ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้รถใหม่เยอะ ภาพถ่ายกะตัวเป็นๆบนถนนเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  (อ่าน 2991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
รถบางรุ่น เห็นรูปกับ ตัวจริงๆบนโชว์รูม กับ ตัวเป็นๆที่วิ่งบนท้องถนน ให้อารมต่างกันไหมครับ

1. แอคคอด9 ดูในรูปมันสวยนะ ไปลองมาในโชว์รูม หรูมากๆ แต่ตอนเห็นตัวเป็นๆ มองผ่านกระจกมองหลังกลางวัน นึกว่า แอคคอดG6 ปล่อยให้แซง มองท้าย ทำไมมันไม่สวยเลย บานๆ แว๊บแรกนึกโซนาต้าตัวเก่าชัดๆ ทั้งๆที่ตอนกลางคืน ไฟท้ายมันสวยและมีเสน่มาก

2. ซิลฟี่ ดูเดิมๆสวยกลางๆ ติดหรู แต่งเรียบๆคงสวย เห็นเยอะมากๆแต่เลียนแบบเทียน่าอติวุด แต่ทำไมมันดูเลอะ แต่ทำให้ความสวยมันน้อยลง วิ่งบนถนนดูใหญ่โตหรูหรามากๆครับ

3. พอลซ่า เห็นรูปสวยมากกก หรู มีซันรูฟ แต่เห็นตัวเป็นๆกลางถนนรถติดๆ ทำไมตาผมไปมอง ท้ายเจ้ามาสด้า3 ที่ติดอยู่ข้างๆมากกว่าหว่า บอกตรงๆเจ้าพอลซ่าดูแล้วไร้เสน่มากสำหรับผม

4.วีออส รูปสวยมาก ยิ่งเห็นตัวจริงๆบนถนน มันดึงสายตาสุดๆ โฉบเฉี่ยว ดูคล่อง น่าหามาขับในเมืองมาก แต่ด้ายท้ายดูแปลกๆบอกไม่ถูก

5.ครูซ ทำไมยิ่งดูทรงมันยิ่งโบราณ ร้อยละ 80 ที่เห็น เปลี่ยนไฟฟ้ายเลียนแบบเบนซ์ คนออกแบบมาไทยจะเสียใจมั้ยที่คนส่วนใหญ่ซื้อมาแล้วเแลี่ยนกันเยอะ ทำไมเชฟไทยไม่ไม่เนอร์เป็นไฟท้ายแบบนี้เลยหว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
1.ถ้าในโฆษณาผมเฉยๆมากนะ แต่ถ้าตัวจริงผมว่ามันมีเสน่ห์ไม่น้อยเลย ถึงจะมีกลิ่นอาย G6 อยู่พอสมควร

2.ผมว่าเจ้านี่เหมือนเทียน่าแค่ท้ายเท่านั้น ถ้าข้างๆ หรือ ข้างหน้า แอบคล้ายอัลเมร่าอยู่น่ะ

3.อันนี้เห็นด้วย ในคลิป ในรูป สวยนะ แต่พอเจอตัวจริงกลับเฉยๆ ไม่ตื่นเต้นอะไรเลย จะหรูก็ไม่หรู จะสปอร์ตก็ไม่สปอร์ต ไม่มีแนวทางเหมือน MZ3

4.ในรูปชอบ แต่ตัวจริงยังไม่เคยเจอ

5.ก็เพราะเค้ารู้ว่าคนซื้อ ยังไงก็เปลี่ยนไฟท้าย เค้าเลยไม่เปลี่ยนให้มันเปลืองต้นทุนยังไงหล่ะครับ

มันไม่แปลกอะไรหรอก เพราะของเดิมมันก็ธรรมดาอยู่แล้ว ยิ่งได้ไฟสวยๆของรถที่คลาสสูงกว่าก็เป็นเรื่องปกติที่คนจะเปลี่ยนเพื่อให้มันดูดีขึ้น สวยขึ้น

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
1แอคคอร์ดต้องมองนานๆ นั่งมองที่โชว์รูม มองตอนวิ่งรู้สึกเหมือนกันว่าไม่สะดุดเลย
2Pulsa ตัวจริงอ้วนตุตะมาก

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
เห็นด้วยทุกประการเลยครับ 555

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
veloster เห็นในกระดาษท้ายช่วงท้ายแปลกๆ เห็นคันจริง ลงตัวแหะ
CX-5 เห็นในรูปคันเล็กๆ น่ารักๆ เห็นตัวจริง โหวบึกบึน เท่ดี
Sonata อห็นในรูปสวยดี เห็นตัวจริงก็สวยดี แต่พอเห็นวิ่งบนถนนรู้สึกแปลกๆ
Hyundai i45 เห็นคันจริงสวยมากกกกกกกกกก
mazda 6 ในรูป หยั่งก่ะ mazda 3 คันจริงใหญ่ดีสวยๆ
teana สวยดี แต่เห็นคันจริง + หลังคาแก้วแล้ว หรูมากกกกกกกกก
มีแค่นี้แหละครับ