ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาพี่น้องเคลมกระจกกับประกัน ต้องจ่ายค่าฟิล์ม Vkool เองมั๊ยครับ  (อ่าน 11326 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
Swift ผมติด VK40 รอบคัน  เคลมกระจกร้าว  เค้าบอกว่า Vkool จัดเป็นอุปกรณ์แต่ง  ไม่อยู่ในการคุ้มครอง  ต้องแจ้งตั้งแต่ตอนติดให้ประกันทราบเหมือนเครื่องเสียง  ผมยังไม่ได้ดูในสัญญาว่ามีระบุอย่างนั้นมั๊ย  มี List บอกไว้รึป่าวว่าฟิล์มเจ้าไหน ราคาเท่าไหร่ต้องแจ้งประกัน  เมื่อกี้คุยกับอู่ มึนตึ้บเลย   คันนี้ทำกับวิริยะ     คันก่อนหน้านั้นทำกับทิพย ซึ่งไม่เคยถามซักคำ ขอแค่ใบรับประกัน ก็ทำตามนั้นเลย    รบกวนสอบถามทุกท่านก่อนท่ผมจะลุยต่อครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
มีแค่ใบรับประกันฟิลม์ ก็เคลมได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เครมได้ครับ ไม่เสียเงินเพิ่ม
เพิ่งไปเครมมาเมื่อวาน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ slate

• Full Member
เครมได้นะคับ ผมก็ไม่ได้แจ้งประกันล่วงหน้าไว้เหมือนกัน แต่ผมให้ทางร้านที่ติดฟิล์มจัดการให้คับ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
จริงๆ ต้องแจ้งประกันตั้งแต่แรกว่าใช้ฟิล์มอะไร
คือ จริงๆ ถ้าฟิล์มมันไม่แพงมาก เค้าคงไม่งอแง
แต่พอเป็นวีคูล เคลมทีก็แพงอยู่เหมือนกัน

ของผมก็วีคูล กระจกร้าว เค้าก็เคลมให้นะ ไม่รู้วีคูลแท้มั้ย
แต่น่าจะของแท้ เพราะ easy pass ยังไม่ผ่านเหมือนเดิม 555

• **
ที่เคลมได้นี่ ของวิริยะ มั๊ยครับ ?

ออฟไลน์ THUIO

เคลมได้ครับ รถผมเปลี่ยนกระจกมา3บานแล้ว

ออฟไลน์ beermix

• **
พิอุสไมเนอร์ ผมปีแรกวิริยะครับ

ใช้ Vkool VK 40 กับ VK70

บานหน้าแตก เคลมได้ครับ ผ่าน Toyota บางปู แค่มีใบรับประกันฟิลม์ แต่ของผมต้องรอนานหน่อย เพราะทางศูนย์แจ้งว่าต้องรอคิว

ไม่สามารถให้ช่างฟิลม์ มาติดที่ศูนย์ได้ เพราะ เป็นฟิลม์ ราคาแพงต้องนัดคิวล่วงหน้าเพื่อไปติดในห้องแอร์ของทางร้านฟิลม์

------------------

แต่เดือนหน้าครบ 1 ปี ผมจะยกเลิกวิริยะแล้วครับ หลังๆเคลมอะไรยากครับ และ วิริยะงดเพิ่มทุนประกันกับของแต่งที่เป็นของแท้ด้วยน่ะครับ

เหตุผลที่ว่า ของแต่งแพงเกินไป (งงรึเปล่า ทั้งๆ ที่เราจ่ายเบี้ยเพิ่มตามราคาที่แพง)

• **
ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ ครับ   ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับ  ผมเตรียมจะไปคุยกับประกันละครับ

ออฟไลน์ wannachat

เคลมได้ฟรี แต่ต้องมีชื่อยี่ห้อติดไว้บนฟิล์มเดิมหรือมีใบประกันเดิมไว้ให้ประกันดู

ออฟไลน์ V221

ฟิล์มไม่ใช่อุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมครับ มีใบรับประกันก็ควรเคลมได้ครับ ถ้าเป็นล้อแม็กหรือชุดแต่งรอบคันที่เปลี่ยนจากของติดรถต้องแจ้งเพิ่มเติมครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tookkoo

• Newbie
  • *
ของผมบานหน้า vk70 แตก ไปเปลี่ยนที่ร้านกระจก ที่วิริยะเขารับรองกันอยู่ ตอนเคลมที่วิริยะ พนักงานก็บอกว่า ฟิล์มเดิมเป็น vk70 ทางร้านเขาก็จะเปลี่ยน vk70 ให้ไม่ต้องห่วง พอไปที่ร้าน เขาเอาฟิล์มธรรมดา จะมาติดให้ เราก็เลยคุยกันอยู่พักหนึ่ง สรุปว่าผมทำใบรับประกัน หรือใบรับรองหาย ถ้าจะให้ติด vk70 ต้องไปที่ บ.วีคูล ให้เขาออกใบรับรอง ว่ากระจกรถผมติด vk70 จริงๆ ที่บ.วีคูล เขาก็จะถามว่า ผมไปติดมาจากร้านไหน เมื่อไหร่ แล้วก็เอาเครื่องวัดมาประกบ ที่กระจกด้านนอก,ใน แล้วก็ออกใบรับรองให้ ผมก็เอามาให้ร้านกระจก เขาถึงได้ยอมเปลี่ยนให้

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ให้บอกกับประกันนะครับ ว่าติดมาตั้งแต่ออกจากศูนย์เลยครับ

ถ้าบอกประกันว่า ติดเองร้านนู้นร้านนี้ ก็อาจเป็นหนทางให้ประกัน ปฏิเสธได้ครับ ก็ฟิล์มมันแพงหนิ