ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ cheek engine โชว์(ประจำ)  (อ่าน 1828 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• Jr. Member
  • **
ไฟ cheek engine โชว์(ประจำ)
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 16:01:39 »
น้ำมันเครื่อง ปกติ ไม่พร่อง ไม่ซึมใต้ท้องรถ  เช๊คทุกอาทิตย์ ขับมาเป็นเดือนแล้ว รถปกติดีทุกอย่าง ๆ อย่างนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับตอนแรกวิตกมาก แต่ตอนนี้ เริ่มชิน ถามช่างก็บอกว่า set code อะไรไม่เข้าใจ รถพีๆ มีใครเคยเจออาการอย่างนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: ไฟ cheek engine โชว์(ประจำ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 16:43:13 »
น้ำมันเครื่อง ปกติ ไม่พร่อง ไม่ซึมใต้ท้องรถ  เช๊คทุกอาทิตย์ ขับมาเป็นเดือนแล้ว รถปกติดีทุกอย่าง ๆ อย่างนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับตอนแรกวิตกมาก แต่ตอนนี้ เริ่มชิน ถามช่างก็บอกว่า set code อะไรไม่เข้าใจ รถพีๆ มีใครเคยเจออาการอย่างนี้บ้างครับ

รถอะไร ติดแก๊สมาหรือไม่ ปีอะไร โมดิฟายอะไรมาหรือเปล่า ???? บอกแบบนี้ตอบไม่ถูกเลยครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ sukhontha

Re: ไฟ cheek engine โชว์(ประจำ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 16:43:48 »
ไม่บอกว่ารถอะไร? ใช้เชื้อเพลิงตามคำแนะนำหรือไม่ หากใช้แก๊สส่วนมากอาการนี้มาจากส่วนผสมบางไป เป็นอันดับต้น ๆ(ในรอบเดินเบา)  ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 21:20:32 »
ของผมก็เป็นครับ อยู่ดีๆเดี๋ยวก็ติด วันสองวันก็ดับไป
2002 Altis 1.6 A/T ไม่เคยติดแก๊ส น้ำมันเครื่องไม่รั่ว

บางทีฝนตก มันก็ติดขึ้นมา จนเดี๋ยวนี้ชินครับ 55

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:00:29 »
ของผมก็เป็นครับ อยู่ดีๆเดี๋ยวก็ติด วันสองวันก็ดับไป
2002 Altis 1.6 A/T ไม่เคยติดแก๊ส น้ำมันเครื่องไม่รั่ว

บางทีฝนตก มันก็ติดขึ้นมา จนเดี๋ยวนี้ชินครับ 55

ถ้ารุ่นนี้เจอบ่อยครับ เซ็นเซอร์ที่ท่อไอเสียครับ ไม่สนใจก็ไม่ต้องเปลี่ยน หรืออยากให้ไฟหายแบบประหยัดต้องลองค้นหาในอากู๋ดูครับ

ส่วนปัญหาของ จขกท. ขอรายละเอียดอีกนิดครับ ;)