้จักถ้าไม่สนิทกันจริงๆ จะไม่รู้เลยว่าผมมีอะไรบ้างผมจะแต่งตัวธรรมดาเรียกว่าบ้านๆ เลยล่ะ เพราะว่าใส่แล้วมันสบาย โดยที่บ้างคนเห็นแล้วไม่ยุ่งกับผมเลยก็มีผมก็ไม่ได้แคร์อะไรแต่บางคนนี่สิที่เข้าก็ยังทำตัวเหมือนปรกติไม่ได้รังเกียดเราที่เราแต่งตัวแบบนี้ผมก็ ok เลย เพื่อนสนิทผมทุกคนไม่มีใครดูคนจากภายนอกเลย ยิ่งแฟนผมแล้วยิ่งไม่มองเลยผมจะแต่งตัวยังไงพาไปเที่ยวเดินทางแบบลำบากยังไงไม่เคยบ่นเลย ผมเลยชอบคนแบบนี้มากกว่าครับ อิอิ

ปลใอยากรู้ว่าเป็นยังไงก็ต้องลองคบหากันดูครับ แต่ได้อย่างก็ต้องเสียอย่างนะ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:19:02 »
ถ้าจะคบใคร แล้วต้องถามความเห็นคนอื่น ผมว่าอยู่คนเดียวเถอะครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ yoyoland

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:53:08 »
ต้องเลือกเองนะจ๊ะ 

คิดเล่นๆ ผุ้ชายถ้าจะให้ดี ก็ได้อยู่กับคนที่เรารัก เราจะได้หยุดไว้ตรงนั้น

แต่ส่วนตัว จะเลือกคนที่  "ตัวเรา" อยู่ด้วย แล้วมีความสุข และคนคนนั้นรับข้อเสียของผมได้ จร้า เรืองอื่นๆๆ ไม่ได้พิจารณานัก IMHO

หรือผมคิดน้อยไปก็มะรู้ 555

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:58:45 »
คนแรกเหมือนขี่หลังเสือ
คนที่สองเหมือนขี่หลังวัว

ถ้าอยากดูดีมีชาติตระกูลมีเงินเหลือใช้อีก30ปีข้างหน้า ไปคนแรก
แต่มันจะเป็นชีวิตที่ "ห้ามสบาย" ต้องทำตัวเองให้มีความสำคัญ
ต้องพัฒนาตัวเองให้เป็นกุญแจหนึ่งที่บ้านเจ้าสาวจะขาดมิได้
คุณโง่หรือทำตัวขวางทางเขาเมื่อไหร่ ทุกคนในบ้านเขาจะเขี่ยคุณทิ้งเมื่อไหร่ก็ได้

ในขณะที่ถ้าเป็นคนที่สอง บ้านคุณจะรวยแค่ไหนขึ้นอยู่กับความสามารถของผู้ชาย
และผู้ชายจะมีกำลังสู้แค่ไหน ขึ้นอยู่กับความสามารถของฝ่ายหญิง
ชีวิตของคุณจะอาจไม่ได้มีทางที่โรยด้วยกลีบกุหลาบ แต่ผู้หญิงแบบนี้
เวลาคุณอยากจะสบาย เขาจะยอมปล่อยตัวสบายไปกับคุณ เพียงแต่
เวลาที่ต้องรีบรวบรัด เขาอาจทำตามคุณไม่ทัน

อีก 30 ปีข้างหน้า หน้าตาและเซ็กส์จะไม่มีประโยชน์ สิ่งที่จะมีประโยชน์คือ
"ปาก" และ "มือ" ไอ้ที่บอกความรักชนะได้ทุกสิ่งแต่ปากกับมือทำขัดกับใจนั้น
ไปแพ้กันที่สำนักงานเขตมาเยอะแล้ว คุณรักกัน แต่แสดงออกน้อยมาก ด่ากันทุกวัน
ตบกันทุกวัน แต่นอนด้วยกัน ลูกคุณจะมีความสุขกับดราม่ารายวันหรือเปล่าก็ไม่

เลือกคนที่มีแนวโน้มจะใช้ปากกับมือทำร้ายคุณน้อยที่สุด
เลือกคนที่สามารถเข้ามารับงานส่วนที่คุณทำไม่เป็น อ่อนด้อย ห่วยแตก
เลือกคนที่รู้จังหวะว่าเมื่อไหร่ควรพูดอะไร หรือไม่ควรพูดอะไร
เลือกคนที่มีวิธีการสื่อสารดี ถ้าพูดออกมาไม่รู้เรื่อง อย่างน้อยก็ต้องใจเย็น
พอที่จะนั่งคุยกันได้
เลือกคนที่เวลาเขาสรรหาถ้อยคำมาด่าคุณแล้วคุณไม่รู้สึกอยากกระโดดถีบ
แม้จะโกรธบ้างแต่คุณพบว่ามันพอฟังได้
เลือกคนที่ สามารถจะอุ้มเด็กหนัก 8 โลไปไหนมาไหนด้วยได้แล้วไม่บ่นท้อชีวิต
เลือกคนที่ ลูกขี้วันละ 22 รอบแล้วไม่เอาความโมโหมาลงกับคุณ
เลือกคนที่ ปากตรงกับใจ แต่ไม่ใช่ขวานผ่าซาก
เลือกคนที่สามารถจัดการหาวิธีคลายความเหงาให้ตัวเองได้ดีในระดับ 60%
(เพราะถ้า 100% เขาจะไม่ต้องการเรา และถ้า 0% เขาจะไม่ยอมให้เราไปไหนเลย)

ถ้าเป็นผม ผมเลือกแบบนี้นะ แต่วิธีเลือกของผมก็ทำให้ผมไม่มีแฟนมาจนบัดนี้เหมือนกัน
เลือกเอา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:59:58 »
คนเราถ้าอยู่กันด้วยเหตุผลความรุนแรงก็จะไม่ค่อยเกิด ความแตกแยกจะมีน้อย รวยแต่ไม่มีเหตุผล ความแตกแยกอาจเกิดได้ความสุขก็อาจไม่มาก ส่วนตัวชอบเหตุผลมากกว่าอาจจะมีความสุขกว่าการร่ำรวย ;D

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 14:36:34 »
ผมเลือกคน2 เพราะถ้าวันใดถึงคราวลำบากขึ้นมา คนที่2น่าจะยังอยู่กับเรามากกว่าคนแรกที่เป็นลูกคุณหนูที่ประสบความสำเร็จมาตลอดชีวิต
Test ..

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 15:31:51 »
แหม่ เป็นหนุ่มฮอทสินะ
ตอนนี้คนไหนชอบที่จะเข้าหาคุณหนุ่มมากกว่าล่ะครับ? แต่ถ้าเป็นผมคงคนที่สอง เพราะชีมี room for improvement น่ะ คือจะได้เติมเต็มให้เค้า

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 15:53:36 »
เลือกคนแรกเถอะครับ...จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

วันนี้อาจจะยังไม่เห็นถึงความแตกต่าง แต่อีกยี่สิบสามสิบปี

คุณพอจะนึกภาพออกมั้ยว่าจะต่างกันขนาดไหน

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 16:16:32 »
ผมก็เคยเจอสถานการณ์แบบนี้เหมือนกับ จขกท เลย สรุป ไม่เลือกใคร เพราะคิดว่าอยู่ด้วยแล้วไม่ว่ากับคนใดคนหนึ่งก็ไม่มีความสุข สักวันนึงคงต้องเลิกกัน เลยเลือกที่จะอยู่คนเดียว

ผมว่าถ้ายังคิดแบบนี้คิดว่าไม่ใช่ทั้งสอง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้อะไรเป็นตัวตัดสิน ถ้าเป็นผม ผมเลือกคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจ เราเป็นตัวของตัวเองและเขาก็เป็นตัวของเขาได้โดยไม่ทำให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งต้องเดือดร้อน นั่นแหละคนที่ใช่

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 17:12:51 »
ตอบง่ายๆว่า รักคนไหน เลือกคนนั้น ครับ

แต่ถ้าคิดว่า รักทั้งสองคน ผมว่า "อย่าพึ่งแต่งงาน คุณยังต้องการชีวิตโสดอยู่"

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 17:18:56 »
ขอโทษน่ะครับ ...

เพื่อนคุณจขกท. อายุ 26 ปี มีความคิดจะเริ่มทำกิจการส่วนตัว "แต่" ยังไม่มีงานการทำเป็นหลักแหล่ง

ถ้าผมเป็นพ่อของสาวทั้ง 2 คนนี้ ผมคงจะลำบากใจไม่น้อยที่ลูกสาวคบหากับหนุ่มนายนี้จนถึงขั้นคิดเรื่องแต่งงาน

ผมว่า ... เพื่อนคุณจขกท.ควรไปเครียดเรื่องทำมาหากินก่อนดีกว่าไหมครับ?
อย่าเพิ่งมาคิดมากเรื่องหาเมียเลย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 17:45:44 »
ขอโทษน่ะครับ ...

เพื่อนคุณจขกท. อายุ 26 ปี มีความคิดจะเริ่มทำกิจการส่วนตัว "แต่" ยังไม่มีงานการทำเป็นหลักแหล่ง

ถ้าผมเป็นพ่อของสาวทั้ง 2 คนนี้ ผมคงจะลำบากใจไม่น้อยที่ลูกสาวคบหากับหนุ่มนายนี้จนถึงขั้นคิดเรื่องแต่งงาน

ผมว่า ... เพื่อนคุณจขกท.ควรไปเครียดเรื่องทำมาหากินก่อนดีกว่าไหมครับ?
อย่าเพิ่งมาคิดมากเรื่องหาเมียเลย

น้องผมคนนี้ บ้านเค้าทำบริษัทอะไรสักอย่างนี้แหละคับผมจำไม่ได้

วันๆก็เห็นมันไปดูงาน ดูลูกน้องแทนพ่อแม่ แล้วก็ขอตังพ่อแม่ใช้เป็นเงินเดือนประมาณนั้นอ่ะคับ

ออก playboyๆ นิดๆ เดี๋ยวผมให้มันมาอ่านกระทู้นี้เองดีกว่า 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 17:52:54 โดย kimmeng21 »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:53:24 »
ผมเลือกคนที่สองครับ

ถ้าเข้าเงื่อนไขที่ว่า

เขามีการมีงานดีพอสมควร มีศักยภาพ

เพราะคนที่ 1 ถ้าคุณไปขวาง อาจจะเจ็บตัวได้ครับ

ออฟไลน์ Chalat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 22:35:58 »
ผมโพสต์ไม่บ่อยนักแต่ขอคารวะคุณแพน commader cheng เต็มๆ 1จอก ลึกซึ้งเหมือนคนเคยเจอมาเองตรงๆครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 17:29:49 »
คะแนนที่มองเห็นเท่ากัน

ต้องไปนับคะแนนดิบ ที่น้องของคุณนับได้คนเดียว

คือ

คนไหน xxx (อุ้บ) เก่งกว่า เลือกคนนั้น

อารมณ์ล้วนๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 17:38:09 »
ผมก็ไม่มีแฟนนะครับ แต่ใจผม ผมไปคนที่ 1

เพราะผมอยากได้ผู้หญิงที่เหมือนกับ booster ครับ แบบที่เหมือนขี่จรวดออกไปสุดขอบจักรวาลได้

ถ้าคนที่ 2 ผมก็คิดว่าดีนะครับ แต่ผมรู้สึกไม่แน่ใจว่า เขาจะมีแรงส่งให้เราบินไปสุดขอบจักรวาลได้หรือเปล่าน่ะสิครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 22:02:19 »
ถ้าเลือกคนที่ หนึ่ง  ตรงๆก็คือเหมือนเกาะกินเลยนะ  ถ้าแต่งงานแล้วทำงานไม่ได้เรื่อง    คนที่สอง  ช่วยกันทำมาหากิน ชีวิตเรื่อยๆ  อาจจะไม่ได้จนหรือรวยมากมาย  แต่อาจมีความสุขมากกว่า

ปล.เป็นผมเลือกคนที่ 2 ครับ   
ปล.2  พ่อฝ่ายชาย  คิดแบบเห็นแก่ตัวนิดๆเลยนะ ว่าต้องคบผู้ฆญิงรวยอ่ะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 18:13:58 »
มั่นใจหรอครับว่า สาวทั้งสองนางจะเลือกเพื่อนคุณ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 18:57:09 »
บาซูก้าดี   เบอร์ 1   หนักๆยาวๆ  เฮ้ๆๆ

กล้วยตานี   เบอร์ 2 ไป  ใจล้วนๆ  เฮ้ๆๆ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 19:23:17 »
มั่นใจหรอครับว่า สาวทั้งสองนางจะเลือกเพื่อนคุณ
เห็นบอกว่าคุยๆอยู่ทั้ง2คน แต่ที่คุยอยู่นี่คือในฐานะอะไรครับ เพื่อนหรือ???

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 20:10:45 »
เลือกคนที่ รับ "ข้อเสีย" ของคุณได้มากที่สุด และ คุณ รับ "ข้อเสีย" ของเธอคนนั้น ได้มากที่สุดครับ

เพราะ เวลาทะเลาะกัน ข้อเสีย มันจะเป็นตัวแว้งมาในการทะเลาะบ่อยที่สุด

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 20:56:16 »
เห็นบอกว่าคุยๆอยู่ทั้ง2คน แต่ที่คุยอยู่นี่คือในฐานะอะไรครับ เพื่อนหรือ???

ไม่เชิงว่าเพื่อนน่ะคับ จะว่าไงดีคบหาดูใจอยู่แต่ไม่ใช่แฟนหรือป่าว (ผมไม่รู้น่ะมันไม่ได้บอก)

แบบถ้าเลือกคนใดคนหนึ่งก็จะต้องเลิกความสัมพันธ์กับอีกคนนึ่งอ่ะคับ คือตอนนี้แบบค้างคาอยู่

เหมือนมาเจอแยก ตัว Y แล้ว ต้องเลือกข้างว่า จะซ้าย หรือ ขวา เอาซักทาง ถ้าเลือกซ้ายก็ยิงซ้ายยาวเลยอ่ะคับ

แต่ไม่ใช่แค่เพื่อนแน่นอน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:02:43 »
3 คน 2 ทาง ครับ ;D

Re: ***อัพเดท สรุปน้องผมเลือกคนที่2 คับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 17:39:20 »
ดีใจด้วยครับ  เรื่องคามรวย มันสร้างกันทีหลังได้ครับ  แบบนี้ทางบ้านฝ่ายชาย ก็มีบริษัท อยู่แล้วก็เอามา  ทำงานเลยครับ  สานต่อธุรกิจทางบ้านของฝ่ายชายเลยครับ  ผมว่านะ ลูกสะใภ้ ต้องให้แม่ย่า ชอบครับ555+

ออฟไลน์ applebees

Re: ***อัพเดท สรุปน้องผมเลือกคนที่2 คับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:07:22 »
อิจฉาจุงครับ

CONGRATULATIONS ครับ

ขอให้รักกันนานๆ ไม่มีใครนอกใจนะครับ เข้าใจกัน ใช้เงินน้อย ร่วมกันเก็บ สร้างตัวเพื่อลูกหลานและพ่อแม่ครับ

-ขอบคุณครับ-